What's new

[Tổng hợp] [Ru rê] Sài Gòn-xe đạp vòng vòng buổi sáng.

Vinh Pham

Độp thủ
Sang nay tự nhiên hứng chí 5h sách xe chạy vòng vòng tập thể dục buổi sáng. Mà chạy một mình thì buồn nên muốn rủ rê xem có bạn nào rảnh rồi và ấy giống mình không để đi chung cho nó vui.
Mục đích : chạy tập thể dục, lấy sức để đi phượt :D
Cung đường : tùy tình hình và vị trí của các thành viên tham gia.
Thời gian : 5h-6h sáng có thể là 2-4-6 hoặc 3-5-7, hứng ra thì chạy cả tuần cũng được.
Đối tượng tham gia : mọi độ tuổi, mọi giới tính miễn là có xe đạp và đạp vòng vòng được là ok.
Thân mời các anh chị em tham gia, ah vinh nhà ở dưới Gò Vấp, nếu ai có hứng thú thì call cho mình theo số dưới đây nhé 0938566881.

Kiểu này chắc thất bại rồi, chả ai comment lại hết vậy nhỉ.
Thôi cứ quyết định lịch là 2-4-6 đạp vòng vòng từ 5h đến 6h sáng. Vì 3,5 đi làm bằng xe đạp rồi nên cũng không cần phải tập nữa.

E thấy ý tưởng của anh hay lắm nhưng e k thể tham gia được vì sáng nào em cũng đi học bằng xe đạp rồi ( đạp từ Phan Huy Ích ra cuối Phan Văn Trị)...

Từ ý tưởng đến thực hiện vẫn còn nhiều khó khăn, trừ việc dùng xe đạp đi làm thì vụ sáng dậy sớm vẫn chưa thực hiện được phải kiếm thêm động lực mới được.

Thường thì đạp xe hoặc đi bộ buổi sáng không khó , cái quan trọng là đấu tranh mãi với cái ...giường đấy bạn ạ! Mình thường xuyên phải thế !=))

Ở SG tớ cũng tính kiếm người đạp cùng. Tớ ở Q3. Nếu OK thì tớ mua xe mới. Ấy có xe cho tớ mượn tớ đạp cùng luôn.

Tớ cũng thích đạp xe d0ạp vòng vòng SG lắm, nhưng chắc do những ngày đầu cần huy động lực lượng thì mình nên tổ chức hàng tuần vào sáng thứ 7 va CN đi, khi nào quen và ghiền đạp xe rồi thì mới có động lực dậy sớm buổi sáng mỗi ngày. Nếu ok thi hẹn sáng thứ 7 này ở chỗ nào thuận tiện nhỉ? Mình ở huỳnh văn bánh, Q. Phú Nhuận.

Thường thì đạp xe hoặc đi bộ buổi sáng không khó , cái quan trọng là đấu tranh mãi với cái ...giường đấy bạn ạ! Mình thường xuyên phải thế !=))
Em cũng đang đấu tranh với nó dữ lắm đây cơ mà hình như ngày nào cũng thua cả.

Ở SG tớ cũng tính kiếm người đạp cùng. Tớ ở Q3. Nếu OK thì tớ mua xe mới. Ấy có xe cho tớ mượn tớ đạp cùng luôn.
Chịu gia tài chỉ có mồi cái xe touring do một ông anh ở cần thơ để lại thôi, mua một cái xe đạp cũng rẻ mà bồ, đạp xe sáng sớm được cái rất tốt cho sức khỏe.
Tớ cũng thích đạp xe d0ạp vòng vòng SG lắm, nhưng chắc do những ngày đầu cần huy động lực lượng thì mình nên tổ chức hàng tuần vào sáng thứ 7 va CN đi, khi nào quen và ghiền đạp xe rồi thì mới có động lực dậy sớm buổi sáng mỗi ngày. Nếu ok thi hẹn sáng thứ 7 này ở chỗ nào thuận tiện nhỉ? Mình ở huỳnh văn bánh, Q. Phú Nhuận.
Thực ra mình cũng có một nhóm mấy anh em chơi bên diễn đàn xe đạp chuyên đạp vòng vòng ngày thứ 7 hoặc chủ nhật, lâu lâu cũng đạp mấy chuyến đi xa nữa. Nhưng dạo này do ham phượt hơn đạp nên bỏ bể môn này, mà dự định cuối năm đi xe đạp xuyên viên nên cần có kế hoạch để tập luyện lại. Nếu được thì đạp ngày thứ 7 cũng được mình thích đạp từ gò vấp lên chỗ bệt ở Hàn Thuyên ngay góc nhà thờ Đức Bà rồi ngồi uống cafe ngắm phố phường luôn. Khổ cái hầu như cuối tuần nào cũng đi chơi cả nên rất khó để chạy thường xuyên được.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back