What's new

[Hỏi đáp] Phượt xe máy sang Campuchia bằng đường Châu Đốc

thanhswp

Phượt thủ
Tình hình là mình đi xe máy 2 người xuất phát từ TpHCM tới Châu Đốc, muốn đi tiếp sang biên giới để thỏa chí tò mò mà ko rành cho lắm, ai có kinh nghiệm từ chùa đi sang đó bằng đường gì, mình nghe nói là chỉ có xe ôm mới chở sang đó đc, nghĩ cũng sợ vì phải gửi xe ở lại nên sợ bị luộc xe lắm, ai có kinh nghiệm thì giúp đỡ với nhé

Theo kinh nghiệm mang xe máy từ Hà Tiên, cửa khẩu Xà Xía, qua Cam thì chỉ cần bạn có PP và cavet xe trùng với tên trên PP - ý là xe chính chủ ah, thì đủ thủ tục mang xe qua cửa khẩu. Luu ý, đi cửa khẩu nào về cửa khẩu đó. Cửa khẩu bên Châu Đốc mình chưa đi :)

Theo kinh nghiệm mang xe máy từ Hà Tiên, cửa khẩu Xà Xía, qua Cam thì chỉ cần bạn có PP và cavet xe trùng với tên trên PP - ý là xe chính chủ ah, thì đủ thủ tục mang xe qua cửa khẩu. Luu ý, đi cửa khẩu nào về cửa khẩu đó. Cửa khẩu bên Châu Đốc mình chưa đi :)

thanks bạn đã chia sẻ thông tin, có cách nào qua cửa khẩu ko cần PP ko ? Vì mình có PP nhưng bạn mình ko có

Châu Đốc ko có cửa khẩu mà chỉ có đường biên tắt qua gò Tà Mâu. Mình thấy ở cửa khẩu Long Bình - An Phú đi khá dễ, còn ko qua cửa khẩu có thể đi đò ngang qua sông. Cách cửa khẩu 1km có 2-3 bến đò, qua lại bình thường.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,094
Latest member
chikoru
Back