What's new

Nhờ Tư vấn lịch trình khám phá đảo Lý Sơn

brightfuture

Phượt thủ
Bác Dom ơi,
Nhờ Bác tư vấn giúp mình lịch trình và các điểm ăn nghỉ và thuê xe ở Lý Sơn, tiêu chí là ngon, bổ, rẻ, ấn tượng.
Nhóm mình 3 nữ, dự kiến sẽ đến Quảng Ngãi vào ngày 1/1/2015 và bắt đầu cho hành trình Lý Sơn từ sáng sớm 2/1/2015 và có thể kết thúc buổi chiều tối ngày 4/1/2015.
Mong chờ tư vấn của Bác.
Cám ơn Bác thật nhiều.

Ngày 1: Quảng Ngãi - Lý Sơn
Sáng: Thức dậy sớm, chuẩn bị ra bến tàu đảo Lý Sơn. (Chậm nhất 6h30 phải có mặt tại cảng Sa Kỳ).
7h: Quý khách lên tàu cao tốc đến đảo Lý Sơn. Nhận phòng, nghỉ ngơi.
Trưa: Ăn trưa với các món hải sản.
Chiều: Thăm quan Nhà trưng bày lưu niệm đội Hoàng Sa kiêm quản Bắc Hải, Tượng đài Hoàng Sa, Giếng Vua, Chùa Hang (Di tích Quốc gia), Đình làng An Hải (Di tích Quốc gia), Hồ đập nước (Miệng núi lửa), Hang Câu, Vịnh Mù Cu, ngắm ngọn Hải Đăng lúc hoàng hôn.
Tối: Trở về nhà nghỉ. Ăn tối với các đặc sản biển. Cafe, ngắm gió biển (tự túc)

Ngày 02: Lý Sơn – Đảo Bé An Bình
Sáng: Thức dậy sớm, ngắm bình minh lên trên với vùng đảo giữa biển và đất trời. Lên tàu thăm quan Đảo Bé An Bình. Thăm quan nhà máy lọc nước mặn thành nước ngọt đầu tiên tại Miền Trung.
Trưa: Ăn trưa, sau đó nghỉ ngơi để chiều bắt đầu hành trình thăm quan đảo Bé.
Chiều: Thăm quan ruộng hành tỏi, Ngắm bãi cát trắng mịn, biển xanh. Lên tàu về lại Đảo Lớn (Lý Sơn). Tự do dạo chơi vùng quê Lý Sơn
Tối: Ăn tối, đi cafe, giao lưu chia tay.

Ngày 03: Lý Sơn – Quảng Ngãi
06h: Thức dậy sớm, ăn sáng - Lên tàu trở về đất liền.

Chương trình cơ bản là vậy, còn các dịch vụ bạn có thể tham khoả các Box khác, khá nhiều thông tin và up thường xuyên.

Bác Dom ơi, e đang chạy Xuyên Việt vào Huế và muốn chơi Lý Sơn 1,2 ngày ạ, theo lịch trình hiện tại của e thì e sẽ chạy từ Quy Nhơn đến Quảng Ngãi sang Lý Sơn luôn nhưng đang thắc mắc lịch trình sang Lý Sơn từ cảng Sa Kỳ ạ, nếu được bác tư vấn cho e với :D
giá cả nhà nghỉ ở Lý sơn thì thế nào ạ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back