What's new

Tây Yên Tử_ngày 19 và 20 tháng 4 (xuất phát từ Hải Phòng)

Tình hình là mình đã từng đi TYT nhưng chưa lên được đến chùa Hồ Thiên. Bây giờ mong muốn tìm vaì bạn đi lễ TYT và ham hố leo núi vào 2 ngày nghỉ cuối
Lịch Trình: + Xuất phát từ nhà hát lớn thành phố Hải Phòng vào lúc 6h sáng ngày 22/2/2014.Theo lộ trình
Nhà hát lớn - Cầu Bính - Núi Đèo - Cầu Giá - Cầu Đá Bạc - Uông Bí - Đông Triều - Trại Lốc - Am Ngọa Vân - Hồ Thiên. Đêm ngủ tại Hồ Thiên
Kinh Phí: + Sẽ campuchia khoảng 300-400k, nhóm sẽ mua thức ăn, thuê túi ngủ và lều mang theo
Ai đi được thì nhắn tin cho mình theo sdt này nha rồi cùng cafe bàn cụ thể: (0 chín bốn 6,ba 9 ba 9,sáu 6)

Các bạn đi chuyến này mang theo bình sơn xịt để đánh dấu đường đi cho những đoàn sau có thể tự tìm đường đến chùa Hồ Thiên nhé. Khi đi qua bãi đá Chồng các bạn xịt lên những phiến đá và gốc cây để chỉ đường. Hội mình vừa đi cách đây gần 1 tháng, hôm đó đi 30 người nên tới đá Chồng vào 17h, gặp lão Thịnh chăn trâu trên đá Chồng lão đòi 3 triệu mới chịu dẫn đường sang chùa Hồ nên hội mình ko thuê nữa mà tự tìm đường tuy nhiên do có nhiều ngã rẽ nên ko tìm được phải xuống núi tìm nhà dân ngủ qua đêm.
Đường từ đá Chồng sang Hồ Thiên cũng gần, có đoạn lên chùa đường rất dốc, gặp trời mưa trơn khủng khiếp. Các bạn có thời gian thì chặt tre rồi đóng xuống đường để giẫm lên dễ đi hơn hoặc mang theo dây thừng để kéo nhau lên.
Khi lên chùa các bạn cố gắng mang theo can xăng hoặc vài kg gạo biếu sư thày.

Tình hình là mình đã từng đi TYT nhưng chưa lên được đến chùa Hồ Thiên. Bây giờ mong muốn tìm vaì bạn đi lễ TYT và ham hố leo núi vào 2 ngày nghỉ cuối
Lịch Trình: + Xuất phát từ nhà hát lớn thành phố Hải Phòng vào lúc 6h sáng ngày 22/2/2014.Theo lộ trình
Nhà hát lớn - Cầu Bính - Núi Đèo - Cầu Giá - Cầu Đá Bạc - Uông Bí - Đông Triều - Trại Lốc - Am Ngọa Vân - Hồ Thiên. Đêm ngủ tại Hồ Thiên
Kinh Phí: + Sẽ campuchia khoảng 300-400k, nhóm sẽ mua thức ăn, thuê túi ngủ và lều mang theo
Ai đi được thì nhắn tin cho mình theo sdt này nha rồi cùng cafe bàn cụ thể: (0 chín bốn 6,ba 9 ba 9,sáu 6)

Bạn đi ngày nào vậy?
22/4/2014 hả ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back