What's new

Nikko - Fuji (Japan) từ 13 tới 18/10/2011 - Ngắm lá vàng chớm thu.

Status
Not open for further replies.
Giữa tháng 10 là thời điểm còn hơi sớm để ngắm lá vàng! Mọi năm tầm giữa tháng 10 thì Nikko vàng đẹp, hồ nước trong xanh, lý tưởng để ngắm lá vàng rồi. Tuy nhiên với những ai ham hố đi cả Kyoto thì tầm này chưa có lá để ngắm.
Do đó mình dự định chuyến đi này sẽ chỉ tập trung vào Nikko và Fuji - hai địa điểm nếu thời tiết thuận lợi thì sẽ rất đẹp vào tháng 10.
Lịch trình dự kiến như sau:
- Đêm 13 rạng sáng 14 (0h15): Tân Sơn Nhất - Narita (~7AM) - Giá vé ~800$ - viẻtnamairline (Nếu book được hãng khác thì sẽ ngon hơn :( nhưng tạm thời chưa thấy)
- Bus Về Tokyo , từ Tokyo có 2 phương án
+ Đi Bus về Nikko, nhận nhà trọ (Ryokan), đi chơi vòng vòng, Onsen (suối nước nóng), ngày hôm sau đi ngắm lá vàng. Ở Nikkon tối thiểu 2 ngày 1 đêm.: chi phí nhà trọ, bus,linh tinh khác:~200$
+ Mua tour Nikko 2 ngày 1 đêm: năm nay chưa biết giá thế nào do chưa có lịch tới tháng 10, nhưng khoảng 200$, bao gồm ăn uống nghỉ đêm tại nhà trọ kiểu Nhật.
(Đêm 15 dạo chơi Tokyo, thăm tháp truyền hình Tokyo cũ - kế hoạch có thể thay đổi)
- Ngày 16,17 đi thăm núi Fuji: cái này không có leo trèo gì hết vì tầm này không thể trèo được Fuji nữa rồi, chỉ là đi bus tới trạm, ngắm, đi lang thang khu vực xung quanh Fuji (Mình đang kiếm nhà trọ gần núi, đang trong giai đoạn tìm hiều do chưa ở lại đêm vùng này bao giờ!) Chi phí chủ yêu là Bus + Nhà trọ: tính trong 100$
- Sáng 18 ra sân bay sớm về VN. (bus khoảng 22$ - không biết giờ có tăng giá không, để coi lại).

Thời gian thực tế ở Nhật của mình chỉ có 4 ngày do chỉ xin nghỉ được có thế, tuy nhiên nếu các bạn có thời gian thì có thể đi chơi nhiều hơn :D

Đoàn đi khoảng 4 -6 người là đẹp (Do có thể lấy 1 phòng gia đình trong Ryokan) - hiện tại mới có 1 mình - Yến ngố. Tạm thời nhớ mùa thu quá nên đưa lịch trình vậy, Visa Nhật nếu đủ hồ sơ thì 1 tuần có, khoảng cuối tháng 9 thì sẽ có giá tour cũng như thông tin cập nhập về Momiji (lá đỏ). Có thông tin gì mơi mình sẽ cập nhật :)

- Danh sách hiện nay
1. Yến siêu ngố (0128 9393 999)
2+3: 2 bạn nữ khác
4. 1 bạn Nam từ Pháp bay qua Nhật
5+6: Ms. Loan (1/2 gạch)

Các bạn chú ý giùm Yến: Thông tin visa Nhật có hướng dẫn rất chi tiết, rõ ràng trên Phượt (Thông tin du lịch Nhật Bản) - Các bạn đọc kỹ, nếu kỹ rồi mà vẫn còn thắc mắc thì Yến siêu ngố sẽ cố tìm hiểu thêm giúp các bạn trong điều kiện có thể.
Vé máy bay các bạn tự đặt, các bạn đang ký đi vui lòng để lại thông tin trên này. Các bạn cứ gọi cho YSN thì cũng xin PM trên này địa chỉ mail để YSNgố gừi những thông tin cần thiết của đoàn.

Last edited:
Re: Nikko - Fuji (Japan) từ 13/10 tới 18/10/2011 - Ngắm lá vàng chớm thu.

Airasia đang có khuyến mại đi nhật một chiều từ KUL đi Tokyo từ 71$ thôi, tính ra 4 chặng vẫn rẻ hơn vnairlines nhìu ^^
Thời gian đặt:
10 -5- 2011 đến 22 -5- 2011
Thời gian đi : 1 -6- 2011 đến 29 -2- 2012
Chúc chị có chuyến đi ngắm lá vàng lá đỏ zui ze

AA, khứ hôì chừng 170 usd, KL - Haneda (Tokyo). Khứ hồi SGN - KL của Malaysia chừng 3T2 nữa. Khoảng chừng 7 triệu vé khứ hồi 4 chặng: SGN - KL - Tokyo - KL - SGN.

À, mà Narita với Haneda cách nhau bao xa vậy? :">

Post mang tính chất tham khảo và ủng hộ vì thấy giá quá rẻ. Cơ nhưng mà vẫn ko có tiền đi!!! ^^

AA, khứ hôì chừng 170 usd, KL - Haneda (Tokyo). Khứ hồi SGN - KL của Malaysia chừng 3T2 nữa. Khoảng chừng 7 triệu vé khứ hồi 4 chặng: SGN - KL - Tokyo - KL - SGN.

À, mà Narita với Haneda cách nhau bao xa vậy? :">

Post mang tính chất tham khảo và ủng hộ vì thấy giá quá rẻ. Cơ nhưng mà vẫn ko có tiền đi!!! ^^

Haneda về trung tâm Tokyo cũng ngang ngang với Narita :) nên đi Narita hay Haneda thì cũng như nhau thôi.
Nếu mà mua vé rẻ như thông tin của 2 bạn thì chuyến ngày đi chắc mình sài <800$ cho 5 ngày quá :D (Có thời gian mình sài 1 tuần ở Nhật hết có 25$ tiền ăn :))

Haneda về trung tâm Tokyo cũng ngang ngang với Narita :) nên đi Narita hay Haneda thì cũng như nhau thôi.
Nếu mà mua vé rẻ như thông tin của 2 bạn thì chuyến ngày đi chắc mình sài <800$ cho 5 ngày quá :D (Có thời gian mình sài 1 tuần ở Nhật hết có 25$ tiền ăn :))

Từ sân bay Narita về Tokyo (Asakusa) hết 1240 Yên bằng metro (310k), và từ Haneda về cũng tương tự tùy thuộc bạn ở khu nào của Tokyo. Chi phí ở Japan thì tùy vào nhu cầu ở, chi tiêu, chơi bời ... của bạn, mình đi Jp 10 ngày hết 1.400 usd (bao gồm vé máy bay). Nói chung ở Jp ăn rẻ cũng có, đắt cũng có tùy theo nhu cầu và ngân sách của từng người và từng khu vực ở.

Em xin dập dòm topic của chị nha . Chị có thể cho em biết cụ thể ngày 15-16 đoàn của mình tham quan địa điểm nào không .

Last edited by a moderator:
e xin dập dòm topic của chị nha . chị có thể cho e biết cụ thể ngày 15-16 đoàn của mình tham quan địa điểm nào ko .

Ngày 15 vẫn còn ở Nikko bạn ạ, Nikko tối thiểu phải 2 ngày 1 đêm. Chiều 15 về Tokyo, tối có thể chơi ở Tokyo. 16 đi núi Phú Sĩ. :)

Hơ bác này nói thế nào ấy. Narita cách Tokyo hơn 100km cơ ạ. Còn Hadena thì là sân bay cũ của Tokyo ở kế bên Tokyo mà ( đường chim bay từ Haneda đến trung tâm Tokyo khoảng 17km). Bác đến Narita thì thế này: tui nhớ ko nhầm có chuyến tàu Keisei Line. Bác cứ lên đó và về đến Tokyo xuống ngay ga Ueno. Ga Ueno là ga trung chuyển các chuyến tàu thuộc vào loại lớn (có lẽ là lớn nhất) ở Tokyo. Nếu bác ở Tokyo đủ lâu thì nên mua vé PASMO để tiện đi các loại tàu (trừ Sinkansen), và xe bus. Đến Tokyo bác có thể book tour 1 ngày đi Fuji moutain và hồ Hakone, 8h sáng đi bằng bus về bằng Sinkansen 19h trong 1 ngày. Hồi năm 2009 tui book tour này giá là 14000 YEN không bao gồm ăn trưa. Bác thử seach coi nhé. Sunrise tour thì phải

Last edited:

Hơ bác này nói thế nào ấy. Narita cách Tokyo hơn 100km cơ ạ. Còn Hadena thì là sân bay cũ của Tokyo ở kế bên Tokyo mà ( đường chim bay từ Haneda đến trung tâm Tokyo khoảng 17km). Bác đến Narita thì thế này: tui nhớ ko nhầm có chuyến tàu Keisei Line. Bác cứ lên đó và về đến Tokyo xuống ngay ga Ueno. Ga Ueno là ga trung chuyển các chuyến tàu thuộc vào loại lớn (có lẽ là lớn nhất) ở Tokyo. Nếu bác ở Tokyo đủ lâu thì nên mua vé PASMO để tiện đi các loại tàu (trừ Sinkansen), và xe bus. Đến Tokyo bác có thể book tour 1 ngày đi Fuji moutain và hồ Hakone, 8h sáng đi bằng bus về bằng Sinkansen 19h trong 1 ngày. Hồi năm 2009 tui book tour này giá là 14000 YEN không bao gồm ăn trưa. Bác thử seach coi nhé. Sunrise tour thì phải

Em không tra vị trí địa lý, có điều tuỳ vào việc xuất phát từ sân bay nào sẽ cọn điểm trung chuyển ở Tokyo sao cho gần . Thực ra Haneda ra Tokyo eki (ga) mất 45 phút Bus, từ Narita ra T-CAT cũng chỉ hết 60 phút thôi, chẳng chênh nhau mấy. Tụi em muốn ở qua đêm dưới chân Fuji nên sẽ ko chọn tour, với lại khu này đi tự túc vui hơn. Ở Nikko thì đi tour lợi hơn nhiều nên em mới nghĩ đến đặt tour thôi bác ạ :)
Còn tại sao em cứ bus bus, là bởi vì hệ thống tàu điện của Tokyo quá phức tạp, em lạc ở Tokyo 2 lần rồi!(lần thứ 3 chắc không lạc nhưng vẫn...ghê ghê :p) cực mất thời gian nên mới chọn giải pháp an toàn thôi :D

Mình thấy lịch của bạn từ 13-18/10/2011

VNA đang bán vé máy bay giá rẻ 289 usd. Nhưng mình ở Hà Nội. Nếu mình đặt vé tới Tokyo ngày 13/10 thì mình joint với đoàn của bạn được không?

Mình là nữ. Chi phí cho hành trình bạn tính khoảng bao nhiêu (trừ vé máy bay)?

Thanks

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back