What's new

[Hỏi đáp] Phượt Cần Thơ 2 ngày cuối tuần

kenryvo

lưỡng diện nhân
Chào cả nhà Phượt,
Cuối tuần này mình định làm chuyến SG - Cân Thơ 2 ngày 1 đêm,mình đã tham khảo các bài viết về hồi ức các chuyến đi,cả trên các trang web khác và vạch ra lộ trình bên dưới,nhưng mình không biết đường đi có tốt không?khoảng cách các điểm mình vạch ra là bao xa và mất bao lâu thời gian mình mới tới nên mình post lên đây mong mọi người chia sẻ thông tin thêm giúp mình với.
- Lượt đi,mình khởi hành lúc 17h chiều thứ 6 từ Củ Chi
CỦ CHI - MỸ THO (NGHỈ ĐÊM) - (SÁNG HÔM SAU) BẾN TRE - TRÀ VINH - CẦN THƠ
Chi tiết: Củ Chi mình sẽ theo đường về Bến Lức rồi xuống Mỹ Tho nghỉ đêm chắc kịp tối
Sáng hôm sau sẽ từ Mỹ THo đi Bến Tre sớm tầm 7h theo QL60,tới Mỏ Cày đi tiếp QL60 qua phà Cổ Chiên tới Trà Vinh (mình tra trên google map là vậy,nhưng khoảng cách từ Mỹ Tho về Bến Tre là bao nhiêu,mất bao lâu thời gian thì minh không dự định được-cái này cần mọi người tư vấn,tương tự cho cung đường Bến Tre - Trà Vinh
Mình hy vọng tới Trà Vinh lúc trưa để nghỉ ngơi chút rồi theo QL54 về Cần Thơ cho kịp chiều tối để còn đi Bến Ninh Kiều ban đêm,cái này mình cùng không dự tính được thời gian và khoảng cách nếu theo QL54 từ Trà Vinh vê CT nên mình lại cân các bạn tư vấn.Mình cũng rất muốn xuống Sóc Trăng rồi về CT nhưng thời gian ít quá

-Lượt về:
Cần Thơ - Vĩnh Long - Mỹ Tho (lúc này mới tham quan Mỹ THo)

mình dự định là vậy,mong mọi người tích cực cho y kiến giúp mình vì cuối tuần mình lên đượng rồi
Chân thành cảm ơn

Re: Phượt cần thơ 2 ngày cuối tuần

Mới đọc topic, hổng biết đã đi chưa?
Lịch trình như vậy cũng khá hợp lý. Bến Tre đi Trà Vinh theo đường đó là Ok, đảm bảo ăn, chơi ở thành phố Trà vinh trong bữa trưa. Từ Trà Vinh, hỏi thăm đường về Tam Bình rồi đi qua Trà Ôn trước khi tới Cần Thơ. Cung đường đó đẹp. Hoặc từ Tam Bình hỏi thăm đường về Cần Thơ gần nhất qua đường Giai Mẹo (tức không qua tới Trà Ôn). Cung đường này cũng Ok.
Tới Cần Thơ thì dạo bến Ninh kiều, chợ đêm lòng vòng cho vui. Có thời gian thì cafe cà pháo. Hôm sau, khoảng 5-6g sáng tranh thủ đi chợ nổi Cái Răng. Vô chợ An Bình ở cầu Cái Răng thuê xuồng chừng khoảng 100k. Trên chợ nổi, ghé bà ba bán bún ăn cho biết cảm giác điểm tâm chợ nổi. Sau đó, có hứng thú thì đi nhà cổ họ Dương, đình Bình Thuỷ, nhà người đẹp Tây Đô, chùa Nam Nhã... Khoảng 9g thì vọt qua Vĩnh Long lượt phượt về Mỹ Tho tung tăng rùi về Củ Chi.

Mới đọc topic, hổng biết đã đi chưa?
Lịch trình như vậy cũng khá hợp lý. Bến Tre đi Trà Vinh theo đường đó là Ok, đảm bảo ăn, chơi ở thành phố Trà vinh trong bữa trưa. Từ Trà Vinh, hỏi thăm đường về Tam Bình rồi đi qua Trà Ôn trước khi tới Cần Thơ. Cung đường đó đẹp. Hoặc từ Tam Bình hỏi thăm đường về Cần Thơ gần nhất qua đường Giai Mẹo (tức không qua tới Trà Ôn). Cung đường này cũng Ok.
Tới Cần Thơ thì dạo bến Ninh kiều, chợ đêm lòng vòng cho vui. Có thời gian thì cafe cà pháo. Hôm sau, khoảng 5-6g sáng tranh thủ đi chợ nổi Cái Răng. Vô chợ An Bình ở cầu Cái Răng thuê xuồng chừng khoảng 100k. Trên chợ nổi, ghé bà ba bán bún ăn cho biết cảm giác điểm tâm chợ nổi. Sau đó, có hứng thú thì đi nhà cổ họ Dương, đình Bình Thuỷ, nhà người đẹp Tây Đô, chùa Nam Nhã... Khoảng 9g thì vọt qua Vĩnh Long lượt phượt về Mỹ Tho tung tăng rùi về Củ Chi.
Cám ơn Ngừoi nhà quê nhé,chiều thứ 6 tuần này mình mới đi.mình có đọc qua topic của bạn phượt về VL-TV-MT rồi hehe.
Ah,cho minh hỏi thêm,mình tham khảo thì thấy từ MỸ THO qua TRÀ VINH mất tầm 2h,vậy có lẽ mình sẽ kịp ghé CÙ LAO DUNG rồi vòng sang đừong NAM SÔNG HẬU chạy thẳng về CẦN THƠ đựoc k nhỉ/K biết đừong NAM SÔNG HẬU có tốt không vậy các bạn

Last edited:

Cám ơn Ngừoi nhà quê nhé,chiều thứ 6 tuần này mình mới đi.mình có đọc qua topic của bạn phượt về VL-TV-MT rồi hehe.
Ah,cho minh hỏi thêm,mình tham khảo thì thấy từ mỹ tho qua trà vinh mất tầm 2h,vậy có lẽ mình sẽ kịp ghé cù lao dung rồi vòng sang đừong nam song hậu chạy thẳng về cần thơ đựoc k nhỉ/K biết đừong nam sông hậu có tốt không vậy các bạn

Con đường này khá tốt ! Chạy một mạch là về tới Cần Thơ, đường không rộng nhưng ít ổ gà, và cầu thì đã xây dựng đầy đủ.

p/s: tên các địa danh bạn cần viết hoa nhé! Hãy edit lại bài của bạn.

Con đường này khá tốt ! Chạy một mạch là về tới Cần Thơ, đường không rộng nhưng ít ổ gà, và cầu thì đã xây dựng đầy đủ.

p/s: tên các địa danh bạn cần viết hoa nhé! Hãy edit lại bài của bạn.
Okie,cám ơn bạn nhiều lắm

Từ cù lao Dung về Cần Thơ bằng đường Nam sông Hậu cũng OK lắm, nhưng đừng đi tối quá vì có những đoạn khá vắng. Trên đường về, qua khỏi Đại Ngãi là tới cầu Rạch Vộp. Ghé đó ăn bánh xèo 5k/cái, bánh cống 3k/cái. Ngon và vui.
Để xem, nếu cuối tuần này không đi Dalat, mình cùng nhóm của bạn tung tăng ở Cần Thơ.

pac nào về cần thơ pm e ucf nghen kekeke e dân cần thơ tín đồ ham hố du lịch đêy

Quehuongsoctrang đang ở Cần Thơ sao không zô nhà phượt Cần Thơ chơi. Tập kết nhiều thành phần, gốc gác và phượt khá đều đặn íh.

Tình hình là cuối tuần này mình tung tăng mùa nước nổi ở AG và đi mùa Ramadan của người Chăm rùi. Chứ không thì ở nhà cùng mọi người cafe...cho biết! :)

Người nhà quê có thật là quê không ? Mình là thành viên mới gia nhập phượt, là dân đang sinh sống tại một huyện vùng sâu của tỉnh Trà Vinh có tham gia vào nhà phượt Cần Thơ được không ? Xin cho thông tin để liên lạc nhé. Nick : yamaha_1958.
Email : [email protected]. SĐT : 0743696107-0918586917

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back