What's new

Pù Luông - Dưới chân tiểu đội Ba Mươi Lẻ Chín

Theo nguyện vọng của mọi người trong đoàn , mình lập topic này để anh em vào theo dõi và viết lại cảm nhận về chuyến đi vừa qua của chúng ta
Lịch trình
Thứ 6: Big C - Xuân Mai - Mai Châu ( ngủ tại bản Lác )

Thứ 7: Mai Châu – Co Lương – bản Eo Kén – bản Đông Điểng – bản Pà Khà – bản Kho Mường (ăn trưa tại Kho Mường) – trek Hang Dơi tại Kho Mường – Phố Đoàn – bản Hin – bản Nủa - tắm đập bản Nủa (ngủ tại bản Hin).

Chủ Nhật: Bản Hin – Phố Đoàn - Bản Hươu - Thác Hươu( tắm tại thác ) - Phố Đoàn – Cành Nàng ( TT huyện Bá Thước ) – Cẩm Thủy – Đường HCM - Hòa Lạc – Hà Nội.

Có lẽ trong tháng 6 này , chắc hẳn trên mọi diễn đàn du lịch bụi Pù Luông luôn được xướng lên nhiều nhất . Người người pù luông , nhà nhà Pù luông và chúng tôi cũng Pù Luông .
Đoàn chúng tôi thuộc nhóm những đội cuối cùng đi Pù luông trong tháng này . Cách đó 1 tuần , mọi người đã ầm ầm đổ về Pù Luông . Với những thông tin trái chiều làm chúng tôi băn khoăn . Nào là đang gặt rồi , nào là các bạn đi thì chỉ ngắm rạ thội . Ôi kệ chứ , còn gốc rạ thì chúng tôi vẫn đi ,gốc rạ thì cũng có cái tuyệt đẹp của gốc rạ chứ . Sao phải lăn tăn . Nhưng điều chúng tôi lo lắng nhất là tình hình thời tiết ở Pù luông . Cái thời tiết ở tuần này thật là khó diễn tả được cảm xúc . Ngày nắng oi ả , chiều thì dông kéo đến tối mưa thông đến sáng . Nó diến ra trong một tuần liền . Khi liên lạc lên Mai Châu và về Bá Thước thì thời tiết cũng không khá gì hơn . Kệ chứ mưa nắng là việc của giời , cuối tuần chắc là tạnh rồi , nhưng đến tối thứ 5 mưa lại to hơn những ngày khác , càng mong nó tạnh thì nó lại càng to hơn , sấm thì nổ ầm ầm ,sáng ngủ dậy vẫn thấy mưa. Nó như đang trêu ngươi chúng tôi , thách thức chúng tôi , những trái tim đang hướng về Pù Luông . Trước khi đi mỗi người trong chúng tôi đều đã được biết đến Pù Luông với sự khó khăn vất vả của cung đường nhất là trời mưa . Mà đoàn chúng tôi lại khá đông . Nhưng đến ngày hôm sau không một ai có bất kì ý kiến gì , lo ngại gì về hành trình phản hồi lại tôi . Chiều nắng rồi , cứ xuất phát thôi .
5h chiều chúng tôi tập trung ở BigC , tối qua đoàn chốt là 17 xe nhưng đến chiều nay xe đã lên đến 20 và chốt là 39 người
Đúng 6h chúng tôi xuất phát tiến thẳng về Mai Châu

Last edited:
Đây là lúc đi, nhưng mà em thích Pu Luong vi co nhiều hoa đẹp và gái đẹp em up cho mọi người xem gái đẹp cỡ nào nhớ

Vậy nhé bảo sao anh em toàn chốn vợ đi phượt biết là ko làm ji được, nhưng được ngắm gái mà lại ở nơi phong cảnh núi rừng thì thật tuyệt, mà lại biết là chỉ được ngắm thôi nhưng vẫn đi, mà về bị vợ phát hiện ra thì chỉ có đường chết. hic :((wait) vợ ơi anh có lỗi vì chót nhìn gái rồi

Last edited:
Có lẽ trong những chuyến đi chơi của mình, đây là lần đầu tiên join với 1 đoàn đông đến như thế này, 39 mống. Hic, hôm gặp nhau ở BigC, thấy xe nối xe, người nối người.
Nhưng một chuyến đi thiệt là thú vị, ấn tượng về con đường, ấn tượng về những người bạn đồng hành...

Mây vờn quanh núi
attachment.php

Bát phở ninh xương voi với thịt bò =))
attachment.php

Xe đang bon bon ngon thì....khực :D
attachment.php

Ôi những con đường...Các xế nhà mình thật là vất vả :x
attachment.php

attachment.php

ôi, hết rồi hả bạn! nhìn con dường wen wen làm sao, hồi tháng 4 cũng mới đi cung đường này nhưng chắc ko đông vui bằng nhóm của Cá bảy màu(từ sài gòn bay ra HN,cũng hẹn hò BigC - Xuân Mai - Hòa Bình - Mai châu, nhưng sau đó mình lại chuyển hướng đi Đền Hùng vì đúng dịp giổ tổ) ngoài Gái đẹp, tới Mai Châu nhớ chụp cơm Lam nha bạn. thích và nhớ món này quá trời.

Vâng, thay mặt đoàn nhà mình em xin thanks Cô của anh Tete và anh Tete đã đem tới món phở Voi ngon toẹt nhé.^^! May có nó em mới có sức lai ôm của em.hehe

Bát phở ninh xương voi với thịt bò =))
attachment.php

Đến Đồng Tháp quê mình bát phở còn nhìn "thèm" hơn nữa ....

Oài, cuối tháng 8 mình cũng đi Đồng Tháp, thế thì không dám ăn phở ở đó đâu. Bát phở ninh với "xương voi" ở bản Lác là sợ lắm roài =))

Tiếp tục về cuộc hành trình của chúng tôi

Những con đường đất là quá quen thuộc, sau trận mưa đêm hôm trước thì ....

Xe của xế bị xòe

Có nhiều đoạn các ôm phải xuống để các xế lái 1 mình

Xe của Đụt tiến đến cuối cùng khi đã bị đi lạc 1 đoạn đường dài =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back