What's new

Săn vé rẻ Jetstar (miễn phí chiều về) đi HN - HongKong

Hôm nay mình nhận được thông tin trên Jetstar đi Hong Kong được khuyến mại chiều về. Mình săn chặng này lâu lắm rồi, có ai muốn join cùng mình ko, mình sợ đi 1 mình chi phí ăn ở bên đó sẽ cao nên muốn có đồng đội để giảm bớt gánh nặng chi phí :D
Lưu ý đi HongKong thì phải xin visa, chi phí đâu đó mất khoảng 90-100$ (thông tin này của 1 người bạn đã đi HK về cho biết - qua trung gian để tỉ lệ đậu visa là cao nhất), còn lệ phí chuẩn ở đại sứ quán thông báo là 55$. Nhưng những ai ở HP, QN, TH...thì nên cân nhắc thật kỹ trước khi join nhé vì hồ sơ xin visa bị reject là rất cao do tỉ lệ người trốn ra theo đường du lịch đã có tiền lệ (thông tin này mềnh cũng đọc trên mạng thôi :( )
Chặng này mình đã đặt vé ngày 12/9 - 15/9 (hết 2.812.756 - đã thanh toán bằng thẻ visa) - update là chặng này vẫn còn vé nhé
Mình đã lập được 1 nhóm có 3 người đi rồi (2 nữ - 1 nam), 1 bạn nữa cũng chuân bị join
Tổng chi phí dự kiến cả xin visa, vé máy bay, ăn ở 4 ngày ở hongkong, giao động nhẹ trong khoảng 10M thôi nhé.
Mọi người ai đã có kinh nghiệm đi HK rồi thì share thêm cho mình kinh nghiệm với.
Mọi người vào link sau để săn vé nhé./
http://www.jetstar.com/vn/vi/special-offers

Last edited:
Về việc xin visa, mọi người lưu ý thêm là Hồng Kông hạn chế cấp visa cho hộ chiếu Hải Phòng và Quảng Ninh. Mình người HP mấy năm trước phải đi HK công tác, công ty phải vất vả mới xin được visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back