What's new

Phượt VN- Lào- Campuchia 1-10/10/2010

Status
Not open for further replies.
Hello cả nhà. Em được giao đề bài này khó quá, vì em chưa đi Lào và Campuchia lần nào nên rất cần mọi người tư vấn. Em phải lên kế hoạch cho một người bạn nước ngoài chưa lần nào đến Vn tháng 10 này sang VN, Lào và Campuchia chơi.
Mọi người xem hộ em kế hoạch thế này có ổn không nhé?
Hà Nội (29-30/9)-- Hạ Long (1/10)-- về lại Hà Nội đi Vientian (2- 4/10)-- Đà Nẵng (4-5/10)-- Phnompenh & Siem Reap (5-8/10)--HCM (8-10/10). Tất cả đi bằng ô tô, đi buổi tối để tiết kiệm thời gian.
Mọi người cho hỏi:
- 10 ngày thì nên đi hành trình như thế nào tiết kiệm thời gian và ngân sách nhất
- Khoảng 10 triệu có đủ không?
- Với thời gian hạn chế thế, chọn các địa điểm ở VN thế được không? Hay nên điều chỉnh chỗ nào để giới thiệu cho bạn ý thấy được nhiều nhất vẻ đẹp đa dạng của đất nước mình?
Mong sớm nhận được lời khuyên của mọi người để kịp book vé.
Đa tạ mọi người nhiều nhiều!

Last edited:
Ôi chờ đợi ngậm ngùi, ngậm ngùi... Có ai sẽ dang tay cứu giúp mình vụ này không nhỉ?!? T.T

Trước hết bạn tìm những bài viết của mọi người đã trải nghiệm rồi, tiếp theo lên cho mình 1 lịch trình cụ thể từng ngày như thời gian đi, ăn ,nghỉ...
tất cả những cái đó đều đã có trong 4rum, mọi ngừi sẽ góp ý dựa trên bài viết của bạn thôi. Hiện tại không cụ thể thì mọi người kg giúp đc bạn rồi.
...

Voi thoi gian nhu vay ban ban co the di noi nhung lai xe rat met, ban nen co 3 lai thay nhau thi di moi on. bon minh di 2 lai nen met pho rau. Ko biet ban dinnh xuat canh o cua khau nao. Lai xe o trung va nam lao thi o ke. duong gan nhu thang tap vang ve, neu gap nguoi tham gia giao thong thi cung yen tam vi ho di cuc ky dung luat. Ban di 80-90km/g la bi xe khac vuot ngay. 10 tr/ nguoi di tot ban a. Day la di lao. Con di ca Ha long, Cam thi toi nghi ban kho co the hoa dat duoc ke hoach.

Bạn đi đến Vientiane rồi thì xuống Pakse chơi, rồi qua Siem Reap luôn (vì Pakse với SiemReap gần nhau, đi xe ô tô được), ngựoc về Phnompenh rồi bay/xe về HCM rồi ra Đà Nẵng.
Chỉ sợ ko đủ thời gian thôi, còn nếu ko chủ yêu là ngồi trên ô tô

Có kết nạp thêm thành viên để cùng đi và cùng lái luôn không bạn,[ tiếng laos hót cũng khá luôn vì đã từng ở laos mấy năm rùi đó ] theo tôi cung đường từ ngày 5-8 từ đà nẵng đi cam là quá hạn hẹp, bạn nên tính lại, đi thế có khác gì đi mây về gió chẳng xem được gì vì 8-10/10 các bạn đã quay về HCM rồi, đi thế để lấy thành tích thì được... hihihi:LL

Last edited:
cám ơn mọi người đã cho ý kiến. rất tiếc là mình không tự tin lái lần này, mình sẽ bắt ô tô khách, và tiếp thu ý kiến mọi người, mình sẽ dành Campuchia cho dịp khác.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back