What's new

Philippines vào dịp Tết âm lịch, 14/2 - 21/2/2010

Status
Not open for further replies.
mình đang có plan đi backpacker ở phillipine một tuần từ 14/02/2010 đến 21/02/2010 (vào mùng 1 đến mùng 8 âm lịch). lộ trình đi Saigon đến Manila va Manila đến Cebu (định đến Boracay island nhưng trong giống Phú Quốc Island qua nên thôi). Biết là còn qua sớm, nhưng phải canh mua gia rẻ của phillipines airline hoặc cebu airline nên phải rủ rê sớm thôi. bác nào quan tâm thì đi cùng.

Last edited by a moderator:
vntuyen: Bạn này viết tên nước bị lỗi giống mình lúc trước. Khi thì 2 chữ l, khi thì 2 chữ p. Chữ đúng là Philippines, 1 chữ l và 2 chữ p. Tớ sửa luôn rồi đấy nhá.

thanks, thế bạn đã du hí đến filipino? chi giáo giúp vài thông tin

vntuyen: Mình mới về, đang viết bài Metro Manila nhưng mấy hôm nay vừa bận vừa lười nên còn dỡ dang chưa viết xong
PS: Lỡ chỉnh rồi chỉnh luôn. filipino là tính từ để chỉ người

Mình gôm luôn cho nó gọn, bạn đang kêu gọi đồng hành mà :)

Last edited by a moderator:
plan chưa hoàn chỉnh lắm, dự kiến như thế này.
14/02/2010: HCM-Manila: 15:55 - 19:35 . Nghi ngoi tai Friendly's guest house.
sáng 15/02/2101: city tour ở Manila, tối shopping và thưởng thức món ăn phi ở khu Robinson, MegaMall.
Sáng ngày 16/02/2010: khởi hành đi Tagaytay cách Manila 56km về hướng nam. Tham quan Taal Lake, va Volcano. quay ve Manila cung ngay.
Sang gnay 17/02/2010: khởi hành đi ferry tới Cebu (du kien thoi), đang hỏi tìm thông tin về lộ trình đi Banue nếu kịp sẽ đi Banue vào ngày 17/02/2010.
Ngày 19/02/2010 khởi hành đi Cebu city. Đấy là dự kiến thông tin ban đầu vì đang tính toán về chi phí và lộ trình đi Banue có kịp để đi Cibu không?
Hiện tai chưa post plan lên được. Vì chỉ có một chuyến bay khởi hành từ HCM đến Manila vào lúc 15:55, nên mình dời ngày khởi hành sớm hơn dự kiến. ah không cần xin visa vào philippine nếu chỉ ở philippine trong vòng 21 ngày.
chi phí vé may bay (không phải giá rẻ): 2 chiều HCM-Manila-HCM: incl. taxes: US$252.
Manila-Cebu-Manila: incl taxes:3.191 peso = 1.182.578 đồng.
Nếu đi ferry từ Manila đến cebu mất một ngày đi phà giá 1.104.60 peso (incl taxes).
Bạn Eggs ở SG? tớ sẽ làm plan hoàn chỉnh để gởi lên.

Mình có thể dời lại ngày 15-2 ko? Vì mùng 1 Tết thì kiểu gì cũng nên ở nhà 1 ngày với gia đình tớ nghĩ thế. Lập plan 7 ngày (từ 15-2 đến 21-2) để tớ hỏi thêm các cao thủ rồi mình cũng nhau bàn bạc nhé. Tớ ở SG

@Lymy : dzô cho tớ xin chút kinh nghiệm ở Phi đê (đồ Hàn xẻn đang đầy nhà mà ko biết làm sao chuyển ra HNI, VN air nhá kưng =)) )

hi các bạn, rất vui là có thêm 1 bạn cùng backpacker nữa. Mình tìm kiếm lộ trình, ừ nếu bạn eggs chung tay tiếp về plan thì hay quá rồi, bạn pjan nếu có ý kiến gì thì hoan nghêng đóng góp cho lộ trình hoàn thiện hơn. Vì Philippines Airline chỉ có 1 chuyến bay duy nhát vào lúc 15:55, để tránh mất 1 ngày nên mình dơi lên ngày 14/02. vậy đồng ý với ý kiến bạn eggs khởi hành vào ngày 15/02 và kế thúc ngày 21/02.
Lộ trình thế này:
15-02: HCM-Manila: 15:00 đến Manila: 19:35 (phí taxi: vào center: - ở Friendly's guest house - add: 1750 Aclriatico St, Malate Manila - giá air-con: 375 peso = 138.975 vnd (đã thuế).
16-02: khởi khành đi Tagayta vào lúc: 6:00 am (mất hờn 1 giờ đi xe).
Tại Tagayta: tham quan hồ Taal, và núi lửa Taal. 12g:00 khởi hành về Manila: tham quan: Intramuros (walled city), bến cảng Santiago ruin, china town, nhà thơ Sebastian. tối: tham quan và ăn uống khu Robinson.
ngày 17-02: bay Manila - Cebu (giá: 2.054.08 peso (2 chiều - Cebu Airline-): 8:00 - 9:15.Tham quan Lapu lapu city (gần sân bay Mactan International - Cebu), ghé thăm Kawasan Fall ở Moalboal, .Cebu city tour: Casa Gordo, bến cảng San Pedro, và Sudlon Nation Park
Sáng 18-02: Cebu city - Bohol (tàu thủy mất 1h30' đến bến cảng Tagbilaran). Tại Bohol ghé thăm: Chocolate Hill, xem con Taiser ở Corell town , Baclayon church, và Baclayon museum gần Baclayon church. đi thuyền trên sông Loboc
chiều 18-02: đi tàu đến đến đảo Panglao: nghỉ ngơi và tắm biển ở Panglao.
19/20-02: Panglao Island tour, ngắm bình minh ở đảo Balicasa (gần đảo Panglao).
chiều 20-02: quay về bohol
Sáng 21-2: bay từ Bohol - Manila-HCM.
Bảng kế hoạch chi tiết mình sẽ đưa sau nhé. bên trên là kế hoạch phác thảo.

2! pác chủ topic cho tớ đặt 1 cục gạch nhá. pac cần iem làm gì thì pác cứ nói nhá, iem ko ngại khó đâu. :D

Bắn qua PM cho tớ cái nick yahu và tên đi để dễ liên lạc. Hay cuối tuần này mình ọp ẹp cái để làm quen và bàn bạn nhể :D

Bắn qua PM cho tớ cái nick yahu và tên đi để dễ liên lạc. Hay cuối tuần này mình ọp ẹp cái để làm quen và bàn bạn nhể :D
làm sao pm đc cho eggs? tớ chỉ thấy có cái gọi là add bạn vào thoai. đã add bạn roai.
Thoai, gửi trên ni cho lành: nick: huongduongxanh06

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back