What's new

[Tin tức] Những điểm đen của dân phượt

Dương Seven

Phượt thủ
Trong hành trình của mỗi phượt thủ chắc sẽ có một nơi nào đó khiến cho mỗi chúng ta hơi lo sợ nếu không muốn nói là quá lo. Gặp phải những điểm đen như vậy chúng ta không biết mình sẽ gặp phải rủi ro như thế nào có khi mất cả tính mạng. Nhưng dù biết là nguy hiểm chúng ta vẫn đi và càng thích thú khám phá nó hơn. Topic này lập nên là nơi chia sẻ những điểm đen mà mỗi phượt thủ đã gặp như: trộm cướp, đầu gấu, hay ghê hơn là con nghiện bên cạnh đó là về vấn đề địa hình hiểm trở, khí hậu mỗi vùng miền và những nơi hoang vắng heo hút người chẳng may dọc đường bị gì thì không biết nhờ ai giúp đỡ.
Chúng ta cần lập một mạng lưới bạn bè và chia sẻ cho nhau những điểm đen này để mọi người biết mà đề phòng và cẩn thận hơn khi đi qua mỗi điểm đen để hoàn thành tốt hành trình mình đề ra. Bên cạnh đó là những lời khuyên, các cách phòng bị khi đi phượt một mình, đường dây nóng khẩn cấp.

Ý kiến của bạn khá là hay.Theo như những lần đi phượt của mình,từ Sài gòn đi Huế,hay từ Sài gòn đi miền Tây.Mình chưa thấy cung đường nào quá nguy hiểm.Theo mình nghĩ,nguy hiểm hay ko chủ yếu là do xế mà thôi,những xế đam mê tốc độ,thì mình nghĩ cung nào cũng nguy hiểm :D Còn mình thì chỉ chạy tà tà thôi,nên chưa có cảm giác nguy hiểm quá mức.Điều đáng ngại duy nhất là mình lo sợ,là có những đườnng quốc lộ ko có đèn đường,làm hạn chế tầm nhìn.Mà vấn đề này,thì chỉ bik căng mắt ra chay,hoặc chạy ko quá 6g tối,chứ chẳng bik kiến nghị cùng ai :D

Ý kiến của chủ topic hay đó. Mình cũng đang có dự kiến là Tết 2013 này sẽ làm 1 chuyến đi xuyên Việt, và đi chỉ có 2 người (Đồng Nai --> Cao Bằng) bằng xe Wave. Mọi người có thể góp ý giúp mình với, vì hôm rồi có nghe thằng bạn mới đi ra nhà bạn gái nó ngoài Thái Bình, về kể nghe ngoài đó nguy hiểm quá. Chỉ cần thấy người mình ăn mặc hay nói chuyện khác ngoài đó là khả năng xảy ra chuyện rất cao :(. Tình trạng chặt chém giá cả thì em không ngại, tại em cũng ít mua đồ, chỉ sợ mình lạ nước lạ cái lơ ngơ ngoài đó sẽ bị bọn côn đồ hoặc trẻ trâu nó kiếm chuyện thì toi (NO). Mọi người làm ơn giúp em với, cảm ơn mọi người nhiều ạ:).

Ở Sàigòn thì ai cũng biết đoạn qua Trảng Bom trên QL1A (đoạn từ Biên Hòa đi tới ngã 3 Dầu Giây).

Conlele vẫn có cảm giác rợn xương sống khi đi qua đoạn đó. Dù nửa đêm chạy ngang qua nghĩa địa, trên đường nông thôn, cũng chưa có cảm giác đó!

Topic thì hay nhưng...rộng quá. Mọi người ý kiến xong, thì cũng cần tập hợp lại, chứ biết bao nhiêu cung, bao nhiêu điểm.
Mình nghĩ là chủ topic sẽ làm cái việc tổng kết đó ^^. đóng góp của mình là:
- SG - VT: QL 51, khi qua khu vực KCN, dân ở đây rất ẩu, đường QL mà cứ như...đường làng, đang đi mà muốn qua đường là cứ bang bang mà đi, ko xinhan, ko nhìn phía sau... Cá nhân mình tận mắt chứng kiến khác nhiều TNGT - xảy ra trước mắt mình luôn mới ghê.
- Các quán cafe võng + sửa xe: đã có 1 bài viết - chuyên phá xe, lấy giá cắt cổ. Nói chung vụ này cũng hên - xui lắm. Quan sát chút, nếu quán vắng, lụp sụp + có tiệm sửa xe kế bên thì...nên tránh. Tuyệt đối ko cho bất cứ ai đụng vô xe. Cái này mình bị rồi.
Vì đây là cung mình hay đi nên biết vậy. Còn những cung khác, khi nào đi thì lên hỏi ý kiến mọi người, chứ cũng ko nhớ hết.

Mình khỏi khí không phải đoạn Trảng Bom sao vậy. Vì mình đi qua rất bình thường. Có phải nó là đường từ SG lên Di Linh Lâm Đồng - Đà Lạt?
Nếu mình nhớ không nhầm chỉ có đoạn sau đó, cách Di Linh cỡ khoảng 30-40km thì mình mới thấy sợ, mà cũng do đi tối, mưa

Em cũng không biết anh lele sợ cái gì, bình thường em cũng hay đi qua nhưng chưa gặp chuyện gì rợn tóc gáy hay sởn da gà, anh nói rõ cho mọi người biết mà cảnh giác với anh ơi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back