What's new

phượt Hà Giang bằng Sói

Tuần trước chúng tôi có một chuyến đi tuyệt vời và vĩ đại tới các huyện, thị, làng của Hà Giang bằng Sói 125cc , chúng tôi có 4 Sói tham gia, Sói băng qua các tuyến đường thật sự là gian nan và nguy hiểm như tuyến từ Bắc Hà đi Xín Mần, đang làm đường, Hoàng Su Phì...chúng tôi đi và về đến Hà Nội hết 1,300km, như vậy trung bình mỗi ngày chúng tôi đi tương đương 400km đường bằng và đồi núi...
xin chia sẻ thêm lịch trình qua hội Wolfclub : http://club.wolf.vn/thread5213.html

Duration :4 nights / 4 days,
departure from on Friday night, October 26th to Thursday October 30th
Backpacking trip to HaGiang by Wolf-Motor
Description of the route
Departure: Ha Noi to LaoCai, LaoCai to BacHa, BacHa to XinMan,XinMan-HoangSuPhi-HaGiang, HaGiang to QuanBa, QuanBa to YenMinh, YenMinh to DongVan, DongVan - MaPi Leng-MeoVac - BaoLam-BacMe-HaGiang,HaGiang to TuyenQuang, TuyenQuang to Ha Noi.
cưỡi Sói: 1,300 km
Ngồi tầu hỏa : 300km

Tuần trước chúng tôi có một chuyến đi tuyệt vời và vĩ đại tới các huyện, thị, làng của Hà Giang bằng Sói 125cc , chúng tôi có 4 Sói tham gia...

...
Ngồi tầu hỏa : 300km
Nhìn "sói" của các bác thiện chiến quá, mà các bác cũng cho "sói" ngồi theo tàu hỏa sao?
Cho em ngồi hóng tường thuật chuyến đi của các bác, em cũng đi Hà Giang rùi, nhưng ứm có dám cưỡi "sói" để đi đâu ạ... :D

Bạn cho Mình hỏi đường từ Hoàng Su Phì vào Xín Mần có ngon ko,nghe nói phải qua Cổng Trời 1 & 2 ( Mình già rồi nên phượt bằng ô tô ) .Thanks Bạn trước

Bạn cho Mình hỏi đường từ Hoàng Su Phì vào Xín Mần có ngon ko,nghe nói phải qua Cổng Trời 1 & 2 ( Mình già rồi nên phượt bằng ô tô ) .Thanks Bạn trước

Không biết tình hình cái quãng từ ngã 3 Tân Quang qua Hoàng Su Phì lên Xín Mần giờ thế nào rồi bạn chủ nhỉ?
Bác Quốc Thái ạ, đường cái quãng bác hỏi í, năm em đi thì là đường nhựa, ô tô đi tốt (vì lẽ vẫn có ô tô bán tải vào đó thu mua ngô của đồng bào), tuy có những khúc cua gấp, mưa thì nước chảy tràn đường (nhưng không lớn thôi).
Quãng qua cổng trời, nghe cổng trời thế thôi chứ đường cũng không đến mức như "lên trời" đâu, cơ bản ô tô đi tốt ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back