What's new

Nữ (Côn Minh-Lệ Giang-Lugu-Shangrila) 1/2-10/2/2019 (tết nguyên đán)

Nữ (Côn Minh-Lệ Giang-Lugu-Shangrila) ½-10/2/2019 (tết nguyên đán)
Như tiêu đề, mình muốn tìm bạn đồng hành là nữ cho chuyến trốn Tết tới ^^
Hiện, mới có 2 đứa ham chơi nên muốn rủ thêm bạn nữ share chi phí . Hành trình bao trọn cả tết, và nghỉ thêm 1 buổi chiều thứ 6 là đủ
Bọn mình đều từng đi Trung Quốc tự túc nên đi lại, ăn ở ko có vấn đề j, chỉ quan tâm mỗi “đầu tiên” thôi
Lịch trình như sau:
A. Phương án 1
Day 1 (1/2):bay thẳng Hanoi-Kunming của China Eastern lúc 15h45, hạ cánh 18h20. Bắt taxi qua nhà ga ăn tối và lên tàu đi Lệ Giang lúc 9h
Day 2(2/2): 6h sang tới Lệ Giang, sẽ dành 1 ngày để thăm phố cổ (Thúc Hà hoặc Bạch Sa) và những điểm trong khu phố cổ
Day 3 (3/2): Ngọc Long Tuyết Sơn + Show diễn Lệ Giang : mua tour đi trọn gói cho đỡ phải nặng đầu: dự tính đi tour sớm lúc 7h30, hi vọng lên được đỉnh cao nhất nếu thời tiết đẹp, sau đó ăn trưa (lẩu gà trong tour) và qua Blue moon + xem show diễn đến khoảng 16h. khi về ghé vào Mộc Phủ
Day 4 (4/2): tùy vào cảm hứng , nếu chán phố cổ rồi sẽ đi Lugu lake ngay trong sang hoặc đi buổi chiều nếu chưa đã thèm
Day 5 (5/2): Lugu lake, bắt chuyến bus cuối về Lệ Giang hoặc ở lại Lugu lake nếu chưa muốn đi tiếp
Day 6 (6/2): (Lugu)+Lệ Giang+khe hổ nhảy+Shangrila: nếu đã có mặt tại Lệ Giang từ đêm trước, sẽ đi bus tới Shangrila , loại vé được dừng giữa chặng, xuống thăm Lower point của Khe hổ nhảy, và lên lại xe tới Shangrila
Day 7 (7/2): Tu viện Songzanlin + hồ cạnh tu viện + ra sân bay về Côn Minh (chuyến muộn nhất)
Day 8 (8/2): Côn Minh Zoo ngắm hoa + các điểm trong Côn Minh
Day 9 (9/2): tour Thạch Lâm và làng dân tộc (nếu thấm mệt sẽ thuê tour, nếu ko sẽ tự đi)
Day 10 (10/2): Dạo quanh Côn Minh và ra sân bay về Hà Nội chuyến chiều
B. Phương án B
Day 1 (1/2):bay thẳng Hanoi-Kunming của China Eastern lúc 15h45, hạ cánh 18h20. Bắt taxi qua nhà ga ăn tối và lên tàu đi Lệ Giang lúc 9h
Day 2(2/2): 6h sang tới Lệ Giang, sẽ dành 1 ngày để thăm phố cổ (Thúc Hà hoặc Bạch Sa) và những điểm trong khu phố cổ
Day 3 (3/2): Ngọc Long Tuyết Sơn + Show diễn Lệ Giang : mua tour đi trọn gói cho đỡ phải nặng đầu: dự tính đi tour sớm lúc 7h30, hi vọng lên được đỉnh cao nhất nếu thời tiết đẹp, sau đó ăn trưa (lẩu gà trong tour) và qua Blue moon + xem show diễn đến khoảng 16h. khi về ghé vào Mộc Phủ
Day 4 (4/2): tùy vào cảm hứng , nếu chán phố cổ rồi sẽ đi Lugu lake ngay trong sang hoặc đi buổi chiều nếu chưa đã thèm
Day 5 (5/2): Lugu lake
Day 6 (6/2): Bay chuyến sang về Côn Minh, di chuyển tới La Bình
Day 7 (7/2): La Bình
Day 8 (8/2): La Bình về Côn Minh Zoo ngắm hoa + các điểm trong Côn Minh
Day 9 (9/2): tour Thạch Lâm và làng dân tộc (nếu thấm mệt sẽ thuê tour, nếu ko sẽ tự đi)
Day 10 (10/2): Dạo quanh Côn Minh và ra sân bay về Hà Nội chuyến chiều
Phương án lựa chọn được quyết định dựa theo lịch hoa cải nở ở La Bình
Khi có phương án sẽ book khách sạn, vé nội địa và vé tàu theo, sang đó chỉ lo ăn và bus, taxi
Chi phí dự kiến: vé máy bay+visa: 15tr (visa sẽ làm từ 10/12/2018 chỗ c Chi hà mã để có thời gian bôk vé, ks
Chi phí sinh hoạt, tour, vé thắng cảnh: 10-15tr
Mình hi vọng tìm được bạn nữ đồng hành vui vẻ, hòa đồng, biết tiếng Trung càng tốt.
Ks sẽ chọn Youth hostel cho rẻ nhưng nếu đi tàu sẽ đi giường mềm (hi vọng tìm được thêm 2 bạn để tối đến đóng cửa ngủ phe phe)
Do tuổi cũng ko còn trẻ trâu nữa nên các đoạn dài sẽ bay, tiết kiệm thời gian đi chơi
mọi thông tin cần biết có thể inbox cho mình theo địa chỉ:
email: [email protected]
hoặc facebook: https://www.facebook.com/june.kdung

Last edited:
Mình thấy xin visa trung là dễ nhất đó. Bạn tự đi xin ăn ngay. Đỡ mất phí cao tiết kiệm được tiền ăn thêm món ngon địa phương.

Chị ơi đi Lệ Giang dịp tết Nguyên đán có đẹp không ạ? Thời tiết có lạnh quá không ạ?
Em cũng muốn đi mà đi từ 1/2 chắc khó quá :) Em muốn đi ngoài tết không biết thời tiết thế nào ạ?

Mình thấy xin visa trung là dễ nhất đó. Bạn tự đi xin ăn ngay. Đỡ mất phí cao tiết kiệm được tiền ăn thêm món ngon địa phương.
Ko biết đi Đài rồi thì tự xin đc ko nhỉ
2 lần trc mình làm visa dịch vụ nên ko có kinh nghiệm làm visa
Với nghe nói xếp hàng khổ lắm

Chị ơi đi Lệ Giang dịp tết Nguyên đán có đẹp không ạ? Thời tiết có lạnh quá không ạ?
Em cũng muốn đi mà đi từ 1/2 chắc khó quá :) Em muốn đi ngoài tết không biết thời tiết thế nào ạ?
Đợi c đi về trả lời e nha

Ko biết đi Đài rồi thì tự xin đc ko nhỉ
2 lần trc mình làm visa dịch vụ nên ko có kinh nghiệm làm visa
Với nghe nói xếp hàng khổ lắm
Cứ đi nộp vào sáng thứ 6. Tầm 7h có mặt xếp hàng kiểu gì cũng vào nộp được. Đi Đài với Hongkong rồi vẫn ok hết. Mình vừa xin visa tháng 7 dễ ợt, họ cứ kháo nhau để béo cò thôi.

Cứ đi nộp vào sáng thứ 6. Tầm 7h có mặt xếp hàng kiểu gì cũng vào nộp được. Đi Đài với Hongkong rồi vẫn ok hết. Mình vừa xin visa tháng 7 dễ ợt, họ cứ kháo nhau để béo cò thôi.

PP trắng xin visa trung có đẽ k bạn ơi?

Mình đã đi cung này 1 lần rồi nhưng muốn đi 1 chuyến ở Đại Lý lâu hơn, lần trc đi ở ít thời gian quá.
Lugu cá nhân mình thấy đến cũng đc mà ko cũng ko sao, ko quá ấn tượng T__T
Nếu chủ Top đi máy bay thì ko dưới 15tr được đâu, trc mình đi đường bộ toàn bộ còn chơi thêm Đại Lý chi phí khoảng 12 triệu cho 8 ngày 9 đêm và ở homestay k ở ksan.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back