What's new

Rủ rê Hà Giang 22/1 - 25/1

Status
Not open for further replies.
Bọn tớ đang có 2 xe, thứ 6 22/1 này muốn chạy HG, đi 4 ngày, tối thứ 2 25/1 về đến Hà Nội.
Đang muốn mời gọi thêm khoảng 2-3 xe chạy cùng, đặc biệt các xế ôm có kinh nghiệm. Nếu có đồng chí nào đã chạy HG rồi thì càng tốt

Đây là lịch trình dự kiến ( tham khảo và chỉnh sửa ạ (beer) )

Ngày 1(22/1):
06.30 am: Khởi hành từ Hà Nội - Vĩnh Yên – Tam Đảo- Đạo Tr ù - Tây Thi ên- Sơn Dương - Tuyên Quang
10.30 am: Nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang
12.00pm: Tuyên Quang – Việt Lâm - Hà Giang theo quốc lộ 2.
04.15pm: Thị xã Hà Giang – Tam Sơn
06.00pm: Thị trấn Tam Sơn - Quản Bạ nghỉ đêm tại nhà khách Tam Sơn hoặc nhà nghỉ 567, ăn tại Tam Sơn.

Ngày 2 ( 23/1):
6.30am: Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Phó Bảng (ăn trưa Phó Bảng)- Sủng Là - nhà Vương Chí Sình - Ma Lé - Lũng Cú - Ma Lé - Đồng Văn, ngủ đêm ở ĐVăn.

Ngày 3 (24/1):
8.00am: Đồng Văn – Mã phì Lèng - Mèo Vạc
10h30am: rời Mèo Vạc đi về Mậu Duệ - Du Già. Đến đầu Mậu Duệ sẽ hỏi thời tiết, nếu hôm trước mưa thì đổi cung đi Yên minh vì trời mưa ko thể đi đc Du Già, cung Yên Minh cũng đẹp vô cùng.
1.40pm: Nghỉ ăn trưa lại Du Già + Tắm suối (đô ăn nguội)
03.0pm: rời Du Già về thị xã Hà Giang
06.45pm: về tới thị xã Hà Giang, nghỉ tại nhà khách Yên Biên(cạnh tượng đài Bác Hồ)

Ngày 4: (25/1)
08.30am: rời thị xã Hà Giang điTuyên Quang
12.30pm: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (nếu cò thời gian có thể đi tắm khoáng nóng TQ)
02.00pm: về Hà nội
06.30pm: Hà Nội

Kinh phí dự kiến : 800k/ người chưa tính xăng xe ( khoảng 300k nữa)

Còn gì không nhỉ? Hình như hết rồi

Dập dòm hay gạch đá mọi người cứ quẳng trên topic này hoặc Y!M của em : leaf_n_dew.

Welcome all ! :L

Trời này lạnh chắc mọi người ở nhà ngủ hết roài , chúc bác đắt show nhé

@ chimcuatroi: em thấy bác cm củ chuối thì có. ng ta đang máu đi thì chạy ra dội ào 1 gáo nc. toàn các bác đi nhìu thì vô giúp đỡ vài kinh nghiệm đường xá cũng đc chứ sao

Bọn tớ đang có 2 xe, thứ 6 22/1 này muốn chạy HG, đi 4 ngày, tối thứ 2 25/1 về đến Hà Nội.
Đang muốn mời gọi thêm khoảng 2-3 xe chạy cùng, đặc biệt các xế ôm có kinh nghiệm. Nếu có đồng chí nào đã chạy HG rồi thì càng tốt

Đây là lịch trình dự kiến ( tham khảo và chỉnh sửa ạ (beer) )

Ngày 1(22/1):
06.30 am: Khởi hành từ Hà Nội - Vĩnh Yên – Tam Đảo- Đạo Tr ù - Tây Thi ên- Sơn Dương - Tuyên Quang
10.30 am: Nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang
12.00pm: Tuyên Quang – Việt Lâm - Hà Giang theo quốc lộ 2.
04.15pm: Thị xã Hà Giang – Tam Sơn
06.00pm: Thị trấn Tam Sơn - Quản Bạ nghỉ đêm tại nhà khách Tam Sơn hoặc nhà nghỉ 567, ăn tại Tam Sơn.

Ngày 2 ( 23/1):
6.30am: Quản Bạ - Yên Minh - Phố Cáo - Phó Bảng (ăn trưa Phó Bảng)- Sủng Là - nhà Vương Chí Sình - Ma Lé - Lũng Cú - Ma Lé - Đồng Văn, ngủ đêm ở ĐVăn.

Ngày 3 (24/1):
8.00am: Đồng Văn – Mã phì Lèng - Mèo Vạc
10h30am: rời Mèo Vạc đi về Mậu Duệ - Du Già. Đến đầu Mậu Duệ sẽ hỏi thời tiết, nếu hôm trước mưa thì đổi cung đi Yên minh vì trời mưa ko thể đi đc Du Già, cung Yên Minh cũng đẹp vô cùng.
1.40pm: Nghỉ ăn trưa lại Du Già + Tắm suối (đô ăn nguội)
03.0pm: rời Du Già về thị xã Hà Giang
06.45pm: về tới thị xã Hà Giang, nghỉ tại nhà khách Yên Biên(cạnh tượng đài Bác Hồ)

Ngày 4: (25/1)
08.30am: rời thị xã Hà Giang điTuyên Quang
12.30pm: nghỉ ăn trưa tại Tuyên Quang (nếu cò thời gian có thể đi tắm khoáng nóng TQ)
02.00pm: về Hà nội
06.30pm: Hà Nội

Kinh phí dự kiến : 800k/ người chưa tính xăng xe ( khoảng 300k nữa)

Còn gì không nhỉ? Hình như hết rồi

Dập dòm hay gạch đá mọi người cứ quẳng trên topic này hoặc Y!M của em : leaf_n_dew.

Welcome all ! :L
Bọn tớ cũng đi vào dịp đó nhưng đi ô tô 3 ngày. Đêm 22 tớ ở hà giang. Hẹn gặp đêm 23 ở Đông văn. Có gì gặp nhau rượu ngô nhé: tel: 0989608668

@ chimcuatroi: em thấy bác cm củ chuối thì có. ng ta đang máu đi thì chạy ra dội ào 1 gáo nc. toàn các bác đi nhìu thì vô giúp đỡ vài kinh nghiệm đường xá cũng đc chứ sao
hì , mình sorry , tại thấy bài này đăng lâu rồi mà chưa ai comment, bị lọt vô trang 9, 10 của box tìm bạn đồng hành ,mình lang thang tìm bài cũ nên mới thấy, ý mà cũng nhờ có mình mà nó lên trang nhất, lại đắt hàng rồi kìa ,hì cho tớ tự phạt rượu nhá (beer) chúc ace vui ve,

Đoạn đường từ Sơn dương-Tuyên Quang,đang làm đó bạn ah.Rất,rất xấu và bụi.Nên khuyên bạn xin xem lại lịch trình bạn nhé.Mình mới đi hà giang về nên tiếc quá không đi cùng các bạn đucợ nữa.
Chúc các bạn có 1 chuyến đi thật vui vẻ,về ăn tết cho ngon nhỉ

Sắp tới ngày khởi hành rồi, cả đoàn ôtô và đoàn xe máy đều ko thấy tin tức gì là sao ???

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back