What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Đà Nẵng

Bên mình chuyên cho thuê xe máy giá rẻ từ 90K/ngày (xe mới Wave S, RXS, Sirius, Jupitet,...), đặt phòng ks giá rẻ từ 300k/phòng (ks mới xây, phòng đẹp, sạch sẽ, gần biển, đầy đủ tiện nghi,...), đặt Tour Bà Nà, Cù Lao Chàm, đại lý vé xe đi Huế và các tỉnh, vé máy bay. Nếu các bạn cần tư vấn xin gọi: 0935.139.979

Mình vừa mua vé máy bay đến Đà Nẵng ngày 23-26/5, nhờ các ban xem giúp mình lịch trình bên dưới có khả thi khôg nhé:
- 23/5: 10h tối mới đến KS, nghỉ ngơi
- 24/5: khởi hành sớm đi Bà Nà (mình tham khảo có xe bus ĐN-Bà Nà của chính cty Bana Hills phải ko?). Tham quan Bà Nà và nghỉ tại ks Morin trên đỉnh Bà Nà.
- 25/5: tham quan tiếp ^_^ sau đó trả phòng, đi cáp treo xuống chân núi, đi bus về lại trung tâm ĐN, check in ks. Dạo TP Đà nẵng về đêm
- 26/5: thuê xe máy khởi hành sớm đi Hội An (hoặc tham quan bán đảo Sơn Trà, mình đang phân vân chưa biết chọn option nào) đến 5h chiều về lại KS checkout và ra sân bay về lại SG (chuyến 21h)

Mình vừa mua vé máy bay đến Đà Nẵng ngày 23-26/5, nhờ các ban xem giúp mình lịch trình bên dưới có khả thi khôg nhé:
- 24/5: khởi hành sớm đi Bà Nà (mình tham khảo có xe bus ĐN-Bà Nà của chính cty Bana Hills phải ko?). Tham quan Bà Nà và nghỉ tại ks Morin trên đỉnh Bà Nà.
- 25/5: tham quan tiếp ^_^ sau đó trả phòng, đi cáp treo xuống chân núi, đi bus về lại trung tâm ĐN, check in ks. Dạo TP Đà nẵng về đêm
- 26/5: thuê xe máy khởi hành sớm đi Hội An (hoặc tham quan bán đảo Sơn Trà, mình đang phân vân chưa biết chọn option nào) đến 5h chiều về lại KS checkout và ra sân bay về lại SG (chuyến 21h)

Sao không có ace nào giúp mình ấy nhỉ, help please :)

Vì thời gian hạn hẹp mà bạn ở lại Bà Nà 1 đêm là rất phí bạn nhé. Bà Nà tham quan tầm nửa ngày đến 1 ngày là được rồi, ở lâu rất chán bạn à.
Mình góp ý lịch trình nhé.
23/5: đến ĐN, nhận phòng, ăn uống, nghỉ ngơi

24/5: đi Bà Nà, đến tầm 3 giờ chiều về, nghỉ ngơi. Chiều tắm biển, ăn uống. Tối dạo thành phố ĐN, vào công viên châu Á, ngồi vòng quay mặt trời Sun Wheel. Đến 21h xem cầu Rồng phun lửa + nước.

25/5: sáng đi khám phá bán đảo Sơn Trà, gồm chùa Linh Ứng, Bãi Rạng, Bãi Bụt,....Trưa về ăn uống, nghỉ ngơi. 14h00 đi khám phá Ngũ Hành Sơn - Hội An. Đến tầm 18h về lại ĐN ăn uống, nghỉ ngơi. Bay về.
Bạn tham khảo nhé.

Anh Chị Em chia sẽ kinh nghiệm cho chuyến đi của mình nhé, cụ thể đã book được vé máy bay (24/6 - 29/6)
-24/6: bay từ tphcm ra đn (20:10 - 21-25) về khách sạn.
(mình đang lựa chọn khách sạn đây (mình tìm hiểu trên Agoda thì có Mạnh Cường đường 2 tháng 9, Bloom đường 3 tháng 2, Brown Bean đường 2 tháng 9) khách sạn nào ok thì anh chị em chia sẽ giúp.)
-25/6: tham quan đà nẵng
sáng: bán đảo sơn trà
chiều: hội an
-26/6: sáng ngồi xe ra Huế (anh chị em giúp thông tin xe du lịch từ đà nẵng ra Huế và từ Huế về Đà Nẵng, xe nào chất lượng tốt, an toàn)
khám phá Huế (anh chị em giúp khách sạn ở Huể thì ở khu đường nào thì tiện lại, vì tìm trên Agoda không biết ở khúc nào thì tiện)
-27/6: Sáng khám phá Huế, chiều về lại đn
tối đi xem cầu rồng phun lửa + nước
-28/6: Bà nà (anh chị em chia sẽ giúp là nên đi mua tour hay tự đi giúp)
Sáng: bà nà
chiều tối
-29/6: tham quan đà nẵng tiếp
Sáng: đèo hải vân
bay chuyến bay tối đn - tphcm (20:45 - 22:00)
Anh chị em thấy lịch trình của mình như vậy có chổ nào còn thiếu sót thì chia sẽ giúp nhé, về phần đi Huế, theo mọi người nên đi chuyến sáng 8h hay trưa 14h thì thích hợp??? và nếu mình không đi Huế thì anh chị em chia sẽ giúp những thông tin khám phá ở đn giúp
thanks anh chị em trước. Mong sớm nhận được phản hồi từ anh chị em trên diễn đàn

Xin chào cả nhà, em lần đầu vào diễn đàn.

Rất mong mọi người trợ giúp / góp ý cho nhà em đi du lịch Đà Nẵng và các địa điểm lân cận ạ.

- Hai vợ chồng, đi từ HN, từ 20/6 đến 28/6 (9 ngày 8 đêm)
- Mong muốn đi càng nhiều địa điểm càng tốt: Đà Nẵng, Hội An, Huế, Bà Nà, Lý Sơn, Cù Lao Chàm, etc,.
- Khoảng 2 đêm ở khách sạn gần biển, view đẹp, nghỉ dưỡng
- Budget nhà em có khoảng 15 triệu (ko tính vé máy bay) ạ.

Mọi người trợ giúp em với ạ.

bạn có thể đi tàu hoặc máy bay đến Đà Nẵng, sau khi đến Đà Nẵng bạn đến khách sạn mà bạn đã đặt phòng trước, cất đồ đạc, nghỉ ngơi tí xíu rồi đi Ngũ Hành Sơn, sau đó tiện đường bạn sẽ đi Hội An. Đi Hội An thì bạn nên đi buổi tối vì Hội An chỉ đẹp về đêm. Ngày hôm sau, bạn sẽ giành 1 ngày để đi Bà Nà, đến Đà Nẵng mà không đi Bà Nà thì tiếc lắm, còn tối bạn có thể thuê xe máy đi dạo dạo thành phố Đà Nẵng như đi dạo Cầu Rồng, cầu Sông Hàn, đi vòng quay Mặt Trời,.... ngày hôm sau thì bạn có thể đi chơi ở bán đảo Sơn Trà, chùa Linh ứng,...
còn đi Quảng Ngãi bạn có thể đi đảo Lý Sơn, chùa Thiên Ấn, Sa Huỳnh.

các bác có thể cho em hỏi tình hình thời tiết vào đợt tết nguyên đán ở đà nẵng thế nào không ạ. ngoài ra tình hình giá cả đợt tết thế nào ạ. với cả ở đà nẵng có bãi biển nào đẹp không ạ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back