What's new

Quả bom tấn : Khám phá vịnh Hạ Long bằng " siêu du thuyền"

MEM nuôi 1 số ý tưởng bom tấn từ lâu rồi, mấy hôm nay đọc loạt bài "Hải trình tàu Lucky Star [Tàu tự đóng]" của bác Lonely_Rebel đâm ra lại "ngứa ngáy". Cộng với điều kiện thiên thời, địa lợi, nhân hòa nên mạo muội nêu ý tưởng và dự định mong tìm được một vài đồng đội tâm giao để thực hiện ý tưởng điên rồ này.
Ý tưởng là như vầy nè:
MEM định sẽ kiếm thêm 1-3 người nũa thành lập một đội đi khám phá vịnh Hạ Long theo cách xưa nay hiếm. Đó là sẽ đóng 1 con " Siêu du thuyền" có thể chở người, đồ ăn nước uống và an toàn lênh đênh trên biển khoảng 3-5 ngày.
Dự định thời gian sẽ thực hiện trong khoảng trước sinh nhật Phượt. (khoảng tầm 3-9/8)
Lợi ích từ hành trình:
- Được sống, được chơi các trò chơi cao cấp trên "Siêu du thuyền" vô số sao!
- Được ăn ngủ, chơi bời trên những khu Resort nghìn sao!
- Được tự do trở thành Rô-bin-xơn Cru-xô, thuyền trưởng Húc, Ma-gien-lăng, Vát-cô-đờ Gama, cướp biển Ca-ri-bê hay đơn giản là Mai An Tiêm mà không sợ bị đụng hàng.
- và vân vân và vân vân nữa.
Chi phí dự kiến: góp gạo thổi cơm chung, dự kiến mỗi thành viên tham gia sẽ mất khoảng 1 mì(ăn)liền đồng. Cụ thể:
-đóng thuyền: 400k cho cả bọn
- xe khứ hồi Hà Nội - Hạ Long 200k/ người
- Thức ăn nước uống cho hải trình 5 ngày. 600 có khi đã là xông xênh.

PS: Sẽ có bạn thắc mắc sao có 400k mà đòi đóng thuyền đi biển dài ngày. Ô văn kê, MEM đã có bản thiết kế chi tiết từ cách đây 1 năm, khẳng định Siêu Du Thuyền không thể chìm trong bất kỳ điều kiện thời tiết nào, bật mí thêm là Siêu Du Thuyền này sử dụng "động cơ phản lực" ( cùng lúc có dự định mà), vấn đề này sẽ bàn kỹ sau khi thành lập được nhóm và offline bàn bạc cụ thể.
Sẽ có lo lắng vì sợ những điều bất trắc trên đường. Oke, không vấn đề gì miễn là chuẩn bị tốt về thông tin và trang thiết bị mang theo.

Bây giờ thì ai máu me mạo hiểm thì giơ tay nào, mà MEM chỉ có thể thực hiện trước sinh nhật Phượt chứ sau sinh nhật là cả một núi việc nên có thể gác lại dự định này vô thời hạn.
(em với bác Lonely_Rebel có ý tưởng lớn găp nhau! làm chuyến này đi bác, rủ rê bác đây :D)

Re: Quả bom tấn : Khám phá vịnh Hạ Long bằng " siêu du thuyền"

Mình thích cái ý tưởng được coi là "điện khùng" của bác, cũng máu lắm nhưng điều kiện không cho phép lên chỉ đứng trên bờ dõi theo hải trình của bác thôi.

Em là thuyền phó thuyền lucky star người đã cùng đóng thuyền với bác loneny_rebel hihi ý tưởng bác táo bạo và điên hơn cả của bọn em nữa nhưng mà đi biển liệu có sợ bị lạc ko, ngoài vịnh ko có sóng đt đâu bác up thử bản thiết kế anh em góp ý với. Mí lị 400k em sợ ko đủ ý đợt lucky star đã ngốn của bọn em số tiền ko nhỏ đâu ý hihi.

Viết Hoa đầu câu

Last edited by a moderator:

em là thuyền phó thuyền lucky star người đã cùng đóng thuyền với bác loneny_rebel hihi ý tưởng bác táo bạo và điên hơn cả của bọn em nữa nhưng mà đi biển liệu có sợ bị lạc ko, ngoài vịnh ko có sóng đt đâu bác up thử bản thiết kế anh em góp ý với. Mí lị 400k em sợ ko đủ ý đợt lucky star đã ngốn của bọn em số tiền ko nhỏ đâu ý hihi
Cái củ lạc thì không sợ vì mình sẽ chuẩn bị bản đồ và bàn là (la bàn). Thiêt kế cơ bản là :
đêm mùng 3 lên xe đi Hạ Long, sáng mùng 4 đi kiếm đồ đóng Siêu Du Thuyền và chuẩn bị thức ăn nước uống.
Chiều mùng 4 khởi hành, lênh đênh đến chiều mùng 8 thì cập bến, vứt luôn cái Siêu Du Thuyền và lên bờ trờ về HN trong đêm luôn(hoặc sáng hôm sau).

Chi phí đóng Siêu Du thuyền của mình sẽ thấp hơn cái LUCKY Star do việc thay đổi thiết kế và kết cấu, vật liệu, mình đảm bảo không vượt quá chi phí mà mình tính (để xông xênh bo thêm 100 k cho Siêu Du Thuyền).

Còn vấn đề nữa, mình có hậu phương tương đối lớn ở Hạ Long nên các vấn đề nhỏ nhặt tại đây sẽ không phải lo lắng gì cả.( xe máy đi lại, dụng cụ chế tạo...
Từ giờ đến 01/8 sẽ lấy các thông tin cần thiết và chốt đoàn, nếu có thêm 1 người đồng hành thì sẽ tổ chức đi!
02/8 offline bàn đánh bạc và 03/8 chuẩn bị những thứ có thể chuẩn bị tại HN

Góp ý với chủ thớt:
1- Cách giật tít topic: hãy làm đi rồi hãy nói. Bạn biết bom tấn nó như thế nào không? Rất đơn giản từ giờ đến 14/08 có bão liên tục bạn có thực hiện được ý tưởng của bạn không
2- Biển, cho dù là vịnh Hạ long nó khác xa với hồ Hoà bình của bạn rebel và Zombie nhé
3- Bạn khẳng định cái mà bạn gọi là thuyền sẽ không bao giờ chìm. Đơn giản nó sẽ nổi dưới dạng từng mảnh một
4- Bạn có biết luật Hàng hải và các qui tắc ứng xử trên biển không nếu không muốn bị đâm chìm hoặc lật ngay từ những phút đầu tiên
5- Bạn không thể dễ dàng hạ thuỷ cái"X" của bạn đâu vì các cơ quan quản lý cảng và biển không dễ bị thuyết phục đâu

Ý tưởng là được khuyến khích nhưng thực hiện an toàn và đúng luật thì là chuyện khác nhé. Việc này cũng an toàn như việc đi xe máy cắt côn thả dốc ấy mà :))

Thích quá...nhưng không tham gia được...chúc thành công..

Cuối tháng 8 thường xuyên có Bão, xem ra Dữ nhiều lành ít chủ thớt ơi

Em chỉ có ý kiến nhỏ xíu bằng con kiến là : sao bác nhè mùa cao điểm mưa bão mà diễn vậy?

đúng ùi ý mí lị ngoài biển sóng to hơn trong hồ thấy hơi ghê ghê hixhix. Em dân hạ long lên em biết mà hạ long có nhiều núi lên sóng ko to lắm nếu như ở trong bãi tắm nhưng mà ra đến ngoài vịnh thì sóng sẽ dự dội hơn ý. Nhưng mà được cái vịnh hạ long có khá nhiều đảo nhỏ, trước em đi đánh cá với mấy ông anh được dẫn vào mấy cải đảo hoang sơ mà bờ cát đẹp dã man lun

Hey, tổ chức off để xem bác MEM trình bày kế hoạch chi tiết của mình như nào đã rồi hãng phán xét. T6 này tôi về HN rồi, gọi tôi số 01686 222 886 nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,574
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back