What's new

[Hỏi đáp] Phat Tire Adventure tours

Kuma

Phượt tử
Khoảng tầm 6/2 - 8/2, em định đi Đà Lạt một chuyến, có thể đi với bạn hoặc đi một mình. Kinh nghiệm đi phượt solo của em chỉ có chuyến từ SG - Nha Trang - Huế - Đà Nẵng - Hội An với vài cái nho nhỏ ở Úc, nên nói chung cũng thuộ lại bập bễnh mới vào nghề thôi. Hehehe

Em định hỏi về tours của Phat Tire adventure ạh {em có search trước trên Phượt Google nhưng không có nhiều topics về tổ chức này}. Em định làm tour Tiger Falls Trek ($28) đi qua Lang Bian River đến làng Chil <http://www.ptv-vietnam.com/trekking.php#tigerchilout>.

Có anh chị nào đã đi tours của Phat Tire Adventures có thể cho em lời khuyên đượ không? Em không sợ cực nhưng bạn em là con gái (và chưa đi kiểu này lần nào) nên hơi sợ. Em cũng quan tâm về vấn đề an toàn {thiết bị, áo phao, first aid kit, etc.} và mức độ khó của cái trek này (để có gì em còn train trước khi về VN).

Thanks trước ạh! :)

Bạn Kuma yên tâm về chất lượng của Phat Tires nhé! Nhà tour này rất chuyên nghiệp, hiện đang là partner cho công ty mình. Về độ khó thì trong chương trình đã ghi rồi 8/10, nghĩa là sẽ rất vất vả đấy, đặc biệt nếu bạn gái của bạn ko quen đi trekking. Họ cũng note rõ là đi bộ 6h liên tục với tốc độ nhanh, mà đi đường rừng trên núi thì ko dễ tí nào. Vì vậy bạn cân nhắc trước khi book tour nhé! Chúc vui!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,118
Latest member
abmintern
Back