What's new

Sài Gòn - miền Tây 13-17/4

Mình ở HN, mình vừa đặt vé máy bay đi tp.HCM 13-17/4. Mình sẽ ở SG nửa ngày 13 và nửa ngày 17, các ngày 14,15,16 mình đi miền Tây. Ko biết có bạn nào (nữ hoặc gay) trong đó có hứng đi miền Tây cùng mình k? Mình muốn tìm thêm 1-3 bạn nữa
Đi ô tô hoặc xe máy (mình thiên về p/án ô tô vì mình ko phải tay lái lụa, đi xe máy nhỡ hỏng hóc sửa chữa cũng phiền)

Vài nét về mình:
- Mình là nữ, hiện là sinh viên năm cuối
- Mình thích thiên nhiên, sông nước, các điểm có nét văn hóa nổi trội (kiểu như chùa chiền Chămpa, phố cổ,...)
- Một vài địa điểm mình định đi là chợ nổi Cái Răng, vựa hoa quả, chùa chiền mang nét Chămpa,...

Bạn nên có sức khỏe tốt, khả năng đi bộ dài (một ngày có thể phải đi khoảng 10km), ko sợ nắng nóng

Lịch trình: đi khoảng 3-4 tỉnh. Từ từ tớ tìm hiểu rồi sẽ viết chi tiết, giờ viết qua qua ko mod xóa bài
Ngày 1: đi Vĩnh Long (vựa hoa quả, chưa tìm hiểu)
Ngày 2: Cần Thơ (bến Ninh Kiều, chợ nổi Cái Răng)
Ngày 3: Sóc Trăng (thăm chùa chiền)

Chi phí: khoảng 2tr (nói chung càng tiết kiệm càng tốt)

Thân ái

Last edited:
Chào bạn,
Đi miền Tây nếu như bạn đi ô tô thì rất bị động khi tham quan các điểm đáng để tham quan. Nên cân nhắc phương án đi xe máy.
Thời điểm tháng 3 thì chưa có nhiều trái cây cho bạn chọn.
Về lịch trình, nếu cần tư vấn, bạn có thể hỏi mình qua nick Y! là lenam2210.
Mình cũng là sinh viên năm cuối cách đây gần 10 năm :)

hi bạn,
mình cũng đang dự tính làm 1 tour miền tây nho nhỏ
but mình là nam, không biết join với bạn được không

Sao phan bjet doj xu zay ban. Nam nu bjh dag, truoc la sau quen ma. Nguoj trog day hjen laj chan that nua.=))

Sở dĩ mình k muốn đi cùng nam, vì đi cùng nam thì cũng ngang với mình đi 1 mình vì k share phòng với nhau, ăn uống cũng khác nhau (con gái thì thích ăn vặt, trời nóng thì thích ăn đồ nguội mát trong khi nhu cầu năng lượng của nam thì lớn hơn nên cần ăn đầy đủ).
Thứ 2 nữa là mình muốn phòng tránh xúc tác tình cảm có thể xảy ra, nhỡ trong quá trình đi cùng nhau mà nảy sinh rung động hay gì gì đó thì mất thời gian của cả 2 bên

@redriver: but đi với nam cũng có nhìu cái lợi lém bạn ơi, như đỡ đần mấy công việc nặng, hay bảo đảm an toàn :D:D

@redriver: but đi với nam cũng có nhìu cái lợi lém bạn ơi, như đỡ đần mấy công việc nặng, hay bảo đảm an toàn :D:D

Mình đi 3 ngày thì k có công việc nặng gì hết, còn về an toàn thì nguy hiểm một chút cũng có sự thú vị riêng của nó :)

Last edited:
Trời ơi, phân biệt quá hả. Tớ cũng muốn làm chuyến miền tây tầm 13-20. Tớ sẽ đi từ HNvào SG ngày 11, ở sg 2 ngày cho công việc rồi vi hành Tây tiến. Nếu ko tiện join nhờ topic của bạn để chia sẻ thông tin luôn :), tớ là nam, ở hanoi, khoái đờn ca tài tử, rất vui nếu có các bạn đi cùng từ hanoi, pm cho tớ

Chị ở SG nè.. Có thể join với em 2 chặng: Vĩnh Long - Cần Thơ. Có cắm ăng ten ở Cần Thơ :) Đi cùng 2/3 đoạn đường nghen? PM chị nhé

@varanasi : Khi nao vao saigon thi alo minh. Minh sẽ tình nguyên hướng dẫn ban đi tour miền tây quê tớ. Khi nào tớ ra Hà Nội cậu làm hướng dẫn minh đi tour miền bắc bạn nhỉ. Yahoo minh day: [email protected]

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back