What's new

Srilanka (5-12/1/2015): tìm bạn đồng hành cho các thể loại: moto, car, bus...alone

Srilanka (5-12/1/2015): tìm bạn đồng hành cho các thể loại: moto, car, bus...alone

Mong muốn tìm bạn đồng hành để có thể chia sẻ kinh phí và kinh nghiệm. Có thể tham gia được tất cả các thể loại: moto(alone), private mini van (share $), bus(bụi bặm). Thời gian hạn hẹp nhưng rất tham điểm...mặc dù vậy vẫn tôn trọng người đồng hành. Chi tiết cung đường cơ bản, đại loại như sau:
Ngày 1: đến sân bay lúc 7h15 - đi thẳng đến Hikkaduwa, tối ngủ Hikkaduwa
Ngày 2: đi Galle chơi cả ngày, tối về ngủ Hikkaduwa
Ngày 3: đi Kandy (trên đường đi có nhiều điểm dừng để chụp ảnh), tối ngủ Kandy
Ngày 4: đi Dambulla - Sigiriya - Polonnaruwa, tối về ngủ Kandy
Ngày 5: đi Nuwara Eliya, tối ngủ Kandy (xem Kandy dance, đền răng phật)
Ngày 6: Về Colombo, chiều lượn trong TP Colombo, tối về ngủ Negombo.
Ngày 7: ra sân bay, về KL.
HOẶC
Ngày 1: Sân bay - Sirigiya (Tối ngủ Sirigiya ở Flower Inn - Budget ở Lonely Planet)
Ngày 2: Sirigiya - Dambulla - Kandy (Tối ngủ Kandy ở Olde Empire Hotel, ngay trước cửa đền Răng phật)
Ngày 3: Kandy - Mack Woods Tea factory - Nuwara Eliya (tối ngủ King Fern Bugalow - chủ chỗ này cùng một người với King Fern Cottage trong Lonely Planet)
Ngày 4: Nuwara Eliya - Horton Plain - Haputale - Tangalle - Unuwatuna (tối ngủ Peacook - midrange ở Lonely Planet)
Ngày 5: Unawatuna - Galle - Kogalla - Negombo (tối ngủ Ocean view tourist hotel)
Ngày 6: Negombo - Sân bay
(CÁC CHƯƠNG TRÌNH TRÊN ĐỀU ĐƯỢC THAM KHẢO TRÊN PHUOT.VN)
HOẶC
Nếu đi bằng moto sẽ làm cung đường chi tiết khác về lộ trình từng ngày, tùy vào tình hình sức khỏe, và đồi với phương tiện là moto, sẽ không tham điểm.

Re: Srilanka (5-12/1/2015): tìm bạn đồng hành cho các thể loại: moto, car, bus...alon

Cho mình xin cái total dự kiến (để biết có đủ để đu theo ko )

Re: Srilanka (5-12/1/2015): tìm bạn đồng hành cho các thể loại: moto, car, bus...alon

Hay quá mình cũng muốn tham gia, chi phí thế nào bạn pm nha

Hôm nay mình mới tham gia phượt! Hơi trễ. Nhưng minhg muốn hỏi có bạn nào có kế hoạch đi Srilanka sắp tới ko cho mình theo với!

Hóng vụ này, nếu chi phí ok mình đu theo thớt :)

bạn socnau201 cho mình sđt đê! nếu bạn đi nữa là mềnh đã có 3 người rùi.
lên kế hoạch đi Srilanka thôi!

Mình có hỏi thử giá tour 5 ngày của một công ty ở SL thì là 1000$ cho 4 người (gồm xe và ks, ko bao gồm ăn trưa, tối và vé vào điểm tham quan).
Giá vé máy bay của AA tùy thời điểm, hôm trước có check thử thấy tầm 150usd khứ hồi KL-Colombo.
Bạn thanhthanhpham cho mình vào nhóm nhé ([email protected])

Mình còn phải xem xét chi phí nữa :/, bạn cho mình thông tin cụ thể tgian đc ko? để mình chuẩn bị nữ, chứ đi nhìu quá rùi, nợ nần chồng chất :v

mình đang tìm hiểu, có chị windycape đg lên kế hoạch tháng 10 đi, để mình xem chi phí ntn? ăn chơi thì sợ gì mưa rơi!
thấy đọc bài viết mấy anh đi trước rùi khoảng 10tr. để mình coi lại. vào skype mình nhé: thanhthanhkt1

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,134
Latest member
etaxiprk2
Back