What's new

TẢ LÓ SAN_nơi mua thu bắt đầu

*TẢ LÓ SAN:
-Thuộc xã Sen Thượng huyện Mường nhé Điện Biên_Cách đồn biên phòng 405,40km đường rừng mới được rải cấp phối(khó đi)
-Nơi đó có những dòng sông yên ả và nhiều cánh rừng đại ngàn,vàng rực trong nắng chiều thu,những bản làng dân tộc người Hà Nhì thấp thoáng trong những thung lũng xinh đẹp.Họ di cư từ trung Quốc sang việt Nam và Ngược lại
-Đến với TẢ LÓ SAN hoàn toàn cách biệt với thế giới bên ngoài,đời sống ở đây 100% tự cung tự cấp,không điện ,điện thoại,Quán xá cafe karaoke....
-Có 1 đồn biên phòng nhỏ trực thuộc ĐBP APACHAI.(Bây giờ thì đã tách ra thành ĐBP Sen thượng,phiên hiệu 319)Quản lý cột mốc 14,15,16 cùng các bản làng người Hà Nhì.Tete đã nhận được lời mời lên chơi và cùng cảm nhận mùa thu vàng TẢ LÓ SAN từ chính những người lính biên phòng kể vào dịp leo APACHAI đầu năm
*Tete và các bạn đồng hành không có nhiều thông tin về vùng đất xa xôi cách trở này,tuy nhiên đến phút cuối đoàn gồm 4 xe,7 thành viên đã lên đường chinh phục thành công Tả Ló San.1 vùng đất cực kỳ hoang sơ.Vì thời gian và 1 vài lý do chúng tôi đã không đến được điểm cuối cùng và cũng là nơi đẹp nhất (cột mốc 16).Đành hẹn chinh phục cột mốc 16 vào lần sau
*Thay mặt cho đoàn xin cảm ơn
1.Công ty cổ phần Quảng Cáo Kiến Trúc Viêt( Viet2a)(đã cấp giấy giới thiệu)
2.Ông chủ sàn gỗ Lâm Anh_Điện Biên,đã giúp đỡ lấy giấy phép cho đoàn
3.Cảm ơn những người bạn đồng hành vui tính.Xin chào và hẹn gặp lại trên những cung đường tiếp theo

Last edited:
Tôi kể em nghe!
Chuyện những con chiến mã. Chở tình yêu đi tìm ánh mặt trời

Nơi cuối con đường hoàng hôn đang dần mất

Những vệt nắng, trải dài như mật ngọt ....

Nhưng câu thơ như tự bật ra từ trong sâu thẳm trái tim, những hình ảnh mượt mà và ngọt ngào cứ tuôn trào trên vòng lăn bánh xe tôi chạy, có lẽ đã rất lâu rồi mới có cảm giác muốn cầm máy để chụp ảnh, muốn được hòa cùng thiên nhiên, muốn yêu và... Tôi đến tả ló san vào một nngày nắng đẹp mượt mà như mật những đám mây lãng đãng hoà quyện vào những chiếc lá vàng cuối cùng còn sót lại trên cây, nơi tình yêu tôi đã đến, nơi chưa có dấu chân những anh em Phượt biết, tôi hạnh phúc vì được chinh phục được ngắm nhìn thế giới của tôi thế giới của những người lãng du, của những con người yêu tổ quốc yêu đất nước Việt Nam, nơi những con đường tưởng chừng như bất tận, những ánh hoàng hôn vội vã, nhưng cái nhìn nhau và những cái gì đó ko thể nói lên được thành lời.... ôi cảm ơn cảm ơn Tả ló san đã làm cho tôi tỉnh giấc, tình giấc tình yêu với đất nước với thiên nhiên.

Last edited:
Đồn trưởng đồn này là anh Hồng-từng là chính trị viên đồn 317-ai lên rồi sẽ quen nhe-bữa mình xiên VIệt có tặng đồn 1 quả cầu+bộ cờ tướng.
CHinh phục Cực Tây từ đây mà đi bộ chắc ko có đâu nhỉ???????Cũng phi vào con đường biên giới đi lên chứ nhỉ.....

Tản Mạn Tây Bắc - Tả Ló San
Chuyện 1;
Câu chuyện này kể về Nguyễn Văn Te Te, cái tên đi liền với cái người, sao mà nó giống nhau lạ lùng đến lúc nào cũng te te tẩy tấy, ấy thế mà cu cậu duyên lắm nhé, mà cái tên với cái duyên cũng hay đến lạ lùng, có một cung đường mà cậu yêu đến mấy cố, chuyện cũng hay nhưng anh em nhìn xem cái dung nhan của bạn ấy đã nhé

Đấy đã tin chưa te te mà! Vậy để tôi kể nhé chuyện tình thứ nhất vào ngày mưa xem ảnh của cô này đã

Đấy cái cô đeo kính đẹp bên tay trái ấy, khỉ lắm cơ, chẳng biết là chàng và nàng hò hẹn và thề thốt thế nào mà sau một đêm ở đồn biên phòng Leng Su Sìn, đến sáng sớm hôm sau thì nàng khóc, tay cầm súng của đồn biên (hình như cướp được) chàng thì cuống quýt xin tha lỗi, nói chung là căng thẳng lắm em chẳng biết nói sao đại loại là nghe được bập bõm mấy câu như sau, xin lỗi vì ko dám chụp ảnh sợ bạn đấy bắn chết!
Te te; thôi cho anh xin, có chuyện ji thì từ từ nói
Hà mẹt; Xin xỏ đíu ji,ông có cưới ko thì bảo, vẫn khóc nhé hi hị hị
Te te: Đã biết ji đâu mà cưới, ờ ờ được rồi, để anh xem
Hà mẹt: xem ji,cưới ko nói *** một câu để bà tính xem nào, định lừa bà àh, ko được đâu sói ạh.
Đấy chuyện nó thế, nói chung cũng chẳng có kết thúc có hậu, bạn hà thì bị bắt vì tội ăn trộm súng, nhưng liệm tình đi apachai chào cờ lên được tha, còn te te thì chạy trốn đi tả ló san với tớ lên cũng thoát được quả đó, vậy nhưng đấy cũng bắt đầu một chuyện tình thứ 2.
Mà nói thật tớ cũng thấy thương te te ấy ai bảo đẹp trai cớ, cứ như tớ một mình một tình yêu đi tìm hoàng hôn như này này

Chúng tớ đi mãi, đi mãi miết mải để đến được Tả Ló San đến khi gặp cái này, ở đấy người ta gọi là đường bạn ạ và tình yêu của te te cũng bắt đầu từ chỗ này nhé

Đến đoạn này tớ và anh bạn serow của tớ ko đi được và có một em phù thủy đến nói rằng nếu muốn qua đây thì bảo tên Te Te kia hãy yêu ta ta sẽ đưa các người qua đây, thế là te te nhà ta vội vàng nhận lời mụ phù thủy xinh đẹp như naỳ này

Còn tiếp) đón đọc kỳ 2: Cái chết hụt của Te Te bởi Phù thủy Biển.
Đấy sau khi phù thủy biển đưa te te và anh em trong đoàn qua cơn hoạn nạn thì 2 người dắt nhau trốn lên Tả Ló San, một vùng đất rất thưa người nơi mà giang hồ chưa biết, vì nếu biết phù thủy biển và te te yêu nhau thì sẽ bị giang hồ truy sát vì sợ sau này sẽ sinh ra một Phượt Gia chính hiệu làm điên đảo giang hồ, để bảo vệ tình yêu 2 bạn đã rủ nhau lên Tả Ló San, đây nó đây

Last edited:
Đồn trưởng đồn này là anh Hồng-từng là chính trị viên đồn 317-ai lên rồi sẽ quen nhe-bữa mình xiên VIệt có tặng đồn 1 quả cầu+bộ cờ tướng.
CHinh phục Cực Tây từ đây mà đi bộ chắc ko có đâu nhỉ???????Cũng phi vào con đường biên giới đi lên chứ nhỉ.....
Anh này phải ko banj

Đoàn xuất phát lên Mộc Châu và gặp phải nhiều trục trặc,hỏng xe... và qua 3 trạm CSGT...

Đoạn đường gần tới Mộc Châu

Cô gái là ôm 9x xịn của Tete(thật là may mắn,cả đoàn mới có 1girl 9x) này tranh thủ nghỉ ngơi giữa trời nắng nóng

Dành chon 1 buổi sáng trên đường,cuối cùng đoàn cũng đã tới địa điểm ăn trưa

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back