What's new

Nộp visa du lịch Úc Online

Case mình vậy nè, các bạn xem có okie ko
MÌnh : Manager 1 cty tai chính luong ~2k , từng đi Hàn, Đài, Trung, các nước ĐNÁ
Vợ mình: làm chơi chơi cty nhỏ, chỉ đi vài nước ĐNÁ va TQ
+ 1 thằng nhóc 5 tuổi

Sổ tiết kiệm chỉ hơn 200tr

Theo các ban khả năng xin dc Visa Úc có okie ko, mình cám ơn
Mình hóng tình hình của bạn quá. Mình cũng định cuối tháng 5 hoặc đầu tháng 6 làm visa vì mình định đi cuối tháng 7.
Mình cũng không có nhà đất vì ở cùng gia đình. Sổ tk thì mình có nhiều hơn. Lương cũng xấp xỉ chừng đó (nhưng chủ yếu nhận tiền mặt)
Càng đến ngày dự định nộp, mình càng nản vì sợ lại fail giống lần trước.

Mình hóng tình hình của bạn quá. Mình cũng định cuối tháng 5 hoặc đầu tháng 6 làm visa vì mình định đi cuối tháng 7.
Mình cũng không có nhà đất vì ở cùng gia đình. Sổ tk thì mình có nhiều hơn. Lương cũng xấp xỉ chừng đó (nhưng chủ yếu nhận tiền mặt)
Càng đến ngày dự định nộp, mình càng nản vì sợ lại fail giống lần trước.
Mình đang tính dợi bổ sung tiền tiết kiệm (dự kiến là tuần sau sẽ dc hơn 400tr) chắc đầu tháng 5 mình mới xin.

Mình đang tính dợi bổ sung tiền tiết kiệm (dự kiến là tuần sau sẽ dc hơn 400tr) chắc đầu tháng 5 mình mới xin.
Mình giống bạn là ko có sổ đỏ và mang theo con nhỏ. Bạn hơn mình là thu nhập chuyển khoản còn mình thì không, dù thu nhập thực tế mình cũng xấp xỉ. Mình hơn bạn là sổ tk dày hơn chút. Cuối tháng 5 mình mới apply nên hóng tin bạn.
Chúc bạn may mắn!

Mình giống bạn là ko có sổ đỏ và mang theo con nhỏ. Bạn hơn mình là thu nhập chuyển khoản còn mình thì không, dù thu nhập thực tế mình cũng xấp xỉ. Mình hơn bạn là sổ tk dày hơn chút. Cuối tháng 5 mình mới apply nên hóng tin bạn.
Chúc bạn may mắn!
So giữa stk và thu nhập chuyển khoản thì thu nhập chuyển khoản ăn đứt bạn nhé, stk có 1 tỷ thì họ cũng ko care nhìu vì mình mượn bỏ tạm vào thgian dc mà.
Quan trọng hơn là thu nhập ổn định ở mức tương đối được chuyển khoản nhé.

So giữa stk và thu nhập chuyển khoản thì thu nhập chuyển khoản ăn đứt bạn nhé, stk có 1 tỷ thì họ cũng ko care nhìu vì mình mượn bỏ tạm vào thgian dc mà.
Quan trọng hơn là thu nhập ổn định ở mức tương đối được chuyển khoản nhé.
Mình cũng biết vậy vì đây là lí do mình rớt visa. Không biết nói sao nữa, dân VN nhiều tiểu xảo quá nên nhiều người đi trước đã gây ra định kiến, làm hại người đi sau. Mình chỉ buồn vì mình muốn đi du lịch chân chính, có nghề nghiệp ổn định, thu nhập tạm ổn, có ràng buộc ... mà vẫn không được cấp visa.

Mình cũng biết vậy vì đây là lí do mình rớt visa. Không biết nói sao nữa, dân VN nhiều tiểu xảo quá nên nhiều người đi trước đã gây ra định kiến, làm hại người đi sau. Mình chỉ buồn vì mình muốn đi du lịch chân chính, có nghề nghiệp ổn định, thu nhập tạm ổn, có ràng buộc ... mà vẫn không được cấp visa.
Thì bởi vậy, kiểu như con sâu làm rầu nồi canh, mình đi du lịch đàng hoàng mà vẫn bị xem xét ngang hàng với những người kiểu vậy.

Riết rồi chắc đi Sing cũng fai xin visa quá, haiz

a/c cho e hỏi khi scan hộ khẩu và pp thì những trang trống có cần scan không ạ?
Hộ khẩu thì ko nha, chỉ trang nào có tên chủ hộ & tên em thôi.

Passport thì cũng ko, nhưng những trang trống Observation (Bị chú) thì trắng vẫn scan để ngta biết mình ko có bị ghi chú gì vô. Cái này tip người quen chị chỉ vì anh đó từng làm trong LSQ New Zealand.

Passport thì cũng ko, nhưng những trang trống Observation (Bị chú) thì trắng vẫn scan để ngta biết mình ko có bị ghi chú gì vô. Cái này tip người quen chị chỉ vì anh đó từng làm trong LSQ New Zealand.

Oh cái này hay nè bạn! Hộ chiếu cũ của mình người ta dán visa và đóng dấu xuất nhập cảnh kín luôn mấy trang bị chú nên mình thường scan mấy trang này.
Từ nay mình sẽ scan cả mấy trang bị chú còn trống trong hộ chiếu mới.
Cảm ơn bạn đã chia sẻ điều này!

Uầy tips này cực hữu ích c ơi. Em cảm ơn ạ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back