What's new

[Hỏi đáp] Shopping ở Châu Âu: Paris - Barcelona - Rome - Venice

AquayeuRua

Phượt tử
Em muốn lập thêm topic riêng về shopping để mọi người chia sẻ thêm thông tin, hỏi đáp lẫn nhau.

Em nghe nói hàng Zara và H&M ở các thành phố này đầy ra, rất dễ tìm. Ngoài ra LV boutique cũng nhiều. Thế còn các thể loại Burberry, Gucci, Salvatore, Dior, Chanel, etc thì ở đâu trong thành phố ạ? Có outlet nào để kiếm tí hàng hiệu giá rẻ không các bác?

Các bác có kinh nghiệm mua sắm ở mấy thành phố này chia sẻ thêm cho em với ạ. Em xin cảm ơn.

Trong 4 thành phố bạn chỉ ra, hầu hết chỉ có cửa hàng riêng của từng hãng. Mua sắm ngó nghiêng kiểu này hơi bất tiện, tuy trong trung tâm TP nhưng đôi khi chúng không gần nhau.
Cả Paris, Barcelona, Rome đều có khu outlet riêng, nhưng đầy đủ những nhãn hàng bạn cần, có lẽ chỉ có ở Outlet The Mall Florence. Không biết bạn có thời gian ghé qua đó không?

Florence thôi để dành lần sau bác ạ, em lúc đầu đưa vào lịch rồi, sau đành bỏ ra vì không đủ thời gian. Các ơn bác.

Đúng như bác Bố Khỉ nói là ở các thành phố này là cửa hàng riêng của từng hãng chứ nó ko tập trung lại trong 1 cái đâu bác ạ :D, nhưng rất nhiều :D. Riêng chỗ Champs Elysee ở Paris cũng toàn boutique của các hãng xa xỉ bác cần rồi :D. Còn đồ hiệu giá tốt, nhất là của Italy thì em thấy The Mall ở Florence là best choice đấy bác ;)

Bác bố khỉ làm 1 bài hướng dẫn đường đi nước bước ở khu outlet The Mall ở Florence cho những người chưa biết như bọn em phát, em định đi sang Italia chơi đợt noel này không biết đi đợt Noel có gì vui ko ?

Đường đi nước bước đến outlet, bạn nhấn vào đây nhé! Phàm đã vào khu này rồi thì đi lại không có vấn đề gì vì nó cũng nhỏ. Nếu cần thông tin trước bạn hỏi anh Google cũng ra.

Cái vụ đi chơi đúng dịp Noel, thích hay không còn tùy vào quan niệm mỗi người.

Mình thấy buồn, và có phần tủi mỗi khi nhìn qua ô cửa sổ, thấy nhà nhà sum họp, bánh trái tưng bừng, quà ngập gốc thông. Trong khi đó có thằng vẫn lang thang 1 mình, mắt lơ láo, tay bản đồ, tay máy ảnh, mồm nhai, chân bước... hehe. Cơ mà có bạn lại thích sự yên tĩnh, vắng lặng của phố xá đêm Giáng sinh, để được trải nghiệm ít nhiều điều ngày thường không thể có được.

Kể ra đến một nơi nào đó đúng dịp Giáng sinh, có "cơ sở" vẫn tốt hơn.
Nếu bạn đi cùng nửa trái tim, đâu chẳng là Thiên đường, ngày nào chẳng là Tết, phải không bạn? :LL

Cái chính là em đi làm bận túi bụi, em ở Toulouse. Chỉ có đợt giáng sinh nghỉ dài mới xách balo sang Italia chơi cho thỏa mong ước bấy lâu. Thế đợt giáng sinh thì các cửa hàng cửa hiệu có mở cửa không bác ? Khu outlet ở Florence vẫn mở bt chứ bác ? Chứ sang đó nó đóng cửa hết sạch thì buồn quá .

Mình nghĩ giữa một rừng thông tin, hỗ trợ bạn chọn 1 outlet phù hợp với yêu cầu thì mình rất sẵn lòng.
Còn với những câu hỏi như giờ mở cửa..., mình nghĩ bạn có thể tự tra cứu (http://www.themall.it) được chứ!

Mình (và nhiều-rất nhiều bác khác) đều có thói quen tự tìm thông tin trên trời dưới biển đủ loại cho mỗi địa điểm sắp tới. Có thể không dùng đến những thông tin đó nhưng rõ ràng có sự chủ động cho riêng bản thân.

Rất thông cảm vì bạn còn bận nhiều việc. Nhưng nếu bỏ thêm 15 phút xem thông tin trước khi quyết định mua vé chắc cũng ổn bạn ạ.

Còn khi khó khăn mới đưa ra câu hỏi. Và người giúp đỡ cũng thấy vui vì điều đó.

Cảm ơn bác nhiều. Em hơi lười search gú gồ vì căn bản thời gian lên đường cũng còn dài nên chưa để tâm mò mẫm đường đi nước bước, để em ngâm cứu mấy topic phượt ở italia của các bác rồi có gì cần nhờ các bác chỉ giáo thêm cho em nhé:)

Mình sẽ tới Florence và đi The Mall outlet vì nghe giang hồ đồn thổi nhiều quá ;-). Và mình sẽ bỏ qua Pisa vì cái outlet này =))). (Sẽ quay lại vùng Tuscany vào một dịp khác).

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back