What's new

[Chia sẻ] Phóng sự Tết tha hương

Mùng 2 Tết...

-

Nỗi cô đơn và cái lạnh thấm thía...

... của một cái Tết xa nhà

Last edited:
Em có ông bác ở ngay gần đó, chỗ Springfield, chắc khi nào ấm áp em vòng qua đó chơi 1 chuyến cho biết, nếu khi nào qua mà ko xa chỗ bác NDT, em mời bác đi uong ly cafe nhé ?

Em có ông bác ở ngay gần đó, chỗ Springfield, chắc khi nào ấm áp em vòng qua đó chơi 1 chuyến cho biết, nếu khi nào qua mà ko xa chỗ bác NDT, em mời bác ly cafe nhé ?

Welcome! Welcome! Springfield cũng không xa đây lắm, khoảng 20-30 phút lái xe. Ở đó có Springfield Mall khá lớn, và tiệm Penn Camera bán đủ loại máy Nikon.

Gần chỗ tớ, ở Tyson Corner, cũng có tiệm Penn Camera cho mướn máy hoặc ống kính Nikon, chỉ có khoảng 30 USD một ngày. Nếu lấy máy tối thứ sáu, được cả thứ bảy & chủ nhật chỉ có 30 USD. Ðể rảnh rang tớ chạy hỏi thử cái máy D700 có cho mướn không :D

Chắc cứ thong thả đợi bao giờ có hoa đào đi chụp ảnh luôn cho vui bác NDT nhẩy, dưng em chơi dòng Cà lông, khi nào đi em sẽ vác đồ theo, chắc cũng đủ dùng, khỏi phải mướn bác ạ .

Hê hê, xem ảnh và đọc "thơ" của bác NDT cười lăn lộn!

Cảm ơn bác đã chia xẻ cho anh em về cảnh ăn Tết của người Việt ở Mỹ! Có ảnh trong gia đình, ảnh bạn bè họ hàng thăm thú nhau không bác?

PS: bác Anh Già với Nét làm tý ở Canada đi nhể? Mà bác ANh Già ơi, bạn Nét dạo này phiêu bạt phương nào mà không thấy bén mảnh chi thế nhể?

Ai ở cũng xa nhau nên khó gặp! Năm nay bị bão tuyết, lạnh quá, chẳng ai đi đâu cả! Ðể từ từ tớ kiếm xem có ảnh ọt gia đình gì không.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back