What's new

Tất tật về Hộ chiếu (Passport) Việt Nam

Có thể làm được nếu bạn đang đi làm ở Cty, mang đơn về Cty đóng dấu mộc đỏ chót vào và kèm theo giấy giới thiệu.

Còn ko chịu khó nhờ dịch vụ nha bạn.(c)

Mình ko có hộ khẩu thành phố, ko KT3, ko Tạm Trú, hiện đang làm cty ở tp HCM, hôm nay lên làm hộ chiếu hs gồm: mẫu đăng ký HC có xác nhận của Cty và giấy giới thiệu của cty mà bên đó cũng trả về, nói không có tạm trú kìa bạn =.= buồn hết sức

Anh chị nào biết chỗ DV nào làm cho trường hợp ko HK thành phố, ko KT3, ko tạm trú, chỉ có giấy giới thiệu và xác nhận của Cty mà giá không cao lắm không? tư vấn em với, cảm ơn Anh Chị

Cho e hỏi giấy thông hành và sổ hộ chiếu có liên quan j không?
Vì e xuất cảnh bằng giấy thông hành , khi về đi bằng đường tiểu ngạch

Mọi người ơi passport của e nó bị ướt mưa nhòe ở con dấu đi nhật vs sing vs bị nhòe ở chữ ký của ng cấp hộ chiếu. Còn hình và thông tin đều ko bị j hết. Như vậy có phải làm lại hộ chiếu ko ak...

Cho mình hỏi là mục chữ ký của ng mang hộ chiếu mình có ký và ghi rõ họ tên phía dưới, ko biết có vi phạm quy định ko đc viết thêm vào hộ chiếu ko nhỉ. Tại nó chỉ bảo "ký" chứ ko bảo "ghi rõ họ tên" =,=

Nói chung nên tránh việc như thế này. Tuy nhiên theo kinh nghiệm của mình thì ko sao.
Cho mình hỏi là mục chữ ký của ng mang hộ chiếu mình có ký và ghi rõ họ tên phía dưới, ko biết có vi phạm quy định ko đc viết thêm vào hộ chiếu ko nhỉ. Tại nó chỉ bảo "ký" chứ ko bảo "ghi rõ họ tên" =,=

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,546
190,116
Latest member
Thangcho07
Back