What's new

[Chia sẻ] Phượt từ Hà Giang đến Cà Mau

Status
Not open for further replies.

dung_rb

Phượt tử
Chán cs hiện tại quá! E định làm chuyến xuyên việt từ Hà Giang đến Cà Mau bằng xe máy ( k biết có ngông quá không? ). Các bác cho em xin kinh nghiệm đi đường, các chuẩn bị của 1 chuyến đi cũng như chi phí..... Em đang định đi 1 mình.

Trước tiên thì tớ xin nói là nó chẳng ngông chút nào với những ai đã đi nhiều, nếu bạn chưa đi lần nào xa xa thì ngông thật :)
Nếu để tư vấn thì tốt nhất bạn tìm đọc các topic trong box này để biết thêm về hành trình nhé, các bài tư vấn có rất nhiều trong các topic đấy.

Cảm ơn bác đã chia sẻ. Em vốn thik lang thang bằng xe máy từ lâu rồi. Nhưng chưa đi xa hơn 400km bao giờ. Em chỉ đi quanh quẩn từ HN về Yên Bái thôi ( quê e ở YB) :D. Bây giờ mà làm 1 chuyến thế này quả thật là hơi ngông đối với bản thân e. E cũng đã tham khảo một số topic trong diễn đàn rồi. Quả thật là cũng có rất nhiều khó khăn với người chưa đi phượt bao giờ như e. Nhưng hy vọng là em sẽ thực hiện được.

Cố lên bạn ơi mình cũng vừa chạy xuyên việt bằng oto từ HN - SG về xong, đi để trải nghiệm nhiều điều thú vị lắm!

Nếu đi bằng xe máy thì mình nghỉ không khó,mà khó là quyết định đi hay không mà thôi.Mình củng đang trong tâm trạng đó đây, kinh tế không khá mấy, liệu có nên bỏ mấy tháng thu nhập để đi du lịch không số tiền ấy đủ để mình đổi cho mình chiếc xe gắn máy xịn hơn.

Mình cũng đi từ hà giang đến cà mau nhưng mình đi bằng xe đạp 1/7 này mình băt đầu đi.Mình chúc bạn đi thành công tốt đẹp!

Khâm phục bạn hoangtung quá. Mình chưa sắp xếp được công việc nên có thể mình sẽ lùi lại sang tháng 8 và mong có nhiều bạn đồng hành hơn. Chúc bạn may mắn nhé!

Mình cũng muốn đi đông chút cho nó vui. Anh em đi cùng nhau càng đông càng vui. Mình cũng là thành viên mới. Mong kết bạn cũng như chia sẻ với mọi người nhiều hơn :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back