What's new

Rủ bạn đồng hành đi Nepal, India vào khoảng tháng 4 hoặc 5/2013

Mình muốn đi Nepal và Ấn độ khoảng 2 tuần trong tháng 4 hoặc 5, nhưng thấy các topic rủ rê toàn đi tháng 9 nên lên đây rủ rê xem có bạn nào đi cùng được không. Lịch lên cụ thể sau, nhưng mục đích là tìm hiểu văn hóa, con người nơi mình đến, với tinh thần rẻ và tiết kiệm để còn dành tiền đi các chặng khác, heee...bạn nào thích đi cùng thì email cho mình [email protected]. Female sn 1983 nhé.

Bạn đã có lịch trình hoặc dự tính gì ở Nepal chưa. Mình cũng đang muốn đi Nepal (ko đi Ấn Độ) và trekking ở đó nữa.

Mình cũng thích leo núi, Đi Nepal leo núi thì nhất ruì, nhưng sức con cò hương của mình sợ ko leo được nhiều nên qua Nepal leo sợ phiền đến các bạn đồng hành, vả lại ko có nhiều time vì mình muốn kết hợp Ấn nữa, mà dự định ở ẤN lâu hơn Nepal.
Đi 2 tuần cho 2 nước như vậy ko lâu đâu bạn ơi, nếu bạn nhiệt tinh thì mình chat skype đi (khanhpa) hay yahoo (dngoc_khanh2000) để nói chuyện cho tiện. Nếu bạn bận làm thì mình cố gắng đi băng qua weekend cho dễ.

Em va 1 ban nua se trek EBC tu phia Nepal tu 17.04 den 04.05 (tranh thu duoc 03 ngay le tet tai Viet Nam), bay cua Airasia transit tại Kul, leu trai tu tuc, chi thue 1 nguoi dan duong thoi a. Chu truong cua chuyen di: Tinh than doc lap, tu chu la tren het, tu tim hieu cac thong tin can thiet. Neu moi nguoi co chung lich trinh thi tham gia cung cho xom. Lien he voi em qua mail: [email protected].

Last edited:
Bạn nên đi sớm đi vì tháng 4 và tháng 5 là cao điểm mùa khô bên đó - Nóng quãng 40 độ thì chịu sao đc nhiệt? :D Bạn ở Hn hay Sg vậy?

Em va 1 ban nua se trek EBC tu phia Nepal tu 17.04 den 04.05 (tranh thu duoc 03 ngay le tet tai Viet Nam), bay cua Airasia transit tại Kul, leu trai tu tuc, chi thue 1 nguoi dan duong thoi a. Chu truong cua chuyen di: Tinh than doc lap, tu chu la tren het, tu tim hieu cac thong tin can thiet. Neu moi nguoi co chung lich trinh thi tham gia cung cho xom. Lien he voi em qua mail: [email protected].

Thanks bạn, nhưng mìn qua Nepal không định để leo núi, chắc phải lần sau nếu có dịp qua sẽ leo vì lần này mình định đi chùa và ngắm núi thôi, sẽ phải tập thể lực hơn nữa mới dám leo...

Bạn nên đi sớm đi vì tháng 4 và tháng 5 là cao điểm mùa khô bên đó - Nóng quãng 40 độ thì chịu sao đc nhiệt? :D Bạn ở Hn hay Sg vậy?
Thanks bạn đã cảnh báo. Tại lịch của mình hơi kín, tháng 3 đi Mỹ mới về nên phải dành đạn để tháng sau mới đi chuyến này được. Mình khởi hành từ SG, nhưng có khi có 1 cô em sẽ khởi hành từ Hn cho chặng này. Nhà mình có ai đã đi thì cho xin kinh nghiệm với. Mình đang nhìn map và lên lịch đây.

Thời hạn cho chủ topic là 24h. Phải bổ sung chi tiết lịch trình và kinh phí dự trù dành cho chuyến đi này theo đúng quy định của box. Vì hiện tại vẫn chưa có bất cứ thông tin cụ thể nào.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back