What's new

Phượt bụi khu redlight - Geylang - Singapre T11/2011 - Những trải nghiệm thú vị...

Phượt bụi khu redlight - Geylang - Singapre T11/2011 - Những trải nghiệm thú vị...

Ngày thứ 1 – 18/11/2011.

Dù đây là chuyến phượt ngoài dự tính vì bản thân mình mới du lịch Mã Lai về đúng 2 tháng trước. Ông anh trai mon men lên mạng, thấy vé rẻ của Tiger thế là mua luôn rồi ới mình, đằng nào vé cũng đã mua nên phải vác balo phượt thôi.
Mất thời gian gần cả tháng mò mẫm tìm thông tin từng chỗ tham quan, các địa điểm ăn uống, cách thức đi lại và quan trọng nhất là tiết kiệm được chi phí tối đa. Đến chuyện chỗ ở, nhiều người ngại ở khu Geylang, sau khi tìm hết thông tin rồi so sánh giá cả, bản thân mình không ngại ở dorm nhưng ông anh trai thì lần đầu phượt nên ngại. Chiều ông anh trai nên cắn răng thuê khách sạn và khu Geylang có Amrise rẻ nhất.

Hành lý xách tay của mình chỉ có vài bộ quần áo, một ít dầu gội, dầu tắm và 10 hộp mỳ ly, đây là bữa sáng của hai anh em trong những ngày ở Sing, một phần để tiết kiệm, mặt khác thì các quán ăn sáng không mở cửa sớm như bên mình. Chuyến về còn mang hộ ít đồ cho anh Yilka khoảng 2kg nên cố gắng mang ít đồ thôi.

Chuyến bay lúc 17h30, đến giờ chuẩn bị bay thì mưa to tầm tã nên Tiger hoãn đến 18h mới cho hành khách lên máy bay. 18h20 cất cánh và đúng 21h ( giờ Sing) hạ cánh tại Budget Terminal, thời gian bay vỏn vẹn 1h40p.

Xong thủ tục nhập cảnh, HQ Sing chỉ nhìn tất cả booking mình đưa ra rồi đóng dấu cho qua, không hỏi một câu nào sau nụ cười đầu tiên của mình. Chưa đầy 2p. Ra khỏi cửa mình đi tìm chỗ bán sim điện thoại M1, nhân viên nói là 50$ Sing nên mình lưỡng lự không mua, đi tìm chỗ điện thoại xu gọi cho Ben, bạn nói sẽ đón mình lúc 21h mà không thấy đâu. Loanh quanh chưa kịp gọi thì thấy bạn vội vã đi vào ngay cửa, sau câu chào hỏi là lời xin lỗi vì phải tìm chỗ đậu xe.

Tối đầu tiên đến Sing trời cũng mưa, chưa ướt mưa Sing nhưng mình nghĩ sẽ bị mắc mưa trong các ngày tiếp theo vì thời điểm này ở Sing là mùa mưa, trưa nắng nhưng chiều đổ mưa lớn.

Về đến khách sạn cũng gần 22h, check –in lấy phòng, mang cất đồ đạc, rửa mặt qua loa rồi xuống đi ăn tối. Amrise ở Sims Avenue, đường này song song với Geylang road, cũng là đường một chiều và có chiều xe đi ngược lại với Geylang road. Ben dẫn hai anh em đi bộ ra Lorong 9 ăn cháo ếch, hàu chiên, cá đuối nướng và uống bia Chang ( bia của Thái). Cảm nhận đầu tiên về khu vực này là nhiều chỗ ăn uống, ngồi nhậu lai rai, cũng có nhiều người Việt ( sẽ chia sẻ ở đêm cuối cùng, nhiều điều thú vị với các cô gái ở đây) và các hàng quán khu vực này mở cửa đến sang, vài chỗ mở 24/24, như vậy không lo bị đói lúc nửa đêm.

Ăn uống xong, ngồi nói vài câu chuyện rồi đi về nghỉ ngơi, trên đường về ghé mua sim M1 để liên lạc 15SGD mà trong tk có 5SGD thôi.

Thế là xong 1 buổi tối, nghỉ ngơi lấy sức cho ngày mai bắt đầu cuộc hành trình lượt phượt tại Sing.

Re: Phượt bụi khu redlight - Geylang - Singapre T11/2011 - Những trải nghiệm thú vị..

Cho ít hình ảnh đi Em , Từ 50 Sing mà còn 15 Sing kể ra cũng rẻ nhỉ nhưng so với Malay và Indo hơi đắt :D

Re: Phượt bụi khu redlight - Geylang - Singapre T11/2011 - Những trải nghiệm thú vị..

Đâu. Sim M1 15$ có 18$ trong tk chứ. Ở lâu nên mua loại 30$ có trong tk 130$ gọi cho thoải mái. Chứ 18$ gọi vèo cái hết à. Loại này thì gọi đc hết cả nội địa và quốc tế. Còn loại 30$ thì gọi đc quốc tế 30$ và gọi nội địa 100$. Thực chất giá là 30$ nhưng mua chỉ có 28$ thôi. Mua ở sân bay nó toàn ép mua loại 50$ mình chả biết gọi đc những đâu. Mình nói mình chỉ có nhu cầu sử dụng 2 ngày ở đây thôi. Mày có loại rẻ hơn ko. Mọi khi tao chỉ mua loại 15$ thôi. Thế là nó lấy cho mình loại 15$ trong tk có 18$ rồi mà mặt mũi nó có vẻ ko vui. Kệ nó thôi. Bọn nó cứ thích bắt gà. Gà ở đâu sẵn cho mà bắt. Hi hi hi.

Tiếp đi bạn ơi ^..^ up thêm ít ảnh để mọi người cùng xem với.Mình đi sing hồi tháng 10 lúc đó trời mát mẻ,thỉng thoảng có mưa nhưng rôi hết.Thích nhất là đi mrt và đi bộ bên đấy.

Các bác cố chờ thêm để em up hình ảnh. Mấy hôm về bận rộn quá.
Còn sim M1 thì em mua và bạn e mua cũng 15SGD ma chỉ có 5SGD trong tk, top up thi 18SGD, và em mới được bạn top up thêm cái hot 130 gì đó, mất 28SGD nhưng tk tổng cộng là 130SGD gồm 100SGD local và 30SGD cho quốc tế. Nhưng thời hạn sử dụng ngắn ngày hơn, chỉ khoảng 2 tháng thôi.

Hình như ở bên SIn nếu người ta gọi đến mình bị trừ tiền đúng ko bạn? Hồi tháng 7 qua Sing, ra mua cái Sim, thấy có ngừoi gọi tới là bị trừ tiền à.

Hình như ở bên SIn nếu người ta gọi đến mình bị trừ tiền đúng ko bạn? Hồi tháng 7 qua Sing, ra mua cái Sim, thấy có ngừoi gọi tới là bị trừ tiền à.

Đúng rồi bạn ơi . Nếu mà mình đi du lịch thì tốt nhất là nên bấm từ chối rồi gọi lại :D vì nghe cũng tốn tiền ^^

Chưa thấy viết tiếp nhỉ? Ks amrise thì quá ok! mình khoái chỗ đó :) khi chọn phòng nói chọn phòng bên trong nằm cho nó yên tĩnh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back