What's new

[Cung TM] Off tất niên 722 (mở rộng)-Bãi biển 30-4 Cần Giờ, tối 4/2

Cung do leader chuyên nghiệp tạo, có tính phí
Gõ "722" trong ô Hỏi Phượt, search ra ngay 2840 kết quả trả về :)

Riêng BBO trong năm con Rồng này đã đi 3 chuyến trên cung đường 722 này.
Chuyến đầu tiên, tháng 5, ngả nghiêng lay động theo lời rủ rê của Trần Quyền, lần đầu tiên mình rón rén đi "hành xác" (NT). Trần Quyền rủ vầy nè, hỏi sao không bị quyến rũ chứ :

"...Rất nhiều ace đã đi 722. Theo như hiểu biết, 722 không bao lâu nữa sẽ bê tông hoá là 1 trong những con đường chiến lược phát triển kinh tế, phục vụ an ninh quốc phòng - Đường Đông Trường Sơn.
Mùa mưa, cái thú chạy xe trong bùn, cùng vác xe qua lầy lội, cùng ăn bờ ngủ bụi, cùng vui đùa cùng trải nghiệm, bởi cùng cái máu phượt trong sâu xa trong từng mạch máu.
Vậy, ta cùng nhau mần nó đi nè, xin chào mời đến với tôi, chúng ta cùng nhau nhé
Thời gian: 13 giờ chiều thứ 5 ngày 24 tháng 5 (13 giờ tập trung - địa điểm ngã 4 Thủ Đức) đến hết chủ nhật ngày 27 tháng 5 năm 2012...
"
Link topic rủ rê : 722 - khám phá mới, trải nghiệm mới, hành trình kết nối: chiều 24 - 27/05

Hồi ức của chuyến đi : TL.722 - Con đường thử thách các quái xế (Lán Tranh - Đưng K'Nớ - Trường Sơn Đông)

Sau chuyến t5 về, tình thương mến thương và nuối tiếc cảm giác "hành" chưa đã, lại rủ rê rù quến Anhtuands lên plan tháng 8, đi giữa mùa mưa cao nguyên cho sướng.

Anhtuands rủ vầy nè :
"... Sẽ là một đêm trăng nơi núi rừng Nậm Nung xanh và một sớm bình minh sương giăng mặt hồ Nam Ka.
Sẽ mỏi nhừ tay lái với con đường mòn từ Đạ Long vào Đưng K'Nớ.
Sẽ là những ly rượu rót mãi, rót mãi, hết rượu, không sao, mấy anh sẳn sàng chạy qua nhà dân mượn rượu.
Sẽ là những giọng ca nhừa nhựa lấp đầy cái u tịch của núi rừng.
Sẽ vẫy vùng cùng dòng Krông Nô mặc cho lủ ruồi vàng vo ve.
Sẽ đu dây, bắt cá, hái rau rừng, cùng nhau nhóm hồng bếp lửa.
Sẽ trở về với hành trang nặng trĩu những tấm lòng mà tui dám chắc thời buổi này dễ gì kiếm được.
Nên 722 lần trở lại này nhứt định phải trở lại.

Thời gian: sáng thứ Năm 2/8/2012 - tối mịt ngày Chủ nhựt 5/8/2012...."

Link rủ rê đây : 722 - Nậm Nung Xanh - Nam Ka Hồ - Lán Tranh - Đưng K'Nớ (sáng 2/8 - 5/8/2012)

Và sau chuyến đi này, lại mở ra 1 cung đường khác, với cảnh quan thiên nhiên hùng vỹ của núi cạnh bên với yêu kiều mỹ lệ của hồ, rạo rực của thác (Nam Nung-Tà Đùng...)

Những hồi ức rạo rực của chuyến tháng 8 : Nam Nung - 722. Niềm vui trên những cung đường lầy lội

Và những ngày cuối năm 2012, BBO lại rủ rê : 722 Ver 3.0- Camping Đạ Long, đón giao thừa Đà Lạt chiều 28/12/2012-1/1/2013

Những câu chuyện đang được chia sẻ ở hồi ức này : 722 - Đạ Long 28/12-31/12/2012 : hãy kể câu chuyện của bạn

Cùng thời gian cuối năm, caonguyen_dom cũng mở chuyến đi này : 722 Theo 1 cách nhìn khác - 28/12 - 1/1/2013

Và hồi ức của nhóm 722R ở đây : 722 Theo 1 cách nhìn khác => "722 R"

Trong năm 2012, đã có gần 100 bạn cùng rong ruổi trên cung đường này. Mỗi người trong chúng ta đều có những trải nghiệm riêng. Qua những chuyến đi, những tâm hồn đồng điệu đã tìm thấy nhau, và mở ra tiếp nối những cung đường khác.

Chương trình như sau :

- 17h ngày 4/2 : tan sở, tiến về Cần Giờ: hẹn 18h ở phà Bình Khánh bờ Cần Giờ. Bạn nào đi làm xuống trễ sau 18h thì chạy thẳng xuống bãi 30-4 alo BBO chỉ địa điểm trại.
- BBQ, hóng gió, kể chuyện xưa 722 - ôn chuyện nay ...
-5h sáng dậy thu dọn lều trại nhanh chóng, bay về Sg đi làm.
Các bạn quăng gạch lại cho BBO nhé.

Chi phí : 150k, xăng xế-ôm share.

Chuẩn bị :
- xe (k cần chính chủ), yêu cầu có giấy tờ đầy đủ, bảo hiểm, bằng lái...
- Tô chén đũa muỗng dĩa cá nhân
- 1 chai 1 lít nước cá nhân
- Trang phục picnic, bikini, siêu nhân, khăn rằn khăn tắm khăn quấn các thể loại.
- Lều, võng, tấm cách nhiệt, túi ngủ, bạt...
- Kem chống nắng, thuốc chống Tào Tháo, thuốc dị ứng, kem chống muỗi...
- ...và quan trọng nhất, thứ-ai-cũng-biết-là thứ-gì : Tiền đóng cho chủ thớt :) và dằn túi

BBO không xếp xế-ôm, nhận xe full, độc hành miễn sao có mặt tham gia là được.

Không off, không chia xế-ôm, không deposit. Tất cả thông tin chuẩn bị chuyến đi sẽ cập nhật ở đây nhé.

Hình ảnh mang tính minh họa
Hàu nướng mỡ hành

Hàu né

Last edited:
Re: Off tất niên 722 (mở rộng)-KDL Thủy Tiên-Vũng Tàu, 2-3/2/2013-chi phí 150k

Để em tranh thủ về, mà chị đừng QC 70-80+bó vỉa nhé.

Vâng.em là 1 trong những thành viên đi 722 ver.3 xin chính thức quăng gạch :D .

Ôm tìm Xế đây ^^

Oh..yé... Hay đó, cận ngày về we, nhưng sẽ cố đeo bám. Còn cái ọp gần karaoke hum nay T6 18/1 của 722 thì sao nhỉ các tình yêu, sao ko thấy ai thông báo gì cả hèm ....:help

Ko đi 722 có được đi ko BBO...nếu được cho 2 cục gách nhé :">

Chủ thớt ơi, em đặt 1 gạch "ôm". Chị tuyển 1 "xế cứng" sinh từ năm 1985 đổ lên dùm em nhen, hehehe...Tks chị (^-^)

Oh..yé... Hay đó, cận ngày về we, nhưng sẽ cố đeo bám. Còn cái ọp gần karaoke hum nay T6 18/1 của 722 thì sao nhỉ các tình yêu, sao ko thấy ai thông báo gì cả hèm ....:help

T_T Em cũng ko đc nghe gì về vụ karaoke này hết

Trời, Duy Forget đang kêu réo em ầm ỹ trên fb kìa, mà sao k thấy fb của em nhỉ? Em không đi off là chị sung quỹ phần của em đấy, hết xiền về quê luôn :)

Ko đi 722 có được đi ko BBO...nếu được cho 2 cục gách nhé :">

Em túm luôn Sơn La đi cho chị, để 2 đứa bay biết đã bỏ lỡ những chuyện gì :)

Chủ thớt ơi, em đặt 1 gạch "ôm". Chị tuyển 1 "xế cứng" sinh từ năm 1985 đổ lên dùm em nhen, hehehe...Tks chị (^-^)

Ôm tuyển xế kìa :) Em cứ nhắm xế nào mà chưa báo full thì em tóm, chứ chị không xếp xê-ôm đâu. Vd Fansipang được hem ?

He... để em làm cái face cho bằng chị bằng em, ko cả nhà chém gió trên face hết, bỏ mặc cái topic đìu hiu thấy tội. Ẻm ấy kén xế 85 trở lên kìa, em biết phận mình đâu dám đú...:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back