What's new

[Đã đi] Rủ rê Hà Giang -Mèo Vạc dịp noel 25/12/2010

Status
Not open for further replies.
Dịp noel này tớ ra HN tầm 1 tuần để phượt Tây Bắc hoặc Đông bắc. Hiện nay mới chỉ có 2 người.Bạn nào ở HN hoặc bất cứ đâu thì ghép đoàn đi chung cho vui nhé :)

Có 2 Option :

Op 1:
Thứ 6 24/12 –Tân sơn nhất – Hà nội .
Đi mướn xe honda,chuẩn bị đồ đạc lần cuối.
T7 25/12 : 9h Sáng Hà Nội –Phúc Yên-Vĩnh Yên-ghé thăm cây đa Tân Trào –Tuyên Quang
Chiều : TX Tuyên Quang –-Vĩnh Tuy-Việt Quang– Hà Giang
Cn 26/12 : Sáng Hà Giang--TT Tam Sơn Quản Bạ
Chiều : Tam Sơn-Quản bạ-Yên Minh-Mèo Vạc
T2 27/12 : Sáng: Mèo Vạc-Mã Pì Lèng-Đồng văn –lũng cú
Chiều : Lũng cú-quản bạ -Hà Giang
T3 28/12 : Hà Giang –Hà Nội
T4 29/12 Ở HN

Op 2:
Ngày 1 25/12: Hà Nội :-thu cúc-văn chấn-nghĩa lộ ngủ nghĩa lộ ~190km
Ngày 2 26/12: Nghiã lộ-Mù cang chãi-Than Uyên –Tân Uyên-Sapa ngủ sapa ~270km
Ngày 3 27/12: Sapa-lào cai-Lao cai-Mường khương-Pha long-Simacai-Bắc Hà-Xín mần (200km) Ngủ Xín mần (240km)
Ngày 4 28/12: Xín mần-Hoàng su phì-Hà giang-Quản bạ (220km) Ngủ Tam sơn-Quản bạ
Ngày 5: 29/12 Quản bạ-yên minh-lủng cú-quản bạ-hà giang ngủ Hà Giang ~180km (định đi qua mèo vạc nhưng sợ ko đủ thời gian)

Ngày 6: 30/12Hà Giang-Hà Nội ~290km.ghé ngang cây đa Tân Trào

Về các cung đường Miền Bắc thật sự thì kinh_van không hề biết gì,chỉ đọc và học hỏi kinh nghiệm những người đi trước thôi,và cứ thế là tiến . Hi vọng bạn nào có kinh nghiệm thì đi chung luôn nhé :)

Do có một số việc cần ưu tiên ở Ninh Bình nên anh bắt buộc phải thay đổi lộ trình, vì vậy sẽ không thể tham gia cùng KV trong chuyến Hà Giang trên. Lộ trình này anh sẽ đi chỉ có điều thời gian sau KV khoảng 4 ngày, thật tiếc vì thời điểm đó lại không trùng với các phiên chợ ngày Chủ nhật.
Chúc em và bạn có chuyến đi thuận buồm xuôi gió.
À KV xem xét phương án gửi ô xe máy lên ô tô đi Hà Giang xem. Tối 24 có thể gửi và đi theo xe lên HG, sáng 25 có mặt trên HG như vậy lợi được 1 ngày và đỡ phải chạy 300km từ HN-HG dành sức cho lượt về :). Em có thể đặt xe Bằng Phần 01293 887 867 xuất phát ở bến xe Mỹ Đình khoảng 8h30 tối.

Bác Độc ơi, bọn em 2 người định đi Hà Giang từ Lào Cai vào sáng 28. Kế hoạch của bác thế nào, anh em mình có thể join để đi cùng nhau được không?

Bác Độc ơi, bọn em 2 người định đi Hà Giang từ Lào Cai vào sáng 28. Kế hoạch của bác thế nào, anh em mình có thể join để đi cùng nhau được không?
Theo dự kiến thì mình sẽ có mặt ở HG vào sáng sớm 30/12 và xuất phát đi Đồng Văn.
Hai bạn định chiến luôn Lào Cai - Hà Giang trong ngày hay sao? Nếu định chạy qua HG trong ngày bằng đường Mường Khương,Xín Mần, Hoàng Su Phì thì hơi mệt và cũng không chơi được nhiều chỗ. Nếu hai bạn có ý định đi cung này trong 2 ngày thì mình có thể gặp nhau tại Hà Giang hoặc Tam Sơn (Quản Bạ) rồi nhập chung đi Đồng Văn.
Nói chung là bạn Zin cứ chủ động theo chương trình của bạn, nếu trùng khớp thời gian thì anh em gặp nhau giao lưu tí. :)

Sáng 28 em bắt đầu đi, qua Mường Khương, Simacai, tối ngủ ở Bắc Hà, sáng 29 đi tiếp đến Hà Giang, Quản Bạ, tối ngủ ở Quản Bạ. Vậy sáng 30 là anh em mình gặp nhau tại Hà Giang hoặc Quản Bạ rồi. Sau đó em định chạy tiếp Yên Minh, Phó Bảng, Lũng Cú, Đồng Văn, Mèo Vạc, Khâu Vai, túc tắc đi, tiện đâu ngủ đó chứ không vội. Sau Khâu Vai thì có 2 phương án: 1 là về hồ Ba Bể bằng đường quốc lộ 34 qua Bảo Lạc, Tĩnh Túc, nghỉ lại hồ Ba Bể rồi về HN; 2 là từ Khâu Vai về Bảo Lạc, Bắc Mê, Na Hang, rồi từ Na Hang lên thuyền xuôi theo sông Gâm về Tuyên Quang; 3 là từ Khâu Vai về Hà Giang bằng đường Mậu Duệ Du Già; 4 là về bằng đường cũ. Nói chung là tùy sức khỏe và tùy thuộc vào đồng đội, nếu có xe đi cùng và cũng máu thì em khoái pá 2 nhất.

Em đã lưu số anh rồi, tối 29 sẽ alo để anh em hẹn gặp nhau. Bọn em 2 vợ chồng chưa có hội nào đi cùng, mừng quá tóm được 2 anh chị :). Hẹn gặp lại nhá!

PS: sorry kinh van nhé, bọn tớ đang bí vụ tìm đồng đội, mượn tạm đất của kinhvan 1 tẹo :)

Em hiện giờ đang ở Vinh,sau khi hoàn tất lộ trình ở Đông Bắc thì cả 2 bắt xe về Miền trung phượt về đường 8 và tìm đường xuyên núi theo tỉnh lộ 15 ở Nghệ An về quê bác hồ/mọi việc đều tốt đẹp ngoài 1 số sự cố nhỏ như cái lạnh 0 độ ở Đồng Văn và mưa sương mù ở Vinh.Hiện cả 2 đang kẹt ở Vinh ,máy bay ko thể cất cánh trong vòng 2 ngày.Cả 2 quyết định đối sang vé tàu lửa.thế là lãi có dịp phượt trên đường tàu Bắc - Nam

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,550
190,116
Latest member
Thangcho07
Back