What's new

Tách các câu hỏi (trả lời đã chuyển vào các topic)

Hỏi về đi Hà Giang bằng xe máy

Chào mọi người,mình là member mới.Cho mình hỏi lịch trình,các đồ dùng cần thiết,và đặc biệt là số tiền cần phải có để đi bằng xe máy chơi Hà Giang.Thanks mọi người nha!

Re: HỎI - ĐÁP thông tin và kinh nghiệm các cung đường miền Bắc.

Mình đang có kế hoặc đi Apachai trong mùa noel này. Kế hoạch của mình là: bay từ Hà Nội ra đến Điện Biên, mướn xe máy đi đến Apachai. Từ Apachai chạy về lại Điện Biên. Rồi từ Điện Biên bay về lại Hà Nội. Mình đi có một mình thôi. Nếu ai tham gia được thì ú ới mình nhé. Ah, bạn nào có biết chỗ mướn xe tốt tại Điện Biên ko nhỉ?

Tư vấn Phượt Mai Châu-Hoà Bình

em đang phải nhận nvu là setup tour phượt cho lớp ĐH, chắc cũng 30 ng đi
dự kiến bọn e đi Mai Châu-Hoà Bình (có ghé qua Hồ Thuỷ Điện HB)
xin các a chị tư vấn lịch trình là thơi gian cụ thể
bác nào biết chỗ nào đặt phòng ở Mai Châu (gần chỗ nào nhiều cái để chơi í ạ :p ) thì mách cho e với
Dự kiến bọn e đi 2 ngày 1 đêm
sáng ngày 1: 6h30 xuất phát, trưa đên Hồ Thuỷ điện. CHiều lên Mai Châu
Ngày 2: chơi trên mai chậu 1 ngày rồi chiều về HN
CÁc bác tư vấn giúp bọn e với ạ
thanks

Re: Tư vấn Phượt Mai Châu-Hoà Bình

Đề nghị bạn chú ý đọc kỹ mô tả cho từng box để post bài đúng box. Box "Góp ý - Hỏi đáp" này chỉ dành cho các "Góp ý xây dựng Diễn đàn, hỏi đáp về bài viết và chức năng của Diễn đàn".

Tôi sẽ chuyển topic này của bạn về box "Thân thương miền Bắc"

Đi đâu Tết Âm Lịch này?

Chào các bác,

Tình hình là Tết Al này được nghỉ 9 ngày, tôi đang định làm chuyến phượt độc hành mấy ngày Tết. Tôi muốn đến chỗ nào đó để được hòa vào không khí ngày tết của người dân nơi đó xem họ ăn tết thế nào. Cũng đang định ngắm tới điểm đến Sapa. Tôi có thể đi từ ngày mùng 02 tết. Nhưng không biết đi sớm như vậy, trên sa pa những ngày đó các hoạt động du lịch có duy trì không, hay họ cũng nghỉ? mà ngày đó có khách du lịch lên đây như bình thường không, vì trên đó nếu không có khách thì rất buồn.
Bác nào có kinh nghiệm phượt Tết rồi tư vấn giúp:
- Có nên đi Sapa dịp tết AL và vào các bản xem không khí tết thế nào
- Có điểm đến nào khác để có thể trải nghiệm không khí tết tốt hơn?
- Đi mấy tour miệt vườn có tổ chức trong dịp tết từ mùng 2 không?, tôi cũng muốn xem cảnh bà con vùng sông nước này ăn Tết cũng rất hay.
Thời gian dự định đi khoảng 3 ngày, khởi hành từ Hanoi.

Last edited by a moderator:
Re: Tư vấn Phượt Mai Châu-Hoà Bình

Đề nghị bạn chú ý đọc kỹ mô tả cho từng box để post bài đúng box. Box "Góp ý - Hỏi đáp" này chỉ dành cho các "Góp ý xây dựng Diễn đàn, hỏi đáp về bài viết và chức năng của Diễn đàn".

Tôi sẽ chuyển topic này của bạn về box "Thân thương miền Bắc"
dạ vâng. e xl, tại e chưa vào diễn đàn mình bh nên chưa biết,
thanks bác nhé :x
các bác giúp e đi :(

Có bác nào kinh nghiệm Phượt Sơn La kiếm cành đào chơi tết không?

Còn 1 tháng nữa là Tết 2012, năm nay làm ăn khó khăn nên chắc mấy ngày áp tết tính chuyện lang thang thôi các bác ạ, em đang tính đến khoảng ngoài 15/11 tết là đi lang thang Sơn La, lai châu, kiếm cành đào về chơi tết, nghe nói trên đó lắm loại đào già và có quả nữa, Những năm trước đã có bác nào phượt lên đây mua đào chưa? chia sẻ em với

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back