What's new

[Đã đi] SG-Núi Sam-Núi Cấm-Ba Chúc 12-14/3/2010

Status
Not open for further replies.
Tháng Giêng, nên muốn đi Chùa "xin" lộc đầu năm. Nhóm mình đang có kế hoạch đi Châu Đốc 2 ngày-2 đêm. Hiện tại, kế hoạch như sau:
1. Phương tiện: đi xe Mai Linh
Xuất phát tại BX Miền Tây lúc 23h ngày 12/3
Lý do: chọn 23h để đi xe 45 chỗ cho thoải mái, còn đi xe 16 chỗ thì xe xuất phát 24/24.
Đi khoảng 6 tiếng đến Châu Đốc.
Vé xe: 110k/lượt
2. Nghỉ:
Mình đã check ks giá rẻ, có thể ở Hòa Hưng
Ở phòng Quạt: 90K/phòng 1 giường/2 người
Ở phòng máy lạnh: 150k/phòng 2 giường/4 người
Nếu ở 3 người, phụ thu thêm 20k
3. Ăn : tự túc nhé
4. Lịch trình dự kiến
Đêm 1: 23h ngày 12/3: xuất phát ở BX miền Tây.
Có thể tập trung lúc 22h tại Lê Hồng Phong, đi xe trung chuyển ra bx

Ngày 1: 6h sáng có mặt TX Châu Đốc.
Về ks nhận phòng, rửa mặt.ăn sáng
Đi chùa Bà đến khoảng 9:30 tập trung.
Từ 9:30 đi Nhà Bàn lên Núi Cấm, Chùa Phật Lớn
Có thể chọn phương tiện xe bus (2 chuyến), hay taxi, xe ôm.
Tiếp tục, đi taxi chuyên dụng hay honda chuyên dụng lên núi (sử dụng dịch vụ).
Khoảng 14 h Xuống núi, ăn trưa
Kịp thời gian đi tiếp đến Ba Chúc.

Đêm 2: Đi dạo phố đêm
Nghỉ tại ks.

Ngày 2: Đi Ba Chúc nếu chưa đi.
Đi cửa khẩu Tịnh Biên mua hàng miễn thuế.
Ghé qua chợ Châu Đốc mua mắm Thái, me Thái
Ăn trưa

Chốt giờ ra bx Mai Linh lúc 13h.
Về SG khoảng 18-19h là ok

5. Chi phí dự kiến
Mình tính khoảng 400k/người, không tính tiền ăn.
Trong đó:
Xe 220k/2 lượt
Xe taxi chuyên dụng lên núi Cấm 60-80/2 lượt
Nghỉ ks: như bên trên
Xe ôm, taxi đi Chùa Bà, đi từ KS đến các điểm khác

Vậy bạn nào muốn đi cùng cho vui thì PM mình nhé, để lại số điện thoại, Y!M! , mình liên lạc lại

Hiện tại, nhóm mình có 3 nữ +1 nam làm cùng công ty.

Rất vui và hoan nghênh.

Mình muốn tham gia tour này, nhưng không biết thời gian là khi nào vậy bạn. có thể post thêm thời gian cho mọi người cùng biết được không(beer)

Thời gian trên tiêu đề đó bạn. Đọc kỹ lại nhé.

Last edited by a moderator:
Mình muốn tham gia tour này, nhưng không biết thời gian là khi nào vậy bạn. có thể post thêm thời gian cho mọi người cùng biết được không(beer)

Thời gian cụ thể trên tiêu đề đó chứ, đọc kỹ lại nhé. Cảm ơn

Chào mọi người,
Mình có nhận được PM, SMS góp ý là để thuận lợi cho việc di chuyển khi đến Châu Đốc là đi thuê xe máy. Thật ra, nhóm mình đã nghĩ đến điều này, nhưng không biết dịch vụ này ở đâu, giá cả thế nào. Vậy, mình gửi lên 4rum, nếu có ace nào biết thông tin, vui lòng tư vấn, nếu có được số đtll, địa chỉ thì quá tốt. Cảm ơn.

lịch trình cụ thể, rất hay. Nếu hôm đó ko bận chuyện gì, muội chắc chắn sẽ tham gia ^_^

lịch trình cụ thể, rất hay. Nếu hôm đó ko bận chuyện gì, muội chắc chắn sẽ tham gia ^_^

Ừ, tỷ cũng mong như vậy, hi vọng cty của muội tổ chức lễ 8/3 theo kế hoạch, đừng delay sang tuần tiếp theo là ok mà, đúng không?

Chào mọi người,
Mình có nhận được PM, SMS góp ý là để thuận lợi cho việc di chuyển khi đến Châu Đốc là đi thuê xe máy. Thật ra, nhóm mình đã nghĩ đến điều này, nhưng không biết dịch vụ này ở đâu, giá cả thế nào. Vậy, mình gửi lên 4rum, nếu có ace nào biết thông tin, vui lòng tư vấn, nếu có được số đtll, địa chỉ thì quá tốt. Cảm ơn.

Mình có ghé Châu Đốc vài lần, xe máy bạn có thể hỏi thuê ngay khách sạn, Tháng 10/2009, đợt đua bò giá thuê xe là 80k-100k/ngày.

Mình có ghé Châu Đốc vài lần, xe máy bạn có thể hỏi thuê ngay khách sạn, Tháng 10/2009, đợt đua bò giá thuê xe là 80k-100k/ngày.

Cảm ơn bạn. Nói vậy thì chung chung quá, nên mình cũng không biết rỏ. Hiện tại, nhóm định ở Hòa Hưng, đã check với anh Duy giám đốc ở đó, là ks chưa có dịch vụ này, ảnh cũng sẽ hỏi giúp, nhưng khả năng không có. Vậy, bạn biết chính xác ks nào hay không? để mình tiện liên lạc , đã giúp thì giúp cho trót nha. Thanks

Mình xin nói rỏ là sẽ chốt danh sách đến hết ngày 9/3 để mình còn book vé xe và ks. Đi khoảng 6-8 người là ok nhất.Hiện tại có 4 nữ + 1 nam rồi. Nếu đi đông thì off 1 chút để mọi người biết nhau trước. Chúc vui.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back