Rủ rê đi Du Thuyền Địa Trung Hải đầu tháng 10/2015

Chu6CuChi

Phượt già
Chương trình chính theo link sau

http://www.vacationstogo.com/fastdeal.cfm?deal=17536
Tạm dùng pnCruise @ gmail dot com điền vào ô vàng bên phải



DAY DATE PORT ARRIVE DEPART
Sat Oct 10 Barcelona, Spain 5:00pm
Sun Oct 11 Palma de Mallorca, Spain 8:00am 5:00pm
Mon Oct 12 At Sea
Tue Oct 13 Calvi, Corsica, France 8:00am 5:00pm
Wed Oct 14 Monte Carlo, Monaco 8:00am 6:00pm
Thu Oct 15 Florence / Pisa (Livorno), Italy 7:00am 7:00pm
Fri Oct 16 Rome (Civitavecchia), Italy 7:00am 7:00pm
Sat Oct 17 Naples (Capri), Italy 8:00am 6:00pm
Sun Oct 18 Catania, Sicily, Italy 10:00am 7:00pm
Mon Oct 19 At Sea
Tue Oct 20 Corfu, Greece 8:00am 5:00pm
Wed Oct 21 Kotor, Montenegro 8:00am 5:00pm
Thu Oct 22 At Sea
Fri Oct 23 Venice, Italy 8:00am
Sat Oct 24 Venice, Italy 5:00pm
Sun Oct 25 At Sea
Mon Oct 26 Dubrovnik, Croatia 8:00am 5:00pm
Tue Oct 27 Durres (Tirana), Albania 8:00am 5:00pm
Wed Oct 28 Argostoli, Greece 8:00am 6:00pm
Thu Oct 29 Olympia (Katakolon), Greece 8:00am 5:00pm
Fri Oct 30 At Sea
Sat Oct 31 Crete (Heraklion), Greece 8:00am 5:00pm
Sun Nov 1 Santorini, Greece 8:00am 5:00pm
Mon Nov 2 Lesbos (Mytilene), Greece 8:00am 3:00pm
Tue Nov 3 Istanbul, Turkey 4:00pm
Wed Nov 4 Istanbul, Turkey 5:00pm
Thu Nov 5 The Dardanelles (Cruising)
Fri Nov 6 Mykonos, Greece 8:00am 6:00pm
Sat Nov 7 Athens (Piraeus), Greece 8:00am



Ước chừng
Máy bay khoảng 1000 USD mỗi người
Du thuyên 3000-5000 + (360 tip) USD mỗi người
(chờ càng cận ngày giá càng rẽ, có thể bớt 70%)
Ăn chơi 1000-10000 USD mỗi người

Không thủ quỹ, tiền ai nấy giữ. Hộ chiếu Visa mạnh ai nấy lo.
Thế thì rủ rê có lợi gì?

Du thuyền sẽ qua 9 quốc gia và dừng ở 23 bến, rất tốn tiền
khi mình lấy tour từ nhà thuyền, nếu mình xuống bến cùng
nhau mướn tours địa phương đi chung sẽ rẽ hơn nhiều. Hơn
nữa vợ chồng mình già rồi tiếng Tây tiếng U mình rất kém hi
vọng có bạn trẻ đi theo mình ké ihihi ..

Còn gần 6 tháng nữa thì mới lên thuyền các bạn có dư thì
giờ tìm hiểu. Cận hai tháng chót sẽ chi tiết nhiều hơn ở
tại đây cũng như:

https://pncruise2015.wordpress.com
Cái wordpress này tạm dùng như cái ghi chú trong khi search
web, Các bạn chỉ phản hồi trong tap "Comments" thôi nghen

Facebook của chủ thớt chĩ nhận "add friends" cho những bạn
quen biết thân trên diễn đàn hoặc ngoài đời hoặc có nick trên
diễn đàn phượt và post trong trang này.
https://www.facebook.com/web.tester.3
 
Last edited:

Chu6CuChi

Phượt già
Để dành cho danh sách gạch đá + những dự định mới nhất

1&2 Chu6CuChi + CoBaXomMui Gạch tạm cứng
3&4 Bạn C6CC gạch đang nung
5&6 Bạn C3XM gạch nhão nhão
 

Chu6CuChi

Phượt già
Để dành cho booking vé máy bay, tàu, hotel ...

Dưới đây là thử search vé lúc 24/4/2015 hình như vé máy bay càng trể càng mắc, vé tàu càng trể càng rẽ, rồi lại còn tùy thuộc vào visa vào nhiều yếu tố khác như đàn bò bán có được giá hông? bà xã có nỗi chứng kiếm chiện không ? ... tóm lại phải tự bạn tính thời và quyết định mình ên.
Theo dự tính thì mình bay đến trước Barcelona chừng 1, 2 ngày thôi vì ít chỗ ăn chơi. Nhưng khi rời tàu ở Athens mình nên ở lại Greece khoảng 5 ngày vì nơi đây là được coi là nền văn minh cỗ của âu châu cũng là nền văn minh của nhân loại ... Nếu muốn biết về Delphi về Oracle về Apollo thì bạn phải có thì giờ phượt chốn này ..Vài links về chuyện Thần Thoại Hy Lạp cho bạn đọc đở ghiền ihihi.. Thôi phải đi chợ mua hành cho vợ chậm vợ quánh ..tạm biệt

http://vi.m.wikipedia.org/wiki/Delphi
http://vi.m.wikipedia.org/wiki/Apollo
https://bacsinguyenxuanquang.wordpress.com/2014/05/30/hy-lap-delphi-ron-vu-tru/



 
Last edited:

Chu6CuChi

Phượt già
Để dành cho VISA này nọ

Tối thiểu bạn phải có Visa Spain và Greek, nhiều bến sẽ cho khách xuống lên du thuyền trong vòng 24 tiếng, tuy nhiên bạn nên có VIsA liên Âu để xuống lên tất cả 23 cảng tàu dừng. Tui chỉ biết chừng đó thôi chứ vé con cháu mua VIsA cion cháu làm tui hõng có rành :)