What's new

[Đã đi] Tây nguyên mùa hoa cafe nở

Có 2 điểm có lẽ bạn nên kiểm tra lại:
1. Thời điểm này còn hoa cafe thật không?
Cuối tháng 3 tụi mình đi mà chỉ còn lác đác thôi, hoa cafe đã nở rộ trước đó và tàn nhanh theo những cơn mưa đầu mùa.
2. Hình trên không phải hoa cafe :D
Dù sao ko còn hoa cafe thì Tây Nguyên vẫn còn rất nhiều điều thú vị. Chúc các bạn chuyến đi vui nhé!

"Tháng 3 mùa con ong đi lấy mật
Mùa con voi xuống sông hút nước
Mùa em đi phát rẫy làm nương
Anh vào rừng đặt bẫy cài chông"

10 năm trước thì mỗi năm ít nhất nhóm mình đi xe máy về Tây Nguyên 2 lần, trong đó có mùa 30-4, hoa vẫn còn nở dọc theo các đồng cafe ven đường.
Thời tiết giờ thay đổi chăng ?

Có 2 điểm có lẽ bạn nên kiểm tra lại:
1. Thời điểm này còn hoa cafe thật không?
Cuối tháng 3 tụi mình đi mà chỉ còn lác đác thôi, hoa cafe đã nở rộ trước đó và tàn nhanh theo những cơn mưa đầu mùa.
2. Hình trên không phải hoa cafe :D
Dù sao ko còn hoa cafe thì Tây Nguyên vẫn còn rất nhiều điều thú vị. Chúc các bạn chuyến đi vui nhé!

Last edited:
Chỉ để ngắm hoa cà phê thì bác chạy đến dăksong hay dăkmin là có rồi, 2 bên đường QL14, mà e hok chắc giờ cà phệ còn hoa ko nha (e là dân buôn mê đây) :), mùa này mưa bác chạy QL14 hơi bị đuối.
Chúc bác chuyến đi vui!

Thank bạn
Dù hoa nở or tàn dù đường nhựa hay đất đỏ thì bọn mình vẫn về Tây Nguyên.
Quê hương mà :D
Chỉ để ngắm hoa cà phê thì bác chạy đến dăksong hay dăkmin là có rồi, 2 bên đường QL14, mà e hok chắc giờ cà phệ còn hoa ko nha (e là dân buôn mê đây) :), mùa này mưa bác chạy QL14 hơi bị đuối.
Chúc bác chuyến đi vui!

Mặc dù cũng muốn thử 1 lần cho biết nhưng Thời gian ngắn quá anh nhỉ! :D
Nó làm lở dỡ kỳ nghỉ mất :)

Bạn có thể đi chung với nhóm mình trên đường lên BMT. Sau đó ở lại BMT chơi hoặc tiếp tục đi Đà Lạt với bạn Vinh.
Riêng mình có việc nên 01-05 quay trở lại Sài Gòn.

Mặc dù cũng muốn thử 1 lần cho biết nhưng Thời gian ngắn quá anh nhỉ! :D
Nó làm lở dỡ kỳ nghỉ mất :)

Hiện tại sure 2 xế
Anh Vinh chưa quyết đi Đà Lạt, trừ phi có bạn đồng hành cứng võ công cao cường thiện xạ bách trúng để cự phun rô gặp giữa đường :D nên khả năng 2 xế này lên BMT rồi quay lại SG.
Chi phí cơ bản cho 1xe+om khoảng 1 triệu.

trta said:
Hi anh,
Cho e hỏi vài điều:
1. A đã tìm được thành viên đi chung đợt này chưa?
2. Mình đi 4 người. Anh & a. Vinh, vậy 1 bạn nữa sẽ theo phe nào nếu a về SG & a Vinh đi Đà Lạt :D
3. Nhà e ở Thủ Đức, nếu đi e đứng đợi mấy a ở ngã 3 (Quốc Lộ 13 & Hiệp Bình - qua khỏi cây xăng Huệ Thiên 2 khoảng 500m) được chứ, vì mấy a đi qlo 14 mà :D
4. Mình cứ bon bon ngoài đường, nghỉ ngơi, ăn uống 1 tí & tối dừng lại ngủ thôi hay có ghé đâu ko ạ? Ko có lịch trình nên e hỏi ngu tí nhé :D
5. Chi phí 1 xe nghĩa là bao gồm xế & ôm phải ko ạ? :D
6. A. Vinh đi Đà Lạt là đi chơi hay về nhà ảnh vậy ạ? :) để e quyết định có theo ko hay về, tại e nghĩ mình chẳng biết làm gì ở Buôn Mê :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,543
190,114
Latest member
vaota88
Back