What's new

[Chia sẻ] [SYDNEY] Mùa đông quá chán - lang thang cafe trong mưa lạnh (tập 1)

Sydney đón mình bằng tiết trời âm u và mưa tầm tã, haizzz vừa từ vùng nắng ấm đến vùng mưa bão, lạnh teo. Thế nhưng mình vẫn kiếm ra được ly cafe đúng ý còn ngon hơn cả ở mây bùn, nếu không có gì thay đổi chắc ngồi quán này miết...

Thằng bạn dẫn đi 1 quán khét tiếng ở khu này nhưng mà ngoài trời thì bị mưa, dù có mái che thì vẫn ướt át bên dưới sàn mình thì thích ngoài trời nhưng không thích dưới chân chèm nhẹp, còn trong nhà thì bố cục hơi chật cũng đông vui, nhưng có lẽ để lần sau khi trời không mưa sẽ ghé quán này sau

Một khu chợ đông và lớn như này mình tin rằng không thể chỉ có 1 quán, thế là cả đám với hơn 75 năm kinh nghiệm uống cafe bắt đầu dùng bản năng của mình đi kiếm 1 quán phù hợp. Cuối cùng thì trời mưa cũng có báo đáp, bọn mình tìm ra 1 quán khá hay, không khí hơi già cả chút nhưng cũng coi như ổn....

Ngoài quán thì mấy ông già oánh cờ rất xôm tụ, đến khi vào trong nhìn cái bảng menu hình ảnh thì ố là la, cái ly, cái ly cafe sữa đá cực đúng ý mà mình đã tìm bấy lâu, thậm chí ở Việt Nam! thì giờ cũng ko còn quán nào bán kiểu như này...

Lập tức tiến vào order, nhìn xung quanh mọi người đều uống cafe nóng để trong ly giấy chắc là vì trời lạnh và tiện mang đi (mà có ai mang đi đâu, toàn các thánh ngồi đồng) nên lúc order mình còn cẩn thận dặn chị pha chế pha đúng như cái ly trong hình nhe chị, và đây là kết quả

Thật tuyệt cmn vời, cái ly y hình luôn các anh em, ly thủy tinh, đá đập nhuyễn, cafe quậy sủi bọt nhìn cái ly đã thấy phê....Ngoài trời vừa mưa vừa lạnh nhưng đúng thật là cmn ngon các anh em ợ. Hậu quả là trong suốt thời gian công tác tại Sydney, mình ngồi mòn đít quán này dù nó cách khách sạn mình ở khá xa. Tới nỗi về sau chỉ cần thấy đám mình vô là chị chủ tự động biết phải làm gì mà không cần nói. Ah, 1 ly 5AUD, chuẩn giá luôn ae ợ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back