What's new

[Đã đi] Phượt thiện nguyện "Nắng ấm Tây Nguyên ngày khai trường" Đăk Nông từ 31/ - 02/09/2013

Phượt thiện nguyện "Nắng ấm Tây Nguyên ngày khai trường" Đăk Nông từ 31/ - 02/09/2013

Nhân dịp khai giảng năm học mới 2013 - 2014, với các em nhỏ trên khắp cả nước đây là dịp để các em được tới trường, gặp lại bạn bè thân yêu & các thấy cô kính mến. Các em nhỏ được khoác lên mình bộ quần áo tinh tươm, chiếc cắp xinh xắn cùng ba mẹ tới trường. Ở Đăk Nông có một ngôi trường nằm tại một xã cách xa trung tâm huyện, các em học sinh nghèo chỉ mong có bộ quần áo tươm tất, sách vỡ tới trường như bao bạn bè khác nhân ngày khai trường. Nhân dịp này nhóm phượt Tấm Lòng Chung kết hợp cùng các nhà hảo tâm sẽ tổ chức một chuyến đi tới nơi này nhằm giúp các em có một năm học mới đầy đủ & tươi vui hơn. Chuyến đi cần nhiều hơn nữa những bạn tình nguyễn viên để làm cho chương trình càng thêm ý nghĩa.

Nội dung chuyến đi như sau:
Thời gian : tối ngày 31/08, 01/09, 02/09.
Địa điểm : tại trường tiểu học Lê Hồng Phong, xã Đăk Sôr, huyện Krông Nô, tỉnh Đăk Nông
Danh sách chốt đoàn: 40 người.

Tối ngày 31/8/2013

- 19h00: Tập trung tại 31 bến Ba Đình, P.8, Q.8, sắp xếp hàng hóa, quà tặng lên xe.
- 20h00: Xe xuất phát đi Đăk Nông (các bạn ngủ trên xe, xe chạy 7 - 8 tiếng tới xã Đăk Sôr)

Ngày 01/09/2013

- 4h00: Tới nơi, các bạn nghỉ ngơi tại nhà bác Lambanghieu
- 6h00: Dậy ăn sáng, chuẩn bị tới trường tiểu học Lê Hồng Phong (Tự túc)
- 6h45: tới trường tiểu học Lê Hồng Phong, chuẩn bị sân khấu, quà tặng.
- 8h00: Bắt đầu chương trình giao lưu văn nghệ, tổ chức các trò chơi cùng học sinh.
- 10h00: Phát quà.
- 10h30: Đoàn chia tay trường tiểu học Lê Hồng Phong, di chuyển về trung tâm xã.
- 11h00: Ăn trưa tại xã Đăk Sôr.
- 14h00: Đoàn đi tham quan thác Dray sap thuộc cụm rừng đặc dụng Gia Long, di chuyển vào rừng khám phá hệ động vật rừng nguyên sinh vào mùa mưa. Đoàn sẽ vào khám phá hang Dơi bí ẩn.
- 16h00: Đoàn hạ trại, dựng lều bên dòng thác, chuẩn bị cho buổi tối, tiệc nướng, ca hát múa máy và chơi trò chơi tập thể.
- 19h00: Đốt lửa trại bên dòng thác, nếu bạn nào không muốn ngủ ở lều, có thể ngủ ở nhà Rông (chi phí tự túc).

Ngày 02/09:

- 7h00: Ăn sáng & thu dọn lều trại (Tự túc)
- 8h30: Đoàn đi thăm quan thác Gia Long huyền thoại.
- 10h00: Đoàn tạm biệt cụm thác lớn nhất Tây Nguyên bắt đầu quay về TP. HCM, trên đường ghé ăn trưa.
- 19h00: Đoàn về tới TP. HCM, kết thúc chuyến đi “NẮNG ẤM TÂY NGUYÊN NGÀY KHAI TRƯỜNG”

DỰ TRÙ KINH PHÍ
TIỀN XE VÀ ĂN Ở 2 Ngày 2 Đêm : 650.000đ/ người.
Thu trước cọc thuê xe 350.000 vào ngày chốt danh sách ngày 22/08, (cọc xe sẽ không trả lại sau ngày chốt ds mong các bạn thông cảm).

Đăng ký thông tin như sau:
Tên:
Số điện thoại:
Liên lạc:

Last edited:
Re: Phượt thiện nguyện "Nẳng ấm Tây Nguyên ngày khai trường" Đăk Nông từ 31/ - 02/09/

Nhà Sàn lưu trú cho những thành viên không quen ngủ lều

Hang Dơi bí ấn

Màu xanh Tây Nguyên

Thác Gia Long

Thác DraySap

Last edited:
Re: Phượt thiện nguyện "Nắng ấm Tây Nguyên ngày khai trường" Đăk Nông từ 31/ - 02/09/

wwow.. .cho em quăng gạch với .
tên: Thu hiền
sđt : 0974 235 243

Re: Phượt thiện nguyện "Nắng ấm Tây Nguyên ngày khai trường" Đăk Nông từ 31/ - 02/09/

Cho em hỏi thác Dray Sap - Dray Nur - Gia Long là 3 thác khác nhau phải ko ạ?

Cho mình 2 gạch mềm nhé. Sẽ đóng tiền và chốt ngày off
Nick: yetoto
SĐT: 09O8 953 năm năm chín
Liên lạc: qua inbox hoặc đt :)
Mình hỏi có cần gom quần áo, sách vở, báo, bút mực, ... cho trẻ em vùng này ko? Hay bạn đã có sẵn phần quà hết rồi?
Đồng phục của nhóm có cần đồng phục gì ko nhỉ? (cờ đỏ sao vàng, áo phượt??)
Tks !

- Thông báo từ BTC:
Sau khi nhận đăng ký từ các bạn, ngày 18/8 cả đoàn sẽ off thu tiền và thống nhất công việc tại tại quán cafe Đà Lạt phố, 79 Điện Biên Phủ.
Mọi người nhớ đến đông dủ nhé!

Cho em hỏi thác Dray Sap - Dray Nur - Gia Long là 3 thác khác nhau phải ko ạ?

Nó là một cụm thác nằm trên con sông Sê Rê Pok nổi tiếng & có dòng chảy ngược đó bạn, Trước đây Đray Sap & Dray Nu là 1 nhưng bây giờ tách tỉnh nên draysap về dak nông, Dray Nu là của Dak Lak quản lý.

Cho mình 2 gạch mềm nhé. Sẽ đóng tiền và chốt ngày off
Nick: yetoto
SĐT: 09O8 953 năm năm chín
Liên lạc: qua inbox hoặc đt :)
Mình hỏi có cần gom quần áo, sách vở, báo, bút mực, ... cho trẻ em vùng này ko? Hay bạn đã có sẵn phần quà hết rồi?
Đồng phục của nhóm có cần đồng phục gì ko nhỉ? (cờ đỏ sao vàng, áo phượt??)
Tks !

Hiện tại đoàn đã có quà cho các em & hộ dân rồi, tuy nhiên nếu bạn có những thứ trên thì đoàn cũng xin nhận để làm phong phú cho chương trình. Ngày off sẽ gặp các bạn nhé.

2 gạch mềm nhé !
Tên: Thắng Cò
Số điện thoại: 09bảy 1o6o9bốn.|

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back