What's new

[Đã đi] Phnôm Pênh - Sihanoukville - (28/4 - 1/5)

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn,

Mình và thằng bạn đã ấp ủ chuyến đi Sihanoukville từ lâu. Bây giờ mới có cơ hội để đi.
Sihanoukville một thành phố cảng ở phía nam Campuchia, bên Vịnh Thái Lan. Biển đẹp đặc biệt là 2 bãi tắm Independent và
Sokha. Hải sản tươi và ngon. Một chút hải sản, một chút bia Angkor và xem bắn pháo hoa tại bờ biển. Còn gì bằng...

Lịch trình của nhóm mình :

Ngày 28-4 : Sáng đi từ HCM - PP. Nghỉ ngơi và chơi ở PP một ngày. Mình có thể đi mua sắm, ăn uống ở khu trung tâm Old Market. Buổi tối đi đến khu phố Tây ở bờ sông Tonlesap, chợ đêm.

Ngày 29-4 : Đi cung điện Hoàng gia, quảng trường độc lập. Trưa mình sẽ xuất phát đi Sihanoukville.

Tới Sihanoukville tới Khách sạn, nghỉ ngơi và đi chơi đêm.

Ngày 30 -4 : thuê xe máy (5 USD/ngày) . Đi tham quan Sihanoukville. Có tour đi các đảo của nhóm chị Mơ đã đi (nếu muốn đi thì mình sẽ hỏi xin thông tin từ Chị Mơ).

Ngày 1-5 : Về nhà

Xe : Sorya : HCM -PP - HCM = 19$ (giảm 1usd đặt vé khứ hồi)
PP - Sihanoukville - PP = 11$ (giảm 1$) .
Tổng cộng 30$

Thuê xe tuktuk khi di chuyển ở PP (A Poly có nói chỉ 1$ cho 1 lần đi.)

Khách sạn ở PP : 8 - 15$ (phòng đôi)

Khách sạn ở Sihanoukville : A Poly có giới thiệu trong hồi ức Gest house Sihanouk ville của 1 người Việt (300k/ngày/2 người được).

Ăn uống: Đồ ăn ở Campodia cũng dễ ăn.
Buổi tối ở Sihanoukville ăn buffet.

Bạn nào có thể join cùng tụi mình thì nhắn cho mình số dt, yahoo qua inbox nhé.
Khoảng 6 - 8 bạn là đẹp rồi

Trong tuần này hy vọng chốt đoàn . Để book xe và khách sạn.

Số đt của mình : 0126 586 4517.

Nick : khiem8888

Last edited:
Tối thứ 6 mình off nhé.
Địa điểm : Phượt Mơ Cafe - 62/19 Huỳnh Tịnh Của - F19 - Q.Bình Thạnh (đối diện lô C chung cư Phạm Viết Chánh), Q. Bình Thạnh.
Thời gian : 7h.

Hi cả nhà, vụ này off sao rùi ah. Em rảnh mấy ngày đó, cũng muốn đi chơi, nhưng em bị giới hạn chi phí. Mod tính sơ sơ cho em tham khảo với nhé

Chào mọi người,

Tối hôm qua mình về trễ, chưa post thông tin lên kịp.

Nội dung của buổi off. Thống nhất như sau :

Lịch trình :

Ngày 28-4 : Sáng đi từ HCM - PP. Xuất phát vào lúc 6h30 nhà xe Capitol hoặc Sorya (thông tin chi tiết sau khi mình đặt vé). Khoảng 12h tới PP.
- Nghỉ ngơi và chơi ở PP.
- Mình sẽ đi mua sắm (nghe nói đồ ở Cam giá cũng rẻ hơn Việt Nam), ăn uống ở khu trung tâm Old Market... Buổi tối đi đến khu phố Tây ở bờ sông Tonlesap, và đi chợ đêm.

Ngày 29 - 4 : Sáng sẽ xuất phát đi Sihanoukville. Sau khi check in ở khách sạn, ăn uống, nghỉ ngơi. Tắm biển, tối mình sẽ ra khu phố Tây. Ăn compo hải sản (3 - 5$. Nghe nhạc, uống bia Angkor (1$). Xem bắn pháo hoa. Thích thì mình có thể mua pháo hoa và bắn (khoảng 5$).

Ngày 30 - 4 : Có 2 option :
- Đi tour đảo và lặn biển
- Hoặc thuê xe máy (5$/ngày) đi khám phá thành phố.

Ngày 1 - 5 : Sáng trả phòng và lên xe về nhà. Nghỉ ngơi mai lại cày kiếm tiền đi phươt.

Xe bus : Capitol hoặc Sorya.

Khách sạn : Sau khi chốt đoàn và nhận tiền chuyển khoản chính thức. Mình sẽ contact trực tiếp với bên khách sạn để deal giá tốt nhất có thể (1 ngày khoảng 5$/người).

Chi phí toàn bộ chuyến đi khoảng 2tr5.

Mọi người nên đổi 1 ít đô lẻ dùng khi mua sắm, ăn uống cho tiện nhé.

Last edited:
Danh sách chuyến đi Sihanoukville :

1. Khiêm
2. Trung (đã chuyển khoản)
3. Vinh (đã chuyển khoản)
4. Hà (đã chuyển khoản)
5. Tâm (đã chuyển khoản)
6. Bạn Tâm (đã chuyển khoản)
7. Doan (đã chuyển khoản)
8. Diệu (đã chuyển khoản)
9. Chinatown.
10. Quỳnh (đã chuyển khoản).
11. Mai (đã chuyển khoản).
12. Chi cua Mai (đã chuyển khoản).

Tối chủ nhật là chốt đoàn chính thức. Mình còn phải đặt vé xe bus và khách sạn.

Mọi người chuyển khoản cho mình trước 700k . (Book vé xe khứ hồi luôn).

Chuyển khoản chậm nhất là ngày thứ 2 nhé.

Thông tin chuyển khoản :

Số TK : 0071005700588 Vietcombank HCM
Chủ TK : Trần Quang Khiêm

Sau khi chuyển khoản nhắn tin cho mình biết nhé. Mình sẽ update lại danh sách chuyển khoản trên diễn đàn.

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,557
190,123
Latest member
Clayjenson
Back