What's new

[Chia sẻ] Sapa - vịnh hạ long - tràng an - hà nội 9.6 -> 16.6

Là lần đầu tiên ra Bắc của mình vào tháng 6 mùa mưa nhưng rất may mắn 6 ngày mình đi không nơi nào dính mưa. Ngày cuối ở hà Nội đi thăm lăng Bác thì mưa phùn rất mát, có vẻ ông trời thương cho 2 đứa con gái cù bất cù bơ
Chuyến đi 8 ngày 8 đêm đi sạch những địa điểm trên mỗi nơi đều có những kỷ niệm tuyệt vời
Những nội dung như cách di chuyển mình chỉ nói sơ vì mình chắc đã có những topic trước đó chia sẻ thậm chí là hay hơn mình cơ.
Nhưng đối với đứa con gái đi từ nam ra ,lần đầu đi máy bay, lần đầu đi tàu lửa,... những lần đầu ngỡ ngàng, lần đầu đi máy bay thì mình cũng muốn chia sẻ vài thứ cho các bạn nữ.

Ngày 1:
+ Tới Hà Nội lúc trưa thì đi ăn bún chả Obama liền và ngay. Phải nói là cái gì cũng là lần đầu nên rất thích. Món ăn rất ngon. Giá hạt dẻ so với chất lượng.

dateposted-public

dateposted-public

dateposted-public

+ Từ Hà Nội => Lào Cai bằng tàu King Express, giá vé mua là 600k/lượt, tàu phục vụ trà và cà phê nóng free, máy lạnh giường mềm, và khi đi tàu như vậy mình rất sợ sẽ ngủ chung khoang với người khác nhỡ có trộm hay gì. Nhưng rất may mắn vì đa số (hầu như chỉ có mình là người Việt) là khách tây đi Sapa & về HN bằng tàu lửa du lịch. và tất nhiên mình ngủ chung khoang với các bạn tây. Thậm chí còn bàn về Game of thrones do mình xem nên mấy anh chị nghe thấy và tám luôn :3

dateposted-public

dateposted-public

+ Từ Lào Cai => Sapa chưa kịp xuống tàu thì có cô lên chào vé đi sapa 50k/lượt đi cỡ 1 tiếng là tới. (Đường đi rất đẹp nhé. Nếu ngồi đầu xe kế tài xế như mình sẽ cảm nhận được đèo Sapa khi lên và xuống kích thích như thế nào, cảnh cũng đẹp lắm.

+ Đến Sapa thì mấy bạn ở hostel trong thị trấn thì xe 50k đó sẽ chở bạn đến tận nơi hay homestay nào xa xa cứ việc trả giá với mấy chú xe ôm hoặc thuê hẳn chiếc xe đi cho ngon lành cành đào. Mình ở homestay của quán cà phê ngay đầu bản cát cát nên 2 đứa quyết định 1 đứa đi xe ôm do thể lực có hạn, còn mình đi bộ vừa đi vừa ngắm cảnh hít thở luôn.
Nói tới hít thở thì ở trong thị trấn quá bụi so với mình mong đợi. Chỉ có tới Cát cát mới có bầu không khí trong lành lại.

+ Tới giai đoạn nhận phòng mới hấp dẫn, mình ở phòng VIP của Gem Art Valley giá 500k/ đêm ( muốn ở bao nhiêu đứa thì ở, nên đi đông sẽ rẻ bèo nhen). Thật sự lúc đầu cũng tưởng là ok thôi nhưng VIP thật sự là VIP luôn nha. Phòng ngủ cửa sổ to ơi là to nhìn thẳng ra bản Cát cát, tiếp đến là dãy núi hùng vĩ. Ta nói yêu gì đâu. D(i với người yêu chắc tình lắm luôn áh

dateposted-public

dateposted-public

mấy bạn cứ search trên mạng sẽ ra thông tin về Art Valley nhé

Chiều sau khi check in và ăn trưa tại quán thì tụi mình đi bản Cát cát
dateposted-public

View ăn trưa đáng giá ngàn vàng luôn :3
dateposted-public

về bản Cát cát mình không up hình vì đã có rất nhiều thông tin rồi. Giá vé hình như 70k/ vé đi full cả bản như mình nên mang giày thể thao nhé.

Hôm nay nhiêu đây thôi, mai mình up tiếp. :3
Ai xem có ý kiến gì cho mình biết để học hỏi nhen, lần đầu viết luôn áh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back