What's new

Tây Tạng (tháng 9/2010)

Status
Not open for further replies.
Nhóm mình (hiện có 4 người) lên kế hoạch đi Tây Tạng từ 2/9 đến 18/9 này, có bạn nào có hứng thú join không nhỉ?

Xuất phát từ Thành Đô (Tứ Xuyên), sau khi ghé qua ngó nghiêng Lhasa, Shigatse và một số sightseeing nổi tiếng, nhóm sẽ đi Tây Ninh (Thanh Hải) và bắt đầu real journey ở Amdo (nằm rải rác ở Thanh Hải và Tứ Xuyên.) Amdo có nhiều thảo nguyên lớn, là nơi cư ngụ của phần lớn dân du mục - có thể camping với họ, có dãy núi thiêng Amnye Machen, nơi những người hành hương vẫn thực hiện những chuyến đi hàng năm - có thể trekking cùng họ, và có những tu viện nổi tiếng như Kumblum (nơi Tông Khách Ba, người sáng lập ra phái Mật tông mũ vàng ra đời.)

Cung đường này ít khách du lịch vì phần lớn không nằm trong TAR (khu tự trị Tây Tạng) và ở các điểm đến có facilities nghèo nàn, nhưng bù lại sẽ đem đến cho du khách cái nhìn rất chân thật về đời sống và văn hóa của người Tây Tạng, đặc biệt là dân du mục, điều mà không thể thấy được nếu đi những cung nổi tiếng khác như từ Lhasa overland sang Kathmandu. Cảnh đẹp trên đường cũng rất ngoạn mục với những thảo nguyên bát ngát, khác với toàn snowcapped moutains và lakes trên đường đi Kathmandu.

Last but not leasst, budget sẽ around $1,500-$2,000 tùy vào số người đi, thời gian đi, và tổng quãng đường đi.

he he.. bé ơi,, "ổi" TT có nghĩa là nếu k cẩn thận e bị đập đầu vô kiếng lúc chụp hình khi đi trên xe đó ma` :D bị u 1 cục đó bé :D

Ở Lhasa có rất nhiều đồ sour của Nepal, Ấn Độ và những đồ thủ công mĩ nghệ tinh xảo do chính những ng` TT làm.. tha hồ mà khuôn về e ah.. chuẩn bị xiền càng nhìu càng ít nha :p

he he.. bé ơi,, "ổi" TT có nghĩa là nếu k cẩn thận e bị đập đầu vô kiếng lúc chụp hình khi đi trên xe đó ma` :D bị u 1 cục đó bé :D

Ở Lhasa có rất nhiều đồ sour của Nepal, Ấn Độ và những đồ thủ công mĩ nghệ tinh xảo do chính những ng` TT làm.. tha hồ mà khuôn về e ah.. chuẩn bị xiền càng nhìu càng ít nha :p

hahaha. thế em sẽ đội liền mấy cái non len để tránh mang ổi :D

thanks c nhé.

Ôi, tớ đang tìm kiếm mãi cái tour này đây! Tớ đăng ký 1 suất nhá. Tớ có nghe thấy tháng 9 là thời gian đi Tây Tạng là đẹp nhất. Có điều là thời gian hơi nhiều nhỉ? Cắt ngắn lịch trình chắc ok bạn nhỉ? Lịch trình và thông tin cụ thể bạn có thể up lên giúp nhá. Thanks
Hi Mĩnhinchao! Mình rất thích đi nhưng có lẽ không join với các bạn được kỳ nầy, do quá gấp rút chưa chuẩn bị được gì, theo mình được biết Tây Tạng đẹp nhất là vào tháng 7 đó bạn, vì tháng 7 vào mùa hè lúc đó Tây Tạng nóng lên và băng tan ra tạo thành những hồ rất đẹp. Chúc Bạn có một chuyến đi thật vui vẻ, và truya62n kinh nghiệm cho tớ để tớ phượt vào tháng 7 năm sau.
thân.
Tommy

Hi Mĩnhinchao! Mình rất thích đi nhưng có lẽ không join với các bạn được kỳ nầy, do quá gấp rút chưa chuẩn bị được gì, theo mình được biết Tây Tạng đẹp nhất là vào tháng 7 đó bạn, vì tháng 7 vào mùa hè lúc đó Tây Tạng nóng lên và băng tan ra tạo thành những hồ rất đẹp. Chúc Bạn có một chuyến đi thật vui vẻ, và truya62n kinh nghiệm cho tớ để tớ phượt vào tháng 7 năm sau.
thân.
Tommy
Chào Tommy! Mình cũng có ý định phượt TT vào mùa hè năm 2011, nếu bạn có nhã hứng thì liên lạc với mình nhé
Liên lạc: [email protected]

abc cũng đang khiêm khem đủ mọi thứ để được làm 1 chuyến đi Tây Tạng.... Các bạn đi về, nghỉ ngơi hồi sức xong ...đừng quên chia sẻ miếng thông tin cho abc tham khảo...để abc nhanh chóng đặt nguyên cái người abc đến miền đất thánh Tây Tạng :D
Chúc các bạn thượng lộ bình an :D

Chào Tommy! Mình cũng có ý định phượt TT vào mùa hè năm 2011, nếu bạn có nhã hứng thì liên lạc với mình nhé
Liên lạc: [email protected]
Hi Truong! mình đã lên lịch cho hành trình của mình từ bây giờ cho tới cuối năm 2011 rồi. từ bg cho tới tháng 2/2011 là mình đi 3 nước ( myanmar, Indonesia, và malaysia mà chủ yếu là xem di sản thế giới), rồi tháng 7 mình đi Ấn Độ - Nepal hành trình về đất Phật, và tháng 9 mình sẽ đi Tây Tạng. Bạn Truong join với mình tour nào?
thân
Tommy

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back