What's new

[Đã hủy] Sóc Trăng Festival lúa gạo+ đua ghe ngo, vào ngày 08-11-11

Status
Not open for further replies.
Chào các bác
Mình dự định một chuyến phượt 3 ngày từ Bảo Lộc đi Sóc Trăng từ 07-11-11
Ngày 07-11-11
Sáng đi sớm BL-SG-Bến Tre-Trà Vinh-chợ Nổi ngã năm(tối nghĩ tại đây)
Ngày 08-11-11
sáng tham quan chợ nổi ngã năm,chụp hình- sau đó về Sóc Trăng xem đua ghe ngo và đi tham quan các chùa tối xem khai mạc Festivan lúa gạo
Ngày 09-11-11
Về đường Cần Thơ,Vĩnh Long....
Độc hành một mình cũng hơi ngại về sức khỏe,có khả năng thay đổi phương án là đi xe khách đến Sóc Trăng và thuê xe hai bánh ở đó để đi lại
Mong các bác góp ý hộ

Re: Sóc Trăng Festivan lúa gạo+ đua ghe ngo.ngày 08-11-11

Mình xem chương trình của Festival này nó kéo dài 4 ngày bạn đi có một ngày sẽ bỏ sót nhiều chương trình hay.

Ngày 7/11, Bảo Lộc - Cần Thơ - TT.Ngã Năm (T.Sóc Trăng, đi theo Quản lộ Phụng Hiệp).
Ngày 8/11, Bạn thức dậy sớm để tham quan chợ nổi Ngã Năm, về TP.Sóc Trăng xem khai mạc Festival, có thể thăm 1 số chùa Khơ-mer tại khu vực TP.Sóc Trăng.
Ngày 9/11, xem Lễ hội đua ghe ngo truyền thống (Lễ hội đua ghe ngo diễn ra 2 ngày 9 và 10/11/2011).
Chúc bạn có chuyến hành trình thú vị!

Mình sẽ đi xe Phuơng Trang từ Cần Thơ qua Sóc Trăng, vì vậy mình nghĩ sẽ đi xe trung chuyển đến festival. Các phượt tử cho mình hỏi Festival và Lễ hội đua ghe ngo tổ chức ở khu vực (Đường) nào ở Sóc Trăng ah? giới thiệu dùm mình 1 khách sạn rẻ + sạch luôn nha. Mình cảm ơn trước nhé

Chủ thớt đâu rồi nhỉ, đã đi chưa vậy, cho mình tham gia cùng, thêm bạn thêm vui nào.
Hoàng Nam - 0938 39 0908

Last edited by a moderator:
@langtucapben
Hôm trước mình hô hào,nhưng ko thấy ai hưởng ứng nên ko đi,đến hôm nay đã khai mạc lể hội rồi mà
Cảm ơn bạn tranquocvan đã tư vấn,

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back