What's new

Quá cảnh ở Nhật 10 ngày khi bay sang Mỹ bằng cách nào?

Ezella

Phượt tử
Hi cả nhà,

Mình vừa đậu Visa Mỹ, và nghe nói là có thể quá cảnh ở Nhật ko quá 15 ngày. Tuy nhiên mình ko biết booking vé máy bay như thế nào để được quá cảnh 10-14 ngày nhỉ? Vì thường nối chuyến cũng ko quá lâu như thế. Nhà mình ai có kinh nghiệm ko ạ?

Cảm ơn cả nhà.

Pasport VN phải có visa Nhật khi vào nước Nhật lưu trú lâu như vậy.
Thường quá cảnh ít hơn 24h, có khi được , có khi không được nhập cảnh. Nếu không được nhập cảnh phải ngồi đợi trong phi trường để nối chuyến bay tiếp.

Hi cả nhà,

Mình vừa đậu Visa Mỹ, và nghe nói là có thể quá cảnh ở Nhật ko quá 15 ngày. Tuy nhiên mình ko biết booking vé máy bay như thế nào để được quá cảnh 10-14 ngày nhỉ? Vì thường nối chuyến cũng ko quá lâu như thế. Nhà mình ai có kinh nghiệm ko ạ?

Cảm ơn cả nhà.

Bạn lên trang thông tin của sứ quán Nhật nhé. Họ có cấp visa quá cảnh cho công dân VN đó. Nếu bạn đã có visa Mỹ rồi thì việc xin visa quá cảnh Nhật sẽ dễ dàng. Lệ phí cũng rất rẻ.
Link: http://www.hcmcgj.vn.emb-japan.go.jp/vn/visa/quacanh_v.htm

Thông tin LSQ ghi "Quá cảnh Nhật Bản là việc ghé ngang qua Nhật Bản trên đường đi từ nước này sang nước khác trong thời gian ngắn (dưới 15 ngày). Các hoạt động lưu trú quá cảnh chỉ giới hạn trong các hoạt động tham quan, giải trí, nghỉ ngơi, mà không bao gồm việc thăm thân nhân, bạn bè, người quen.".

Mình có 1 người bạn mới đây cũng đi Mỹ mà quá cảnh ở Nhật mấy ngày để ngắm hoa anh đào. Bạn ấy mua vé từ Việt Nam sang Mỹ luôn, mua của hãng All Nippon Airways (ANA). Lúc xin visa quá cảnh, bạn mình chuẩn bị thêm lịch trịnh và booking khách sạn vì khi nộp hồ sơ thì có phỏng vấn.

Chúc bạn có 1 chuyến đi vui vẻ nhé!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back