What's new

Những trao đổi bên lề topic Ka Lăng - Thu Lũm

Status
Not open for further replies.

anhle2324

Phượt tử
Phải nói rằng bài bác viết luôn đem lại cho tôi một sự tò mò, háo hức...lúc nào cũng mong mong , chờ chờ đoạn tiếp theo, thanks bác nhiều. Chúc bác luôn có đủ sức khỏe, hăng say, nhiệt tình để đi nhiều hơn nữa, khám phá nhiều hơn nữa và viết nhiều hơn nữa

Re: Ka Lăng - Thu Lũm - Coòng Khà, cắt rừng đến với tộc người La Hủ bản Là Si

Không ngờ đọc xong thấy còn nhiều người đọc 1 lèo như mềnh.Đọc quên cả ngủ.Hay tuyệt :D
Tks bác nhiều

ồ, post xong mới biết bác thamsansi đã phản hồi rồi. Xem ảnh của bác battramdao mới thấy thành tích phá rừng của nhân dân ta tốt thật, bác đi gần hết ngày mà chẳng thấy cái cây to nào cả, chỉ toàn tre với mua.

Dạ kính bác, bác lên xem thì biết, người dân tộc trên đấy ý thức bảo vệ Rừng phải nói là cực tốt. Còn nếu k thấy cây to chắc bác phải hỏi a battramdao xem tại sao không chụp.

" Ka lăng Thu Lũm Coòng Khà, cắt rừng đến với tộc người La Hủ bản Là Si". Xin lỗi cả nhà nhé! Anh battramdao chém kinh quá, tuy là có cái công đi nhưng toàn thấy khoe xe cộ với quan hệ, với cả đồ nghề... chưa thấy có cái Pic nào của đồng bào cả. Lại còn cái vụ Mường Tè bắn cả pháo bông đón các anh ấy nữa. Đi du lịch để thỏa mãn sở thích "Phượt" thì cứ đi, giúp dân cái gì đâu mà lôi cái "tít" khủng thế! Khiêm tốn và thực tế một chút đi anh battramdao, anh chưa phải người đầu tiên của cái Diễn đàn này lên đó đâu.

Bác lại khắt khe quá rồi.

Không có gì làm quà, e kính bác battramdao mấy pic ạ

Mốc 29 nhìn từ phía Việt Nam

Mốc 29 nhìn từ phía Khựa

Ảnh em chụp cùng anh Lý Xé Phạ - bí thư đoàn Thu Lũm

Em vừa về lúc sáng nay, nên sẽ hầu chuyện bác và a e Phượt nhà mình ở 1 topic khác ạ. Chúc bác có các chuyến đi tiếp theo.

" Ka lăng Thu Lũm Coòng Khà, cắt rừng đến với tộc người La Hủ bản Là Si". Xin lỗi cả nhà nhé! Anh battramdao chém kinh quá, tuy là có cái công đi nhưng toàn thấy khoe xe cộ với quan hệ, với cả đồ nghề... chưa thấy có cái Pic nào của đồng bào cả. Lại còn cái vụ Mường Tè bắn cả pháo bông đón các anh ấy nữa. Đi du lịch để thỏa mãn sở thích "Phượt" thì cứ đi, giúp dân cái gì đâu mà lôi cái "tít" khủng thế! Khiêm tốn và thực tế một chút đi anh battramdao, anh chưa phải người đầu tiên của cái Diễn đàn này lên đó đâu.
Bác này mới lập nick, bài đầu đã phang thẳng luôn.
Có những người lên trước nhưng không chia sẻ cho ai thì khoe ra đây làm gì hả bác.

Last edited:

Dạ kính bác, bác lên xem thì biết, người dân tộc trên đấy ý thức bảo vệ Rừng phải nói là cực tốt. Còn nếu k thấy cây to chắc bác phải hỏi a battramdao xem tại sao không chụp.

Bác lại khắt khe quá rồi.

Không có gì làm quà, e kính bác battramdao mấy pic ạ

Mốc 29 nhìn từ phía Việt Nam

Mốc 29 nhìn từ phía Khựa

Ảnh em chụp cùng anh Lý Xé Phạ - bí thư đoàn Thu Lũm

Em vừa về lúc sáng nay, nên sẽ hầu chuyện bác và a e Phượt nhà mình ở 1 topic khác ạ. Chúc bác có các chuyến đi tiếp theo.

Thì ra đây là mốc 29 ở U Ma Tu Khoòng mà mình đã bỏ lỡ, ở đây còn có một bản người Dao rất hay, không biết các bạn có chụp được tấm hình nào không xin chia sẻ với mọi người.

Lại một kẻ dấu mặt. Lập 1 nick, vào phang thẳng luôn. KienVanSau ơi đừng trẻ con như thế, cứ đàng hoàng dùng nick mình comment đi, hay sợ người đọc họ cười.
Có những người lên trước nhưng không chia sẻ cho ai thì khoe ra đây làm gì.

Hi xiphe,
Mấy hôm trước tớ có nhận được một vài comment trên blog như sau:

Bác KienVanSau này tự giới thiệu là Lê Anh Tuấn, số điện thoại 090 344 3618, tớ không nghĩ là ai đó trên diễn đàn lập thêm nick này đâu mà nghĩ bác này có vấn đề gì đó về mặt tâm lý thôi, hết sức thông cảm.

Hi xiphe,
Mấy hôm trước tớ có nhận được một vài comment trên blog như sau:

Bác KienVanSau này tự giới thiệu là Lê Anh Tuấn, số điện thoại 090 344 3618, tớ không nghĩ là ai đó trên diễn đàn lập thêm nick này đâu mà nghĩ bác này có vấn đề gì đó về mặt tâm lý thôi, hết sức thông cảm.

Bác nên thử gọi để hỏi thì hơn là đánh giá như thế :). Có thể bác ý nắm rõ về xã Thu Lũm hơn bác thì sao.

Bác nên thử gọi để hỏi thì hơn là đánh giá như thế :). Có thể bác ý nắm rõ về xã Thu Lũm hơn bác thì sao.

Tớ có biết gì về Thu Lũm đâu mà đọ với tớ cho mệt, chỉ là kể lại những gì mình nghe thấy và nhìn thấy, vậy thôi.

Tò mò em vừa vào blog bác trảm đao xem bác kia ném gạch bác thế nào. Tất cả đều ổn , duy nhât cái title to nhất "Những cuộc phươu lưu.." làm nhà cháu đọc méo hết cả mồm.

Hehe j/k !

Last edited:

Vâng chào các bạn, mình nhận thấy vấn đề tâm lý của mình rồi! Sở dĩ mình không dám post các bức hình của mình vì mục đích những chuyến đi của mình khác với bác battramdao. Gây cho bác ấy một cảm giác khó chịu là lỗi của mình. Mình để lại tên tuổi và số ĐT là có ý tốt và minh bạch, không ẩn danh. Chúng tôi đã có 3 chuyến đi lên đó trong vòng 6 tháng để giúp bà con. Mỗi chuyến đi còn phải thồ theo hàng hóa nên việc rong chơi như các bác là không thể. Thấy bác khoe hàng ghê quá nên phang bừa thôi. Xin lỗi battramdao nhé! Còn thì, đã là thanh niên ai chẳng chích đi, thoạt đầu mới đọc các bài của bác battramdao mình cũng có sự tương đồng. Nhưng càng đọc càng thấy vô vị, cái mà mình muốn nói đến ở đây là sự "khiêm tốn". Các bác ngao du bằng xe tốt, ăn thịt gà, uống bia ngâm nước lạnh... Thấy đống đá làm chắn đường lên mốc 29, các bác làm một cú bay cả xe qua trong ánh mắt thán phục của đồng bào, mà tuyệt nhiên không có thò tay vào giúp họ một chút...Thú thực tôi thấy bất nhẫn quá. Chuyện uống rượu say mềm ở đồn Ka Lăng với cả lãnh đạo đồn 311, các bác có biết anh Tô Văn Cường, chính trị viên của 311 sẽ giải thích thế nao với cấp trên không??? Chúng tôi ăn cơm với dân, ngủ nhà dân, chia sẻ với dân nên không chia sẻ được hình ảnh ở Diễn đàn này. Thôi vài lời sai quấy, không nên không phải, mong anh chị em diễn đàn bỏ quá cho. Riêng với bác battramdao tôi cũng đồng ý rằng chún g ta không so đọ gì về một vùng đất quê hương cả. Tất cả các bạn, chúng ta cùng xây dựng quê hương và bảo vệ Tổ quốc thì tốt hơn. Lưu ý thêm là không chỉ có Thu Lũm gặp khó khăn đâu, mà còn nhiều bản làng Tây Bắc cũng còn trăm ngàn vất vả chờ đợi những chuyến đi của các bạn. Nếu lên với đồng bào Thu Lũm các bạn cần “Giấy giới thiệu” cứ gọi mình, không phải qua cơ quan “phức tạp” nào đâu nhé! Chúc các “Phượt gia”, “Phượt tử” chân cứng đá mềm và biết thân thiện hơn với những bạn khác! Thân ái! Lê Anh Tuấn – 090.344.3618.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back