What's new

[Chia sẻ] Pu Ta Leng giờ đã có chóp inox

Mình thấy hình chóp Pu Ta Leng trên Facebook của anh Trần Quang Hải

Tuy nhiên mình vẫn thấy mọi người thắc mắc về độ cao của đỉnh núi này. Có người nói chỉ cao khoảng 3.049m, có người nói cao 3.096m. Mình cũng không biết độ cao chính xác này là bao nhiêu?.

Nhóm mình lúc đo ngày 07/04/2014 cũng chỉ đạt 3.049m có lúc nhích hơn xíu
Phần 1:
[video=youtube;E_b6ktQtq2s]http://www.youtube.com/watch?v=E_b6ktQtq2s[/video]

Phần 2:
[video=youtube;8gNf82uDqZk]http://www.youtube.com/watch?v=8gNf82uDqZk[/video]

Hi bác! Nhóm em lên tới đỉnh Putaleng và đo được 3045m, em đã rất thất vọng vì tưởng nó phải cao 3096m thì mới được xem là ngọn núi cao số 2 Việt Nam. Sau khoảng nửa tiếng ăn trưa ở trên đỉnh, em lấy GPS ra xem 1 lần nữa thì độ cao được nhảy vọt lên 3086m (cộng trừ 10m), do lúc đó mây trên bầu trời rất dày đặc nên em nghĩ vệ tinh vẫn chưa thể đáp ứng số liệu chính xác nhất, lần tới đây lên đỉnh Putaleng em sẽ đo lại một lần nữa (trước đó em cũng bị trường hợp tương tự khi lên đỉnh Bạch Mộc, số liệu đo được lúc lên đỉnh là 3038m, sau một lúc nó vọt lên 3058m).
Còn về chóp inox trên đỉnh Putaleng thì trước chuyến đi anh Hải đã gọi điện để hỏi em rất tỉ mỉ về thông tin địa hình trên đỉnh cũng như các thông tin liên quan tới lịch trình, cơ mà lại ko đề cập gì đến nội dung của cái chóp nên anh Hải đã lấy theo cao độ mà cục đo đạc đưa ra. Dù sao thì cũng cảm ơn anh Hải rất rất nhiều về việc làm ý nghĩa cho cộng đồng dân leo núi.

Thấy các bác đi leo núi và cắm trại đây thích quá, bao giờ mình có cơ hội để đến những vùng núi cao như thế này
Ps: Mình chỉ thích xuống thôi, tại leo lên mệt lém

Thấy các bác đi leo núi và cắm trại đây thích quá, bao giờ mình có cơ hội để đến những vùng núi cao như thế này
Ps: Mình chỉ thích xuống thôi, tại leo lên mệt lém

Sắp tới tạo cho mình chuyến đi đi bác,thích xuống thì đâu còn tận hưởng cái cảm giác leo núi nó như thế nào ở bác

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back