What's new

Rủ rê 30-4: Tây Nguyên - cực Đông và đường ven biển miền Trung lộng gió

Status
Not open for further replies.
Rủ rê 30-4: Tây Nguyên - cực Đông và đường ven biển miền Trung lộng gió

Tây Nguyên đầy nắng - cực Đông và những con đường ven biển miền Trung lộng gió :D

Ngày 1 (thứ 6 29/4): Tối đi open bus Hà Nội - Đà Nẵng

Ngày 2 (thứ 7 30/4): Đà Nãng - Bà Nà - tối xem bắn pháo hoa quốc tế

Ngày 3 (chủ nhật 1/5): Đà Nẵng - Thạnh Mỹ - Khâm Đức - Dak Glei - Plei Kần - Cửa khẩu Bờ Y - Plei Kần

Ngày 4 (thứ 2 2/5): Plei Kan - Đăk Tô - Kon Tum - Pleiku

Ngày 5 (thứ 3 3/5): Pleiku - Chư Sê - Ea Drang - Buôn Ma Thuột

Ngày 6 (thứ 4 4/5): Buôn Ma Thuột - đường 26 về Ninh Hòa - Vạn Ninh - Mũi Đôi Đại Lãnh

Ngày 7,8,9 (thứ 5,6,7/5): Mũi Đôi - về lại Đà Nẵng, chạy dọc đường ven biển

Ngày 10 (Chủ nhật 8/5): Bay Đà Nẵng - Hà Nội

Đại loại lịch là thế, có thể vừa đi vừa điều chỉnh ;).

Phương tiện thì đến ĐN chúng ta thuê xe máy chạy cả hành trình, hoặc gửi xe lên tàu trước, đến đó nhận xe rồi chạy, cái này thì bóng bàn sau

Chi phí:

- Đang có vé rẻ ĐN - HN của VNA ngày 8-5 tầm 600k. Thế nên cần confirm sớm để mua và mua luôn vé bus

Tổng cộng: 3tr5 cả chuyến

Hí hí bạn nào có kinh nghiệm đi cung này rồi thì share cho mình với

Rủ rê nào, để còn mua vé máy bay cho rẻ ;)

Re: Rủ rê 30-4: Tây Nguyên - cực Đông và đường ven biển miền Trung lộng gió

Vụ này hay quá. Tớ và 1 bạn nữa sẽ đi cung này vào dịp 30/4 nhưng lịch trình của bọn tớ có khác một chút. Sẽ đi bus từ HN - Đà Nẵng vào tối 29, khoảng tầm trưa 30/4 mới vào trong Đà Nẵng được. Sau đó sẽ đi vào Tây Nguyên khám phá và 4/5 sẽ từ Đà Lạt về HN. Hy vọng là sẽ join cùng đoàn với bạn vài ngày :D

Hihi tớ cũng đi bus HN- ĐN tối 29 mà ;). Bọn ấy đi bằng phương tiện gì?

Chắc đến đấy thuê xe thôi. Vì lúc về đã book vé máy bay ĐL - HN rồi. Ban đầu thì định đi Nha Trang nữa nhưng thấy cung này của bạn cũng muốn join cùng cho vui.

Hiện nay đang thiếu xế trầm trọng, mình kéo cái này lên để rủ rê tiếp nào.

Hiện đã có 3 gái 1 zai và 1 bạn gái dập dòm :)

vào Tây Nguyên nhớ phone mình join cùng đoàn 1 cung nhé. hiện đang công tác tại Tây Nguyên(Gia Lai). ai chưa có xế bay vào Pleiku nhé. hihi. mình sẽ đi cùng các bác tuyến kontum - gia lai - BMT - Ninh Hòa- Quy nhơn

Mình cũng đang lên KH đi tuyến này, BUT định đi xe máy từ Đà Nẵng vào tận Đà Lạt or đến DakLak roi quay ve Quy Nhon (or nha Trang) rồi gửi xe máy ra Đà nẵng (m có bạn trả xe hộ tại ĐN) rồi đi tàu or bay từ Quy Nhơn về, dự kiến mình sẽ đi vào dịp 10/4- 18/4, lịch trình dự kiến là: (thời gian dự kiến 7 ngày - dạng đi bụi):
HN-DN (bus)
DN - Kontum - PleiKu (GiaLai) - ĐakLak (có thể thêm DakNong nếu đủ time) - Nha Trang (Quy Nhon)
Nha Trang (Quy Nhon) - HN (bus or tau, may bay)
Nếu các bạn đi khu vực Tây Nguyên giống mình thì mình có thể joint cùng và theo thời gian của các bạn. Mùa này đang là mùa hoa cafe nở lần cuối! Thanks!

Mình sẽ đi Tây Nguyên dịp này. Có thể lịch xuất phát là HN - Đà Nẵng/Nha Trang (cái này có thể thay đổi cho phù hợp) vào tối 29/4 (bus). Khoảng 10g đến ĐN, ăn chơi ĐN đến trưa ngày hôm sau vào Tây Nguyên và đến 4/5 sẽ bay từ Đà Lạt về HN. Mọi người ơi, xem tình hình thế nào rồi chốt lịch đi nhỉ?

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back