What's new

[Chia sẻ] Stairway Cafe

akayuki

Phượt thủ
Quán gần cầu Sài Gòn , một địa điểm thích hợp để tập trung khi đi phượt miền Đông . Các bạn ủng hộ nhé .

Stairway Cafe - 300 đường D2 ( nối dài ) , P.25 , Q.Bình Thạnh
Điện thoại đặt bàn : 08.73007166 - 0909248308
Facebook : www.facebook.com/stairwaycafe
Website : www.stairwaycafe.net

Tọa lạc tại khu dân cư yên tĩnh, Stairway Cafe sẽ là sự lựa chọn tuyệt vời dành cho các bạn muốn tìm một nơi làm việc hay thư giãn , tránh cái ồn ào, khói bụi và nắng nóng của trung tâm Sài Gòn.

Strairway Cafe được thiết kế theo phong cách châu Âu nhẹ nhàng , thoáng đãng và hài hoà với tone màu trắng chủ đạo .

Quán có 3 không gian riêng biệt : Không gian vườn mở với những rặng trúc xanh dành cho các bạn thích thư giãn ngoài trời , khu vực máy lạnh ( cấm hút thuốc ) dành cho mấy bạn cần tìm một nơi yên tĩnh để làm việc mà không phải chịu sự ngột ngạt ở văn phòng. Khu vực ngồi bệt dành cho mấy bạn trẻ thích sự thoải mái , là khu vực lý tưởng để họp mặt bạn bè hay tổ chức các buổi offline . Đặc biệt , chất lượng Wifi của quán chắc chắn sẽ làm bạn hài lòng cho dù bạn làm việc hay giải trí .

Về phần âm nhạc , để phù hợp với không gian quán , Stairway chủ yếu mở những tình khúc bất hủ nhẹ nhàng Anh và Việt .

Stairway cũng rất chăm chút đến chất lượng nước uống . Cafe ngon và các món nước ép , sinh tố đều rất đậm đà . Ngoài ra , bạn cũng nên thử một vài thức uống đặc biệt của quán : cafe Stairway , Lipton Stairway , sinh tố Stairway , kem Stairway , ... Lạ và ngon .

Quan trọng là giá nước + thức ăn rất phù hợp với dân phượt :"> : chỉ từ 16.000 đến 38.000

Vài hình ảnh của quán :

[video=youtube;BkjzbUTz9M8]http://www.youtube.com/watch?v=BkjzbUTz9M8[/video]

đã từng đến đây. nói chung là khá lãng mạn. chỉ tội ở trong trung tâm, muốn đi ra đó thì cũng hơi bị xa

được cái nhờ xa trung tâm nên yên tĩnh :p
mà aka thấy cách trung tâm Q1 chừng 10p xe máy , cũng ko đến nỗi xa lắm [ hay là do mình quen chạy xe lang thang ta :)) ]

Gần nhà mình mà sao mình không biết vậy ta ? Oành dầu mai đi làm thử ly cafe về post bài trên phuot.vn

Có ghé thì hú aka lên uống chung, xa nhà thật nhưng thích nên lên quài àh :p

àh, MeTung mua phiếu của hotdeal đi, giảm dc 40k :p

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back