What's new

[Chia sẻ] SG - Đà Lạt - Nha Trang - ven biển Nam Trung Bộ về lại Sài Gòn

Chuyến đi mình xuất phát từ Mỹ Tho , vì mình ở Mỹ Tho , các bạn từ SG cũng đi tương tự thôi ko khác nhiều .
Xem chi tiết chuyến đi hình ảnh cũ thể tại fb của mình , trên 4rum up hình khó quá nên mình chỉ up 1 ít .
https://www.facebook.com/notes/bùi-...biển-đông-nam-bộ-/962727743751382?pnref=story

Sau đây là sơ lượt chuyến miền Đông vừa qua , cung này các bạn có thể đi dài ngày hơn , với mình là đi rất vội .
Tuyến đường như sau :
Mỹ Tho => Dầu Dây => Long Khánh => Võ Xu => Bảo Lộc => Đà Lạt => Nha Trang => Cam Ranh => Phan Rang => Cổ Thạch => Phan Thiết => Hồ Cóc => Bà Rịa => Sài Gòn
Đi qua địa phận các tình sau : Tiền Giang – Long An – Sài Gòn – Đồng Nai – Lâm Đồng – Khánh Hòa – Ninh Thuận – Bình Thuận – BRVT .
Tổng đoạn đường khoang 1300km , chưa tính đi vòng vòng chơi .
Qua các cung đèo như Tà Pứa , Bảo Lộc , Khánh Vĩnh ....
Kinh phí dự trù :
Xăng : 1300km/40km khoảng 600k
Ăn : 150k/ nguoi / ngày
Dự trù tầm 2tr cho chuyến này là khỏe cho 1 xe 2 người .( có phát sinh nếu ăn đặc sản và ngủ phòng VIP )
Ngày 1 : Mỹ Tho – Đà Lạt : 400km
Ngày 2 : Đà Lạt – Nha Trang : 150 km
Ngày 3 : Nha Trang – Cổ Thạch khoảng 300km
Ngày 4 : Cổ Thạch – Mỹ Tho khoảng 380Km
Theo đây bạn chia thời gian chèn thêm ngày cho chuyến đi thêm nhiều tham quan , vì mình không có nhiều thời gian nên chuyến đi rất vội
mien dong by giaphu86, on Flickr

Chi tiếc chuyến đi :
Ngày 1 : Từ Mỹ Tho theo QL1 đi Sài Gòn rồi tiếp tục đi Dầu Dây . Từ đây bạn có thể đi theo QL20 để đi Đà Lạt , nhưng theo kinh nghiệm mình được biết và đi xe lớn nhiều lần thì QL20 đi ko gì đặc biệt và có bắn tốc độ rất nhiều . Nên mình chọn đi theo đường Thị Trấn Võ Xu qua đèo Tà Pứa , cung này cũng khá đẹp và nhiều cảnh để chụp .
Có vài đoạn đường xấu đi lên đèo Tà Pứa
_MG_5538 by giaphu86, on Flickr
Tiếp theo là tới Bảo Lộc .
_MG_5548 by giaphu86, on Flickr
2 vc mình tới tp Hoa Đà Lạt vừa chộp tối :
_MG_5559 by giaphu86, on Flickr
Nghĩ đêm tại Đà Lat .

Ngày 2 : Đà Lạt Nha Trang .
Đoạn đường được mong đợi nhất là đây , và cũng là mục đích 2 vc tôi muốn vượt qua
Đèo Khánh Vĩnh là con đèo dài nhất Việt Nam từ Nha Trang đi Đà Lạt – nối liền hoa và biển,
_MG_5679 by giaphu86, on Flickr
_MG_5705 by giaphu86, on Flickr
_MG_5684 by giaphu86, on Flickr
Tới Nha Trang
_MG_5743 by giaphu86, on Flickr

Ngày 3 : sáng sớm với món banh canh cá dằm nổi tiếng ở NT
_MG_5752 by giaphu86, on Flickr
Vài hình chụp ở Nha Trang
_MG_5756 by giaphu86, on Flickr
_MG_5759 by giaphu86, on Flickr
Từ Nha Trang sang Cam Ranh dọc theo cao tốc ven biển có nhiều cảnh rất đẹp
_MG_5769 by giaphu86, on Flickr
_MG_5771 by giaphu86, on Flickr
Đến bản địa phận Ninh Thuận . Chỗ này rất quan trọng , vì ngay tại đây bạn sẽ sẽ trái ra đường ven biển đi tiếp cung đường siêu đẹp tại đây
_MG_5777 by giaphu86, on Flickr
_MG_5788 by giaphu86, on Flickr
_MG_5789 by giaphu86, on Flickr
_MG_5800 by giaphu86, on Flickr
_MG_5819 by giaphu86, on Flickr

Cung đường đẹp ! 2 VC cũng đẹp .hướng dẫn ko chi tiết.

chi tiếc bạn click vào link xem nhé , diễn đàn có giới hạn code mình ko thể post trong 1 ngày hết cả mấy trăm hình được , nhiều khi lười post trên diễn đàn vì bị giới hạn code

2 ng này đi 2 ng mà rất lạ là hình chụp lúc nào cũng 2 ng...đáng lẽ phải chụp 1 ng chứ...ko biết là dùng cái gì để chụp hình 2 ng...
Team này công nhận đi ác, bửa mới up cà mau, nay up miền trung...team cứng...

2 ng này đi 2 ng mà rất lạ là hình chụp lúc nào cũng 2 ng...đáng lẽ phải chụp 1 ng chứ...ko biết là dùng cái gì để chụp hình 2 ng...
Team này công nhận đi ác, bửa mới up cà mau, nay up miền trung...team cứng...

Đoán là sài Nikon + tripod Benro

Hai cái đứa này HP thật làm anh ganh tỵ rồi đấy...Ức chế quá òy...tháng 8 này sẽ làm thử 1 cung giống 2 đứa cho coi ?

Chủ thớt cho mình hỏi, chi phí dụ trù như vậy. Nhưng đi thực tế nó thế nào ạ.
Mình cũng đang dự định làm 1 chuyến tương tự như vậy.

Cám ơn chủ thớt!

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back