What's new

[Hỏi đáp] Nhờ các bác Tư vấn cung đường Bắc Âu & Tây Âu

Nếu không có lý do đặc biệt gì sao bạn không bay thẳng Thụy Điển?, sau đó xuống phía Nam và sang UK chơi sau? Bạn tới AMS, bay sang Thụy Điển, rồi bay lại AMS mất công mất thời gian. Hay là do bạn xin ở sứ quán Hà Lan nên cần nhập cảnh Hà Lan trước? Hôm mình đi xin visa từ Phần Lan, nhập cảnh THụy Điển cô nhân viên chỉ hỏi 2 câu: đi bao nhiêu người, ở mấy đêm? Mình bảo đi 3 người, ở 2 đêm rồi sang Phần Lan rồi cô ấy đóng dấu cho thôi.
Bạn nói đúng, do mình có visa Hlan nên mình muốn vào HLan trước cho đỡ phiền đó

Mình mới đi...30 nước châu âu về.
Thực sự helsinki, gothernburg, oslo hay copenhagen không có gì đặc biệt cả, mấy thủ đô này quá buồn chán so với các nước tây âu/ đông âu/ nam âu.
Mấy nước Đan Mạch, Thụy Điển, Na Uy, Phần Lan này bạn nên đi vùng đồng quê hoặc núi non thì cảnh vật thiên nhiên sẽ đẹp hơn nhiều nhé.

Mình mới đi...30 nước châu âu về.
Thực sự helsinki, gothernburg, oslo hay copenhagen không có gì đặc biệt cả, mấy thủ đô này quá buồn chán so với các nước tây âu/ đông âu/ nam âu.
Mấy nước Đan Mạch, Thụy Điển, Na Uy, Phần Lan này bạn nên đi vùng đồng quê hoặc núi non thì cảnh vật thiên nhiên sẽ đẹp hơn nhiều nhé.

Chau Au có bao nhieu quoc gia vay ban ? visa sz duoc chap nhan 30 quoc gia ha? Ban di chac 90 ngay moi ve den VN(NT)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back