What's new

Preah Vihear temple-Một vòng Cambodia 27/8-4/9/2016

Một vòng Cam từ 27/8-4/9/2016
Hi all.
Chào tháng 7 xong rồi lại tính câu chào cho tháng 8:
Một vòng tròn khép kín đất Cam mà đỉnh của cung là Pearh Vihear temple từ 27/8-4/9/2016.
Cambodia là một đất nước của đền đài và những thắng cảnh rất đặc biệt, tôi đã đi bao lần mà thấy vẫn còn như thiếu thiếu
– Bạn bảo tôi sao không đi cho hết?
Ôi thần thánh ơi! Đi hết rồi còn lý do gì mà đi nửa chứ?
Phải bỏ sót hay quên đi một góc quanh ấn tượng nào đó ….Và luôn là như thế.
Cung đường của chúng ta đi:
Thứ 7-27/8 -SG- Krong Stueng Saen -340km –Ngày này chỉ qua bg và ngắm cảnh trên đường đi ở đâu đó
Cn-28/8-Krong Stueng Saen- Preah Viear temple-Trapeang Prasat -283km -Đỉnh của cung đường: niềm ước ao của khách lữ hành đó nhe. (Giá vé?...Chưa biết-Nhưng chắc cũng không hơn Angkor)
Thứ hai 29/8-Trapeang Prasat-Siem Reap-160km
Thứ 3-30/8-Siem Reap-Angkor-Tonle Sap (Ai đi tham quan Angkor thì vé là 20đô nhe)
Thứ tư 31/8 -Siemm Reap-Battapang-Krong Pursat -296km
Thứ năm 1/9--Krong Pursat-Krong Khemara Phoumin 242km
Thứ sáu 2/9- Khemara Phoumin-Bor Kor-Kep-268 km(+40 lên xuống Bor Kor để hưởng cảm giác lượn đèo)
Thứ 7 3/9-Kep- PhnomPenh 152- Dạo chơi đi chợ Central Market
Cn 4/9 - Phnom Penh-SG 245km.
Gom đồng bọn khoảng 4 xe với yêu cầu có máu mê di chuyển cao độ, trên đường đi khi xảy ra vấn đề khó giải quyết thì quyết định của Lead là quyết định sau cùng.
Các mem nhớ kiểm tra thời hạn trên thông hành trước khi quăng gạch phải còn hơn 6 tháng tính từ ngày đi.
Dự chi – 1 ngày di chuyển
Ăn -3 bửa +nước 12usd
Ngủ -6- 10usd/mem (đã share) khoản này sẽ cố gắng giảm thiểu tối đa khi chọn phòng. Ai có yêu cầu riêng thì chúc mùng bạn.
Xăng -7-8 usd (tính cho xe nhỏ không uống xăng mà chỉ uống bia thôi nhé, khoản này ai đi 2 người là lợi nè)
Ngoài khoản phí tham quan và ăn chơi đột xuất thì dự chi mỗi ngày trung bình 30$/mem. Vào Cam ta có thể xài đô chen với đồng Riel vì thế cứ chuẩn bị tiền đô mệnh giá nhỏ là ok.
“Queo kom” bạn là tv tham gia cuộc rong chơi này (Chỉ nhận gạch cúng thôi nhé vì nhóm đi xa nên sẽ phải Off hai lần để giao lưu)
Tên-
-Năm sinh
-Vị trí tham gia
- đt...

Alo -KHBB 098 7081 705

Last edited:
Đọc lịch trình em lại nhớ Cam. Nhiều con đường vắng hoe, trải nhựa êm ru, phóng mát ga lắm chị ạ.
Trên đường từ chỗ mua vé vào Pearh Vihear temple, đường leo núi lên đền đi phê lắm chị nhé. Xế non của đoàn em đã bị xoè trong lúc leo lên đỉnh. Em được dịp cầm lái cả nửa chặng lên và chặng xuống mà tinh thần cao: một là ngã thì thôi, 2 là không ngã =))))
Hạ sơn cu cậu mới thở ra hơi: May quá còn sống :D

Đọc lịch trình em lại nhớ Cam. Nhiều con đường vắng hoe, trải nhựa êm ru, phóng mát ga lắm chị ạ.
Trên đường từ chỗ mua vé vào Pearh Vihear temple, đường leo núi lên đền đi phê lắm chị nhé. Xế non của đoàn em đã bị xoè trong lúc leo lên đỉnh. Em được dịp cầm lái cả nửa chặng lên và chặng xuống mà tinh thần cao: một là ngã thì thôi, 2 là không ngã =))))
Hạ sơn cu cậu mới thở ra hơi: May quá còn sống :D

Hihihi...Đỉnh điểm cung vớt trọn ven một vòng Cam là Preah Vihear temple nên thế nào cũng phải in dấu chân tại đó mới ưng bụng. Cho chị thêm chi tiết về đoạn vào từ ngã ba Sra'aem lên đền và về hướng ngã ba 2648-Trapeang Krasat
Một chầu cafe nhé. Thks (beer)

Chao C...con nhan nua ko vay?neu dc cho e 1 gach..Dũng,sn 77.sdt 0968891539

Nhận gạch này nhưng thiếu vị trí xế&ôm?

Nam . 1965 saigon . Không xe . 0939058720

Ghi nhận thông tin nhưng bạn chỉ -Không xe - Bạn ghi rỏ vị trí bạn tham gia nhé

Xe wave mần nổi cung này ko ta...? Đặt gạch mềm mềm dc ko lead ơi

Tôi đi xe Wave đấy thôi và bạn cứ từ từ nung gạch cho cứng đi nhé :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,538
190,109
Latest member
thegioiremviet
Back