What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Re: Nộp visa Úc online

Tks mọi người đã chia sẻ thông tin. Mình lên lấy dấu vân tay hôm ngày 15, 21 đc cấp visa. Chia sẻ với mọi người 1 chút về trg hợp của mình. Mình submit hồ sơ + thanh toán hôm ngày 7, đến tận 14 vẫn ko nhận đc email lên lấy dấu vân tay. Hôm 14 mình gọi điện lên ĐSQ thì đc thông báo là do email gửi đi bị lỗi nên họ sẽ gửi lại, 5" sau mình nhận đc email luôn.

Mà đợt này mình xin Multi để đi qua NZ rồi quay lại Úc mà đc cấp Single buồn quá. Nếu chỉ đc cấp Single mình qua Úc -> NZ rồi quay lại VN có phải xin visa quá cảnh ko cả nhà.

Tks mọi người đã chia sẻ thông tin. Mình lên lấy dấu vân tay hôm ngày 15, 21 đc cấp visa. Chia sẻ với mọi người 1 chút về trg hợp của mình. Mình submit hồ sơ + thanh toán hôm ngày 7, đến tận 14 vẫn ko nhận đc email lên lấy dấu vân tay. Hôm 14 mình gọi điện lên ĐSQ thì đc thông báo là do email gửi đi bị lỗi nên họ sẽ gửi lại, 5" sau mình nhận đc email luôn.

Mà đợt này mình xin Multi để đi qua NZ rồi quay lại Úc mà đc cấp Single buồn quá. Nếu chỉ đc cấp Single mình qua Úc -> NZ rồi quay lại VN có phải xin visa quá cảnh ko cả nhà.

Em lấy dấu vân tay hôm 15 giống c mà em submit hồ sơ ngày 14 mà giờ vẫn chưa có tin gì cả, em đang lo và hồi hộp quá !!!

Em lấy dấu vân tay hôm 15 giống c mà em submit hồ sơ ngày 14 mà giờ vẫn chưa có tin gì cả, em đang lo và hồi hộp quá !!!

Mình mới gọi lên lãnh sự quán, họ báo do hồ sơ đông nên chưa có coi tới, họ kiểm tra hồ sơ của mình báo đã thấy lấy mẫu vân tay ngày 13. Nhưng hồ sơ đông, nên vẫn chưa đến hồ sơ của mình. Mình submit ngày 8/2, nhưng do bận nên 13 mới đi lấy vân tay. Trong vòng 30 ngày thì 8/3 mới có kết quả (họ nói cũng có thể sớm hơn).

P/S: Họ bảo tùy thời điểm hồ sơ nhiều hay ít mà có kết quả sớm hay trễ.

Mình mới nhận được email visa 01 năm:

Must Not Arrive After 24 February 2018

Stay Period 3 month(s) from the date of each arrival

Travel Facility Multiple

Chúc Mirinda sớm nhận được email nhé. Cám ơn mọi người nhiều ^^.

2 pác! K bít lúc trước ngoài HN VNAir có bay thẳng Úc k nhỉ? Vì mới thấy VNAir KM đg bay thẳng nhưg cũg khoảng 12tr lận (chắc vì khoảng cách xa hơn & là VNAir nữa mà hihi...)
Pác Bé ở đâu ngoài HN z? Có dịp ra đó nhờ thổ địa chỉ dẫn chút thông tin hen?, xin hậu tạ chầu cfe Tạ Hiền hiihi...

Tui ở Hà đông ấy, hôm trước cũng nhận dc email của VNA bay thẳng syd mà đắt khủng khiếp :(, cũng tính là nếu đi được thì bay thêm 1 chặng nội địa cũng được mà năm nay đành bỏ phí visa rồi :(. Hôm nào ra HN thì pm tui nha :)

Tui ở Hà đông ấy, hôm trước cũng nhận dc email của VNA bay thẳng syd mà đắt khủng khiếp :(, cũng tính là nếu đi được thì bay thêm 1 chặng nội địa cũng được mà năm nay đành bỏ phí visa rồi :(. Hôm nào ra HN thì pm tui nha :)

Mua vé Hanoi - Kuala đi bạn, từ Kuala bay Syd của Air asia cũng rẻ à.

Mình mới nhận được email visa 01 năm:

Must Not Arrive After 24 February 2018

Stay Period 3 month(s) from the date of each arrival

Travel Facility Multiple

Chúc Mirinda sớm nhận được email nhé. Cám ơn mọi người nhiều ^^.

Em cảm ơn c ah, em cũng có visa chiều nay rồi ah, vui quá cơ nhwng của em single thôi, em tính đi vào giữa tháng 3, c bao giờ định đi ah? có ai đi tầm đó ko đi chung cho vui ah :)

Em cảm ơn c ah, em cũng có visa chiều nay rồi ah, vui quá cơ nhwng của em single thôi, em tính đi vào giữa tháng 3, c bao giờ định đi ah? có ai đi tầm đó ko đi chung cho vui ah :)

Mình định đi 30/4 này mà cũng chưa mua vé, đang đợi chị bạn confirm ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back