What's new

[ĐÃ XONG] Sao mod Dantocgoc của phuot.vn hành xử như thời thực dân Pháp vậy ?

Status
Not open for further replies.
Chuyện là vầy , hôm trước vào xem topic của người có nick dantocgoc, thấy nick màu đỏ , chắc là sếp bự trong 4rum này , thây tên topic là đi Đông Nam Á, topic này nè mọi người : https://www.phuot.vn/threads/37883-%C4%90%C3%B4ng-Nam-%C3%81-b%C6%B0%E1%BB%9Bc-%C4%91i-%C4%91%E1%BB%83-quay-nh%C3%ACn-l%E1%BA%A1i
Đọc xong mới thấy mói Penang-Langkawi, thế là em ngứa miệng còm 1 câu " Originally Posted by dantocgoc
Cứ bình tĩnh mà chờ đọc tiếp nhá.( đừng nói luật với tớ) Viết cũng phải có thời gian mới viết được chứ". và mình còm lại như vầy :
"Nếu vậy anh cứ đơn giản là "anh còn viết tiếp nữa mà" , sao lại dùng cái cụm từ hết sức "lộng quyền" là " đừng nói luật với tớ", nghe sặc mùi giai cấp thống trị , ai lớn tuổi ở miền Nam Việt Nam sẽ nhớ ngay đến cái câu bất hủ trong tuồng cải lương " Đời cô Lựu" : "pháp luật là tao, tao là pháp luật"
Em nghe cái câu đừng nói luật với tớ thấy khó chịu lắm, him nghĩ him là ông trời à ? mún làm gì làm àh? vì đuối lí quá lại còn cho em 1 thẻ phạt , hahah, nói k lại thì xóa bài người ta, như con nít, tui khinh , càng ngày các 4rum càng chết vì cứ luật này nọ,trong khi face phát triển ầm ầm, hãy oci lại nhưng con người mod như thế , từ khi vào đây, tui chưa tìm dc thông tin nào có ích từ cái nick dantocgoc, toàn thấy đi săm soi ai viết thiếu , k viết hoa , viết tắt mà bắt lỗi, rảnh nhỉ, những người cho tôi nhiều thông tin bổ ích để đi phượt chả ai rảnh ngồi làm mấy trò mèo đó . Bởi vậy đừng nhìn cái màu nick đỏ mà lầm,thôi bye bye , bài này đăng lên là tui sẽ bị xóa nick , bann nick ngay vì dám đụng chạm SẾP lớn , đúng là cái bản chất thông trị k bỏ , ngay cả trong 1 forum, tự do ngôn luận ở đâu trên mảnh đất hình chữ Sờ này nhỉ ?

Re: Sao mod Dantocgoc của phuot.vn hành xử như thời thực dân Pháp vậy ?

Bạn sai rồi.

Nếu không có mod săm soi lỗi trình bày, viết không dấu, viết sai chính tả... của mọi người thì forum P mà bạn hàng ngày vào ra để tìm bạn đồng hành có dc sạch sẽ dễ coi như hiện nay không? Tôi cũng là mod, và tôi mỗi ngày cũng phải đi soi lỗi như anh dantocgoc, và tôi thấy các bạn khi vô tư up bài mà không tự chỉnh sửa bài viết của mình cho chỉn chu là 1 member không có trách nhiệm với forum mình yêu thích.

"Lời nói đọi máu" - viết ra, up bài lên, trước khi quay đi thì nên ngó lại xem mình vừa viết cái gì nhé.

Forum này mà k có các mod khó tính, thì bạn không có 1 diễn đàn phong phú về thông tin, tập hợp được nhiều members có kiến thức và yêu thích xê dịch như vậy đâu.

Lượng bài các bạn up lên quá nhiều, và thực sự tôi không đủ thời gian để chỉnh sửa hết các lỗi của các bạn nữa. Vô đây chơi ít nhất cũng tốt nghiệp PTTH, mà sao nhiều bạn vô tư viết sai chính tả thế nhỉ?

Bạn jarkko2806 nói nghe hay lắm! Nhưng không có những nick đỏ nick xanh đó thì làm gì có chỗ cho mọi người viết để bạn vào bạn xem. Thậm chí còn chả có chỗ cho bạn vào bạn mà lên giọng nữa cơ.

Mỗi người một việc, xã hội cần cả những người quét rác và cần cả mấy anh đứng diễn thuyết! Đừng nói công việc của người quét rác là không có giá trị! :)

Tái bút riêng với bạn jarkko2806 tý: đúng là nick đỏ là "sếp bự" của diễn đàn đấy, thế mà toàn phải đi sửa lỗi chính tả ở các bài viết. Làm "sếp bự" cũng vất vả phết nhỉ, thông cảm tý nhé! :D

Chào bạn jarkko2806, Ad cũng như các mod và mems của Phượt.

Dù rằng mình không có liên quan đến thắc mắc của bạn jarkko2806, nhưng đọc qua bức xúc của bạn, mình thấy sự đồng cảm trong đó, nhưng...

...nhưng nói đi thì cũng phải nói lại, tất cả đều là tương đối và có 2 chiều, mod cũng là người bình thường như chúng ta bạn ạ, hãy thông cảm cho họ, vì ai cũng có lúc đúng lúc sai, ngay cả bạn và mình đều thế. "Đắc nhân tâm" là bài học vỡ lòng cho tất cả những người đứng ở cương vị điều hành, dù là của 1 cty tập đoàn lớn hay là mod của 1 diễn đàn ảo đi chăng nữa. Dù ai đúng, ai sai thì đầu tiên bạn cũng nên bình tĩnh lại, lời nói đã viết ra, đọc rồi, thì dù có delete đi chăng nữa cũng sẽ để lại cho người xem ít nhiều sự phiền muộn. Bạn ở tâm trạng của người ra đi, rất nhẹ lòng, nhưng hãy nghĩ đến những người ở lại sẽ đọc bài viết này, và cả sự ảnh hưởng sau này đến người mà bạn đề cập trong bài viết nữa.
Cá nhân mình thấy bạn mod dantocgoc rất nhiệt tình. Anh ấy đã hỗ trợ mình từ lúc chân ướt chân ráo vào, bạn ấy còn gọi điện thoại cho mình gần 20p để động viên, khuyên mình và chỉ mình cách post bài đúng, qua đó tiếp cận và hiểu đúng nội quy post bài hơn.
Ý ngắn tình dài, mình cũng từng là người đứng ở vị trí Ad và SM của nhiều Diễn Đàn lớn, từng rất nhiệt tình, đóng góp rất nhiều nhưng cũng bị không ít người ném đá, nay trôi dạt đến Phượt. Mình rất hiểu tâm trạng của bạn.
Như bạn thấy đó, chuyện ở lại, out khỏi Phượt của bạn không ai cấm đoán cả, riêng mình cũng rất mong bạn sẽ quay lại và chia sẻ cùng mọi người. Mình chỉ chắc chắn một điều là bạn sẽ còn quay lại Phượt, quay lại Topic này, dù không cm nhưng cũng sẽ đọc nó, vì lòng người chúng ta đâu dễ lặng sóng phải không bạn? :)
Có lẽ từ lúc bạn gõ những dòng chữ trên đến giờ cũng đã nguôi ngoai ít nhiều. Mong bạn hãy vị tha cho dantocgoc - người bạn đã làm bạn không vui, và cũng xem như đó là sự vị tha dành cho chính tâm hồn của bạn.

Nếu mình nói gì sai mong bạn bỏ quá cho mình.
Chào thân ái !

Bạn Jakko2806 : bạn tham gia chơi trên 1 điễn đàn, bạn phải chấp nhận những quy tắc của nó, "nhập gia tùy tục". Việc quy định các thành viên post bài viết đúng chính tả, đúng ngữ pháp trước hết là tôn trọng chính thành viên của diễn đàn. Nếu, diễn đàn này, bài viết nào cũng loạn xạ xà ngầu, chính tả, ngữ pháp sai be bét, ngôn ngữ chat, ngôn ngữ teen tràn ngập thì bạn có vào để chơi, để tìm kiếm thông tin, để gặp gỡ bạn bè...như hiện nay bạn đang làm không?

Có rất nhiều bạn mỉa mai, ca thán việc Mod nhắc nhở việc này việc kia, nhưng nếu thử để 1 tuần không có mod dọn dẹp, diễn đàn này sẽ như thế nào, các bạn có biết không???

Hiện tại Phuot.vn đang là một kho thông tin hữu ích cho các bạn đi Phượt. Và chúng tôi đang cố gắng sắp xếp lại để nó trật tự, ngăn nắp, tiện cho việc tìm kiếm. Và tất nhiên trong quá trình này chúng tôi phải sửa các lỗi chính tả, lỗi trình bày!

Cho nên các bạn đừng ngạc nhiên khi chỉ cần không viết hoa đầu dòng, hay đơn giản là sau dấu chấm, dấu phẩy không có khoảng trắng thì sẽ nhận được ngay một PM nhắc nhở nhé!

Nói theo kiểu Voldemort: "vì một mục đích cao cả hơn"!

P/s ông Dantocgoc này thuộc loại khó tính, mà tớ thì tính tình cẩu thả đã quen, cho nên cứ bị ổng nhắc hoài!

P/s ông Dantocgoc này thuộc loại khó tính, mà tớ thì tính tình cẩu thả đã quen, cho nên cứ bị ổng nhắc hoài![/QUOTE]
-------------------

Sau P/s có cần : không nhỉ? Hehe. Mình săm bờ soi tí cho vui.

Bạn jarkko2806 ơi,bạn đừng vào đây chém gió không lại được đâu. Cùng đẳng cấp họ phải bênh vực nhau chứ không chả nhẽ họ lại giống nhau hết à. Quyền hành trong tay họ thấy đúng thì họ làm nhưng với bạn lại không đúng, bỏ qua đi. Không chơi ở đây mình chơi chỗ khác, thiếu gì chỗ hả bạn.

Trên 4R mỗi lần vào thắc mắc hỏi đáp, mình ghét nhất những bài của member đóng góp ý kiến thì ít mà phá thối thì nhiều.

Chưa biết các bạn bức xúc thế nào nhưng cũng nên chứng tỏ mình là người văn minh, ăn nói có lý lẽ, phân biệt đúng sai, biết nhận lỗi hay cầu thị

Chứ cái kiểu săm bờ soi rồi nói lăng nhăng, mình mà làm sếp bự thì lên cột điện.

Đừng hỏi Tổ quốc đã làm gì cho ta mà hãy tự hỏi ta đã làm gì cho Tổ quốc hôm nay. Haizzzz.

Đúng rồi, mạng giờ thiếu gì chỗ chơi, không chơi được ở Phuot thi theo soi7x đi, vui lắm =)))

Dạ ,đầu tiên em xin đính chính là vụ viết sai chính ta hay chấm câu bừa bãi là việc k tốt và mod nhắc nhở, sửa, xóa bài là đúng . Em k thắc mắc việc này , điều em khó chịu chỉ là câu " đừng nói luật với tớ" của mod Dantocgoc, thế thôi , câu nói ấy là phân biệt giai cấp , kiểu như him là mod thì him đã thuộc lòng các quy định của phuot.vn hết rồi , nên đừng có mà cãi (giống mấy câu mà bọn cộng an cướp ngày đứng đường hay sủa , em không nói dantocgoc sủa nha, chỉ nói công an giao thông sủa thôi, phải đánh chánh liền chứ k là bị liên tưởng nữa :) ). Mà em có cãi đâu nào , em chỉ hỏi không biết viết như thế có đúng quy định chưa vì e không rành mà. bạn Phamhaphongvu rất hiểu và phân tích rất đúng tâm tư tình cảm của mình, hihi . Gửi chị Babyone , CVN , và các mod khác : em đồng ý việc mod phải chỉnh sửa và nhắc nhở, cái e bực là cách nói chuyện hống hách thôi, chứ 4rum thì k thể post bừa tùm lum. em thấy 2 mod k nói về cách nói chuyện hống hách của dantocgoc mà chỉ bàn việc viết sai chính tả hay xóa bài e nói , mong các mod quay qua chủ đề chính sau khi đọc cái còm này của em nhé . Giờ thì cơn giận , sự bực bội cũng vơi đi, mình chưa bao giờ nghĩ là bye bye phuot.vn đâu, hôm qua ghi thế là bb đi ngủ thôi, chỗ này có quá nhiều thông tin bổ ích mà, dại gì k vào mà lụm thông tin :p . Giận lẫy sẩy cùi à ?mình đâu có khờ vậy . Sẽ còn viếng thăm phuot.vn dài dài, trừ khi bị bann nịck thội :D

Theo Soi7x không phải là vui mà là hết sức vui ấy chứ bạn TÍM. =)) suốt ngày mà bạn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,430
190,079
Latest member
Quynh258
Back