What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Sau 5 ngày làm việc em đã có visa Úc 1 năm lần đầu tiên.

Cn nộp
Thứ 4 bio
Thứ 6 có kết quả grant

Lịch sử du lịch: Thái, Sing, Đài, Nhật, Hàn, Nga. Cảm ơn hướng dẫn mọi người trong 180 trang

Sau 5 ngày làm việc em đã có visa Úc 1 năm lần đầu tiên.

Cn nộp
Thứ 4 bio
Thứ 6 có kết quả grant

Lịch sử du lịch: Thái, Sing, Đài, Nhật, Hàn, Nga. Cảm ơn hướng dẫn mọi người trong 180 trang
Chúc mừng bạn. Bạn có upload lịch trình không vậy? Đang định nộp mà còn lăng tăng cái đó.

Chúc mừng bạn. Bạn có upload lịch trình không vậy? Đang định nộp mà còn lăng tăng cái đó.

Lịch trình
Đơn nghỉ phép

Là những giấy tờ thứ yếu có cũng được không có cũng được (mặc dù trong checklist của website ĐSQ có liệt kê). Không nhất thiết phải up. Bạn tham khảo các trang trước nhiều người không upload lên lịch trình và đơn nghỉ phép vẫn pass và ngược lại có người up đầy đủ vẫn rớt.

Ở mục “Purpose of stay”, phần “Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia ” lúc khai online bạn cứ ghi đi từ ngày nào đến ngày và địa điểm (chỉ cần ghi các TP lớn: Mel, syd, Canberra... không cần ghi chi tiết đến đâu làm gì di chuyển thế nào).

Last edited:
Lịch trình
Đơn nghỉ phép

Là những giấy tờ thứ yếu có cũng được không có cũng được (mặc dù trong checklist của website ĐSQ có liệt kê). Không nhất thiết phải up. Bạn tham khảo các trang trước nhiều người không upload lên lịch trình và đơn nghỉ phép vẫn pass và ngược lại có người up đầy đủ vẫn rớt.

Ở mục “Purpose of stay”, phần “Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia ” lúc khai online bạn cứ ghi đi từ ngày nào đến ngày và địa điểm (chỉ cần ghi các TP lớn: Mel, syd, Canberra... không cần ghi chi tiết đến đâu làm gì di chuyển thế nào).
Ok cám ơn bạn

Sau 2 ngày làm việc mình đã nhận được visa Úc. Mình nộp hồ sơ online hôm thứ 6 tuần trước, ngày 02/11/2018. 12 giờ thứ 2 tuần này, ngày 05/11/2018 đi lấy vân tay (Biometrics) ở VFS Hà Nội. Và hôm nay thứ 4, ngày 07/11/2018, tức là sau 2 ngày đã nhận được visa MULTI 1 năm.

Mình xin visa theo dạng du lịch tự túc, không thư mời, mình là FREELANCER, không có hợp đồng lao động, không có bảng lương và không có đơn xin nghỉ phép gì cả.

Visa Úc rất dễ xin, mọi người cứ mạnh dạn chuẩn bị các giấy tờ người ta yêu cầu và nộp hồ sơ qua mạng. Nộp online rất đơn giản!

Chúc các ban may mắn.
Bạn ơi mình xin nick facebook hoặc cái gì để tiền liên lạc đuọc không? Mình muốn hỏi bản vài vấn đề về freelancer thanks

Năm ngoái mình có xin Visa Úc cho cả gia đình nhưng rồi không sắp xếp để đi được. Hạn Visa đến ngày 6/12/2018 là hết. Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ vụ xin Visa và không đi thì có khó khăn gì cho những lần apply kế tiếp không ạ?
Cảm ơn rất nhiều.

Năm ngoái mình có xin Visa Úc cho cả gia đình nhưng rồi không sắp xếp để đi được. Hạn Visa đến ngày 6/12/2018 là hết. Anh chị nào có kinh nghiệm chia sẻ vụ xin Visa và không đi thì có khó khăn gì cho những lần apply kế tiếp không ạ?
Cảm ơn rất nhiều.

Cứ xin bình thường. Ko sao cả, khi khai đơn mới nó có 2 nội dung hỏi là “bạn từng cơ visa Úc chưa” và “bạn đã đến Úc chưa” có sao khai vậy. Ddax có và chưa đi.

Còn nếu bạn sợ thì up lên 1 cái thư giải trình bảo là “tao lên lịch định đi lúc đó, nhưng đến lúc đó có việc bận nên huỷ. Giờ muốn đi lại.”

Hoặc ko cần up thư giải trình ghi thẳng trong mục “Purpose of stay”, phần “Give details of any significant dates on which the applicant needs to be in Australia ” điền là “muốn đi du lịch vào tháng xxx/2019 tại TP YYY từ ngày A đến ngày B, do tháng xxx/2018 có việc bận nên huỷ kế hoạch đi. Giờ muốn thực hiện lại kế hoạch đi chơi”.

Trong đơn online Mục này là cơ hội mình ghi tâm sự vào thích hợp nhất :)) khỏi up tâm thư chi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,536
190,108
Latest member
dhungld
Back